PDA

View Full Version : [Q] Poser 4

Kyo
28-02-2003, 07:52
Làm sao mà khi Kyo vặn cái figure, vặn 1 lúc thay đi thay lại thì các khớp nó nát bét ra, ko trở lại như cũ được nữa - phải làm sao? Thêm nữa, làm sao để "mặc quần áo" cho "nó"?

Ghostlake114
28-02-2003, 12:40
Đừng chỉnh bằng tay (nghĩa là dùng các công cụ) mà hãy chỉnh bằng tham số(nằm bên fải)
Muốn trở lại như cũ chỉ cần chỉnh twist=0, blend=0 .......
Mặc quần áo thì dùng conform
Đọc bài http://www.diendantinhoc.com/showthread.php?s=&threadid=4552 để học thêm về Poser..:)

Shinra
01-03-2003, 00:21
Ừa, như Ghostlake nói đó, bạn nên dùng đĩa xoay thông số để chỉnh tư thế cho nhân vật, chính xác hơn dùng công cụ chỉnh thế. Mà bạn nên đánh dấu chọn vào menu Figure > Use Limit, để Poser giới hạn mức xoay, bẻ của nhân vật cho đúng với thực tế, nhân vật của bạn sẽ ko bị nát bét nữa.
Bạn tạo nhân vật ko quần áo, sau đó, chọn danh mục quần áo trong bảng thư viện, sau đó chọn bộ quần áo, chọn menu Figure > Conform to .., sau đó chọn tiếp tên nhân vật cần mặc đồ. Quần áo sẽ được mặc vào và chuyển động theo người mặc.

Kyo
01-03-2003, 00:24
Okay, Kyo làm được rồi, hay quá ^^
Um... nhân vật của Poser4 nè xấu quá, có ở đâu bán Poser5 ko nhỉ bác ơi?

Shinra
01-03-2003, 00:44
Bạn nhấn vào link này để vào mục mua Poser 5 ở Tp Hồ Chí Minh
http://diendantinhoc.com/showthread.php?s=&threadid=11900

Kyo
01-03-2003, 01:36
Um.. yeah, Kyo thấy rồi, nhưng ko thấy nói ở HN.
Eay, cho Kyo hỏi tiếp nhé: mình có thể thay mặt mũi của "nó" được không? Kyo muốn "dán" 1 cái mặt khác lên -- có được ko nhỉ? ^^ mà Kyo muốn tự tạo tóc nữa.. chà.. ko biết có possible ko nhỉ...

Ghostlake114
07-03-2003, 20:02
All is possible
ủa, dd lại mới bị hack hay sao ma` mất sạch vậy nhỉ?????????

Kar
07-03-2003, 20:49
Vậy nếu để cho bộ phận của figure này gắn liền với một bộ phận của figure kia thì phải làm sao??? Ví dụ như mình làm một đôi đang nhảy balle, mình muốn tay chàng trai sẽ dính chặt vào hông cô gái. Vậy phải dùng lệnh gì???

Ghostlake114
07-03-2003, 21:13
Tay chàng trai dính vào hông cô gái..........
Hùm? dùng Hierarchery, trong đó có cho phép drag và drop 1 figure làm con của 1 part của 1 figure khác đó

Kyo
09-03-2003, 00:35
Thế làm sao để thay thế bộ phận của người này với người kia? Kyo muốn thay đầu... ;)

Ghostlake114
10-03-2003, 16:19
Thay đầu????
Hơi mệt 1 chút
Nếu đơn giản chỉ mún nhanh thì dùng fần muốn thay vào như 1 prop rùi bấm replace body part with prop (cái này dùng khi mún thay đầu người bằng đầu ...chó chẳng hạn), nhưng thay như vầy là còn vết , ko khớp
Nếu đơn giản đầu người thì dùng Morph
Còn thực sự, mún thay hoàn toàn đầu thì đây là cách trả lời.....
Dùng Hier, drop fần head thay vào đầu, drop vầy là ta giữ được thông số morph....
Lưu cái body ta mới tạo ra được, như thế có 1 file tên cr2 xuất hiện chứa toàn bộ thông tin mới
Típ theo là ta xuất fần toàn bộ ra chuẩn obj, tạo cầu nối trong Max (hay cái gì đó tuỳ), xong nhớ repart lại
Vào file cr2, chỉnh lại đường dẫn đến obj mới
Có vẻ xong......
Kyo hỏi có vẻ hơi .....khó nên trả lời ko thông cho lắm

Vinnie
01-05-2003, 15:44
Ba'c na`o chỉ cho em chỗ pán poser5 mà giá rẻ không, down trên kazza thì đến 148h lận chưa kể cái mạng chuối nữa thì chắc xanh um nấm mộ rùi. Còn kiếm được chỗ mua thì nó hét đến 100.000 ngàn lận, cổ nè cứa đi híc híc
Còn mấy cái Daz's Victoria 3 và Michael 3 có dĩa luôn không down chắc em chết wá

Lạy ông đi wa lạy bà đi lại làm ơn làm phước chỉ giùm em hi hi :)

Kyo
01-05-2003, 19:03
Bài viết được gửi bởi Vinnie
Ba'c na`o chỉ cho em chỗ pán poser5 mà giá rẻ không, down trên kazza thì đến 148h lận chưa kể cái mạng chuối nữa thì chắc xanh um nấm mộ rùi. Còn kiếm được chỗ mua thì nó hét đến 100.000 ngàn lận, cổ nè cứa đi híc híc
Còn mấy cái Daz's Victoria 3 và Michael 3 có dĩa luôn không down chắc em chết wá

Lạy ông đi wa lạy bà đi lại làm ơn làm phước chỉ giùm em hi hi :)

100K? Nếu đã thích thì $$$ đâu là vấn đề..? Còn cảm thấy $$$ là vấn đề thì tốt nhất là... ko nên thích.
Kyo ko biết ở đâu bán, chứ biết thì mua rùi.

Vinnie
01-05-2003, 20:19
Vậy khi nào mình để dành tiền mua được Poser5 mình sẽ gửi cho bạn ngay :). Nhưng chưa nghĩ ra cách nào gửi Wa Reni City hết ?
Cám ơn bạn đã nhắc nhở :)

Ghostlake114
04-05-2003, 22:18
Ùa, ko bít chứ bít em cũng mua
Xứ này đĩa hẻo wá........