PDA

View Full Version : Cho tôi hỏi phần mềm làm phim Chưởng

ductho
27-02-2003, 23:26
Tôi đã dùng nhiều trường trình tạo kỹ sảo phim. nhưng không có cái noà làm được phim chưởng, bay nhảy, biến hoá như tây du ký .Ai biết xin chỉ giúp

ductho
06-03-2003, 23:53
sao bài trả lời của mọi người biến đâu hết rôi.

huynhductuan
07-03-2003, 10:06
Hôm trước bị hack thì phải Thọ à ,

Ghostlake114
07-03-2003, 20:09
Lại bị hack
DD bảo mật kém wá...........

ductho
07-03-2003, 20:52
Hôm qua em có viết thư cho anh không biết anh có nhận được không. Anh đã hỏi để mua hộ em chưa ạ. Anh mua giúp em cái IE 1394 nhé, và cả những đĩa phần mềm để làm phim nhé. em đã vào cái trang web mà anh giới thiệu đấy nhưng tơ lơ mơ lắm anh ạ. Anh cho em biết là hết bao nhiêu tiền để em gửi vào cho anh được chứ. À anh cho em hỏi là em quay 1 canh trời mây , rồi em lại quay một cảnh em đang đi. làm thế nào để ghép nó vào nhau thành em đang đi trên mây hả anh. mong anh giúp em nhé. rất cảm ơn anh và mọi người.

Rukawa
08-03-2003, 10:04
Đi trên mây :)
Đơn giản nhất - Bạn hãy tạo một đám mây giả từ chính bầu trời mây mà bạn quay được - Tính chất 3D đơn giản sẽ nổi bật hơn nếu camera của bạn thu được hình ảnh có chiều sâu, và đám mây giả mà bạn tạo ra cũng như vậy - Add 2 đám mây đó lại với nhau ; mây giả sẽ được tử động key lên mây thật nếu nó có đuôi là psd - Làm y như thật thì phụ thuộc vào bạn !
Chưa vội làm kỹ sảo cho đám mây giả - Hãy tiếp tục quay nhân vật đi trên mây -
Nếu bạn không có thiết bị định vị chuẩn thì phải ước lượng bằng mắt - Hãy định vị nhân vật ngay trên đám mây giả ....
Vấn đề này phức tạp đấy bạn à ! - Thiết bị cho 1 Studio ảo quá sức tưởng tượng của T -
Nhân vật bước đi trên một dàn trượt tại chỗ thì tốt, còn nếu bước đi thật thì trong ĐA, người ta chỉ lấy có 4,5 giây là cùng ; sau đó chuyển sang cảnh trung nhân vật hoặc cận nhân vật - Bạn muốn thấy hai chân di chuyển càng nhiều bao nhiêu thì nền 1 màu cho diễn viên di chuyễn càng rộng bấy nhiêu - Nếu diễn viên chỉ làm động tác chân tại chổ thì càng khó...vì thiết bị khó đáp ứng !

Chuyện mua giúp phần mềm T đã nói rồi mà ! Hãy gọi điện nếu bạn muốn biết chi tiết !
Thân -

huynhductuan
08-03-2003, 10:36
Tuấn xin lỗi Ruka nhé ! Tuấn vừa viết bài và sử dụng nhầm nickname của bạn, do cùng 1 máy số 10 trên đường Nguyễn Chí Thanh ! Thành thật xin lỗi !

ductho
10-03-2003, 11:23
cám ơn anh nhé. em quên mât só Đ t ròi anh cho em sin lại

huynhductuan
10-03-2003, 18:31
244 - Trần Hưng Đạo - Quận 1 - TP HCM
8378598

quatbatieu
19-06-2003, 11:46
anh Duc tho co thể chỉ cho em biết tên mấy Phần mềm đó được không ạ ?

ced
21-06-2003, 13:37
Có thể dung Abobe prime hoặc after effect để lồng cảnh được đó