PDA

View Full Version : Máy tính hem xuất hiện ổ CD : (E)

luc_tinhoc
13-06-2007, 16:24
hổng bít sao tớ hem thấy ổ cd : (E) xuất hịn trong máy của mình nữa, các ổ (C), (D), và (A) vẫn bình thường, ai lòng hảo tâm xin chỉ giúp!
Thanks!

giooc3chop
13-06-2007, 16:53
Một là nguồn cấp cho ổ CD bị lỏng, hai là dây cáp IDE cho ổ CD bị trục trặc. Khắc phục 2 cái trên bạn vô CMOS test xong là nhìn thấy liền à. Làm trước 2 bước này đi, nếu vẫn ko đc nữa thì báo lại sau nha.

khoabeo108
13-06-2007, 19:56
Một là nguồn cấp cho ổ CD bị lỏng, hai là dây cáp IDE cho ổ CD bị trục trặc. Khắc phục 2 cái trên bạn vô CMOS test xong là nhìn thấy liền à. Làm trước 2 bước này đi, nếu vẫn ko đc nữa thì báo lại sau nha.

Nguồn dỏm cũng có hiện tượng này

luongmai
14-06-2007, 00:25
[QUOTE=luc_tinhoc;759845]hổng bít sao tớ hem thấy ổ cd : (E) xuất hịn trong máy của mình nữa, các ổ (C), (D), và (A) vẫn bình thường, ai lòng hảo tâm xin chỉ giúp!
Thanks![/QUOTte]
Bạn nói sao mình chẳng hiểu gì hết ????Mình tra từ điển rồi mà vẫn không hiểu bạn nói gì. Có lẽ Tiếng Việt mình hơi kém

quangtrong
14-06-2007, 09:44
Chắc là pa luongmai này ít khi chát nên không biết lol mình xin phiên dịch sang chút:
Không biết sao tớ không thấy ổ CD: (E) xuất hiện trong máy của mình nữa,các ổ C D và A vẫn bình thường,ai có lòng hảo tâm xin chỉ giúp lol

quangtrong
14-06-2007, 09:45
Chắc là pa luongmai này ít khi chát nên không biết lol mình xin phiên dịch sang chút:
Không biết sao tớ không thấy ổ CD: (E) xuất hiện trong máy của mình nữa,các ổ C D và A vẫn bình thường,ai có lòng hảo tâm xin chỉ giúp lol

phamhongle84
14-06-2007, 10:21
tieng viet phong phu lam dung lam vay ban tieng viet nhu the ban oi. toi doc tuy hieu nhung chang muon tra loi may bai nhu the nay lam gi . Xin loi vi viet khong dau vi o day khong co vietkey

phamhongle84
14-06-2007, 10:29
tieng viet phong phu lam dung lam vay ban tieng viet nhu the ban oi. toi doc tuy hieu nhung chang muon tra loi may bai nhu the nay lam gi . Xin loi vi viet khong dau vi o day khong co vietkey

nhidong
14-06-2007, 18:12
chủ nhà ơi làm ơn cho mượn nhà chút nghen không biết vì sao mình không thể lập một chủ đề mới nữa
máy em đã cài đặt một phần mềm chống web bẩn nhưng vì phần mềm này không biết vì sao đã chống luôn cả những trang web "sạch" vì vậy nên bây giờ em muốn gỡ bỏ nó đi. Trong bảng hướng dẫn sử dụng có bảo hãy thoát khỏi chương trình lại rồi bấm vào uninstall nhưng em đã thoát rồi nhưng khi uninstall thì cứ được báo là hãy thoát khỏi trong khi em đã thoát rồi.Khi em bật window task manager trong khi phần mềm này đang chạy thì không mở được nhưng khi đã thoát chương trình thì không thấy (cái này chắc là đương nhiên).Xin mọi người có ai biết thì chỉ giúp em cái(nhưng đừng bảo em cài lại win nhá em chưa đủ trình độ) em cám ơn trước

dongcambiz
14-06-2007, 22:47
Nói rõ bạn dùng soft gì đi nè ! Không không vậy sao giúp được, bắt uống mà hông cho gắp mồi à?

nhidong
15-06-2007, 21:15
sorry nha vì mình hổng có rành lắm hình như là DWK 3.0 beta 1
à quên cho mình hỏi luôn làm sao để tìm tất cả những bài post của mình trong diễn đàn vậy

khoabeo108
15-06-2007, 22:23
sorry nha vì mình hổng có rành lắm hình như là DWK 3.0 beta 1
à quên cho mình hỏi luôn làm sao để tìm tất cả những bài post của mình trong diễn đàn vậy

Nhấn chuột trái vào nick của mình, rồi chọn "Tìm tất cả các bài viết"

nhidong
17-06-2007, 22:25
hic hic sao ko ai giúp em gỡ cái soft kia ra hết vậy