PDA

View Full Version : Tôi có một câu hỏi về các sự kiện trong window và trong YM

d_h_nam
27-02-2003, 21:05
Câu hỏi 1: Tôi muốn làm một chương trình như sau: (bằng java hoặc VB cũng được ) tôi nhập vào nick name của một người nào đó và thi hành chương trình, khi người đó online bằng YM thì chương trình của tôi sẽ thực hiện một động tác nào đó (cò thể chạy một bài hát, hay đơn giản chỉ là một câu thông bào thôi ).

Câu hỏi 2: khi window mở thêm một cửa sổ thì chương trình cũng có những thao tác giống chương trình trên ( và cụ thể khi một người nào đó online bằng YM và gửi đến tôi 1 tin nhắn thì máy tôi sẽ mở một cửa sổ ).

dtt_vn
27-02-2003, 21:32
bạn có thể dùng API để xét xem có online hay không? Nếu có, bạn phải định giờ cho nó chạy bao nhiêu lần để check info, có info thì làm việc, không thì thôi. theo tôi, có lẽ mỗi khi bạn đăng nhập vào server của yahoo bằng YM, server tự động ghi lại IP của bạn. Nếu có một cái gì đó người ta gửi cho bạn, nó sẽ lần theo IP đó mà test xem bạn có còn online hay không. vậy thì việc cuối cùng của bạn làm tìm cách lấy được thông tin từ server trước khi YM lấy.

d_h_nam
28-02-2003, 23:35
bạn có thể nói rõ hơn không vậy về vấn đề API . Mình không cần thiết phải check trước YM nhưng làm thế nào để check được info

BlueStar
10-03-2003, 17:15
Cái việc nhắn cho YM đó hả .Mình nghĩ là ko đơn giản ,bạn nào biết nói cụ thể hơn được ko ,có ví dụ dùng lại các activeX của YM thì càng tốt ...

KEM_WALL
10-03-2003, 20:28
tìm source của YIM là xong cái 1 ( đừng nói các bạn kô có trong tay source của nó nha, bùn lắm đó )

KEM_WALL
10-03-2003, 20:52
oh, tức thật, source YIM walls để đâu mất tiêu rùi, hic hic, lại còn kô nhớ down trang nào nữa ( hình như www.freevbcode.com thì phải )
hồi đó lập trình walls mù tịt, kiếm ra được cái source (hình như YIM 5.0) đọc kô hiểu gì hết, bây giờ bỏ đâu kô biết . wá bùn

KEM_WALL
10-03-2003, 20:53
nếu các bạn muốn có client MSN thì here
http://www.freevbcode.com/ShowCode.Asp?ID=3881

dtt_vn
10-03-2003, 21:35
có thể dùng để hack người khác đấy, khà khà