PDA

View Full Version : Help me! về Ổ đĩa cứng

ZeskMartin
12-06-2007, 20:18
Máy của em ỗ cứng bị sao ấy! click đúp vào thì nó hiện ra cái bản tìm kiếm trên mycomputer. Clicks phải thì cái open lại nằm dưới cái cái "find"(cái lệnh find nổi rõ đậm lên). Thế là em vào TOOLS. chọn File Types. rùi nhấn vô cái Drive chọn Advanced thì thấy có mỗi cái FIND. vậy làm sao để chọn cái open khi nhấn đúp vào là dc.Hay là máy em bị virus(nếu vậy làm ơn chỉ cho em cách diệt ).
em cần mấy bác giúp đỡ em với . Thanks mấy bác

cuongadvancewell
13-06-2007, 00:10
có thể là do virus,bạn nên dùng kapersky là tốt nhất
,vào đây http://www.kaspersky.com/productupdates?chapter=186437046&downlink=206908134
down miễn phí,dùng được đấy,chỉ cần down một sever của french ,mấy cái đấy giống nhau hết
nếu không phải virus thì cài lại win là chắc ăn
CŨng nên trang bị cho máy một chương trình diệt virus
chúc ngu ngon!

ZeskMartin
13-06-2007, 16:00
nếu như không phải do virus thì mấy bác có cách nào khác giúp em không?.(Thú thiệt mỗi lần cài lại win hay ghost là em nản lòng lắm nhác quá trời) Mong các bác giúp em với. Thanhks

ZeskMartin
14-06-2007, 19:09
sao chẳng có pro nào vào nữa vậy. giúp em với mấy bác ơi

The Old Man
14-06-2007, 21:47
nếu như không phải do virus thì mấy bác có cách nào khác giúp em không?.(Thú thiệt mỗi lần cài lại win hay ghost là em nản lòng lắm nhác quá trời) Mong các bác giúp em với. Thanhks
Thú thiệt mỗi muốn vào giúp những người như thế này tôi nản lòng lắm.

dongcambiz
14-06-2007, 22:41
Ngay việc Ghost máy tính mà còn nản thì potay. Bán máy, ra dịch vụ sử dụng là tốt nhất.

khoabeo108
15-06-2007, 10:20

Lo xa quá nhỉ. Cứ scan đi đã nào!

th_dug
15-06-2007, 10:33
nếu máy bạn cấu hình yếu thì khi cài lại bạn thấy nản là có thể chấp nhận nhưng ghost lại mà bạn cũng nản thì quet và diệt virut thì bảo đảm bạn sẽ nản hơn
lời khuyên cho bạn đây chép hết dữ liệu ở ổ C quan trọng cho vào ổ D ra tiệm đĩa mua đĩa ghost win home chỉ mỗi win ko chỉ 3 phút có cái wwin xài được chắc bạn sẽ ko nản

Lord_of_monsters
15-06-2007, 10:39
nếu mà nản như thế lần sau cài cái true image đi hay tự back up ấy có vỉut hay lỗi gì thì làm lại nhanh hơn ghost, chứ nói thế này giúp cũng ngại