PDA

View Full Version : 10 lỗi cần phải tránh khi tham gia GA

myclip
12-06-2007, 13:38
Google adsense như đã được giới thiệu nhiều lần, là một nguồn lợi nhuận từ trang web của chính bạn. Tuy nhiên, giống như các chương trình khác họ cũng có những quy luật riêng của mình và yêu cầu mọi người khi tham gia phải tôn trọng và tuân theo luật đã đề ra trước đó. Tôi thỉnh thoảng dạo vài trang web của cả Việt Nam lẫn nước ngoài, nhiều trang vi phạm quy định của chương trình rất nhiều như là: để banner của Google trong pop-up, yêu cầu thành viên trong diễn đàn click vào banner, kêu gọi người khác click vào banner của mình vân … vân … tôi chỉ là một tay mơ mà khi dạo qua chút đã biết được trang đó có vi phạm hay không rồi, huống chi là những chuyên gia điều tra “tội phạm” của Google. Tin hay không thì tuỳ bạn, nhưng một khi họ biết được bạn vi phạm luật chơi là lúc đó bạn nhận được thông điệp GAME OVER từ Google đó.

Do vậy dưới đây là một vài điều mách nước cho bạn, có thể một hoặc những điều sau bạn đã biết, nhưng để cho những người chưa biết cần tránh và một lần nữa nhắc lại cho những người đã biết cũng cần tránh

Chi tiết xem tại: http://myclip.vn/10mistakes.html

Vì bài viết dài nên mạn phép chỉ trích dãn thôi

Cảm ơn