PDA

View Full Version : Virus AUTO diệt như thế nào vậy ??

Taybac
11-06-2007, 20:40
Khi click chuột phải vào ổ C , hoặc D tự nhiên lại lên thêm cái dòng chữ AUTO PLAY , nếu click đúp vào ổ đó thì lại ko mở được .
Còn trong Tool/Folder Option/View/- Nếu chọn : show hidden files and folders rồi OK thoát ra . khi quay lại kiểm tra nó lại vẫn ở chế độ : Do not show hidden files and folders .
Các bác giúp em diệt con Virus này với . Em đang dùng KAV 7.0.0.81 nhưng không thấy nó báo gì cả

hara_kiri
11-06-2007, 20:59
vấn đề này hầu như diễn đàn nào cũng trả lời rồi bạn ơi. Virus này tạo ra 2 tập tin Autorun.inf và sxs.exe trong phân vùng ổ cứng bị nhiễm. Nếu bạn dùng KAV thì có lẽ file chứa virus (sxs.exe) đã được xóa nhưng tập tin Autorun.inf thì vẫn còn. Bạn vào Folder Option cho hiển thị hidden files lên và xóa file Autorun.inf đó đi. Nếu không được thì reboot bằng CD, dùng công cụ quản lý file nào đó (chẳng hạn như Volkov Commander trong đĩa Hiren's Boot) xóa file Autorun đó đi. Reboot lại là OK.

Taybac
11-06-2007, 21:06
Thế còn cái này thì xử lý thế nào vậy bác :"Còn trong Tool/Folder Option/View/- Nếu chọn : show hidden files and folders rồi OK thoát ra . khi quay lại kiểm tra nó lại vẫn ở chế độ : Do not show hidden files and folders ."

datviet201
11-06-2007, 21:14
Khi click chuột phải vào ổ C , hoặc D tự nhiên lại lên thêm cái dòng chữ AUTO PLAY , nếu click đúp vào ổ đó thì lại ko mở được .

Về vấn đề này bạn vào NC tìm trong ổ C file có tên autorun.ini rồi xóa nó đi là xong.

tiamo129
12-06-2007, 00:09
cái này cũ như trái đất rồi!vào tools-folder options sau đó bạn bỏ chọn 2 ô ngay dưới ô show hidden files and folders!rồi vào trong ổ có autorun!sẽ nhìn thấy nó!xóa ngay!rồi log off máy cái vào lại là ngon đòn ngay mà!thử đi!chắc chắn thành công!được thì nhớ nhắn lại kèm theo lời cám ơn cái nhé!

Taybac
12-06-2007, 08:44
Đã làm theo cách của các bạn và đã bỏ được AUTO PLAY , còn show hidden files and folders thì vẫn không được . Còn cách nào không các bạn ???

tiamo129
12-06-2007, 09:02
vụ này thì hơi rắc rối đấy!nếu do virut thì bạn phải tải mấy soft mạnh về mà quét thôi!còn nếu ko phải do virut thì bạn vào run gõ gpedit.msc-adminstrative templates-windows component- window explorer-remover the folder-disable!thế là ok!nếu cả hai cách trên không đc!thì còn 1 cách vô cùng hiệu quả chắc chắn 100% là đc đó là bạn format cài lại win!thế nhé chúc thành công!có thế nào cũng phải nhắn lại nhé! bi bi!

Taybac
12-06-2007, 09:22
Làm theo cách của bạn vẫn ko được .Chắc phải cài lại WIN rồi , mệt quá nhỉ ,PM diệt VIRUS thì đang dùng KAV 7.0 rồi .

duy007vn
12-06-2007, 12:43
Bạn tải cái file .reg này về rồi chạy nó là sẽ thấy lại "Show hidden files/folders"