PDA

View Full Version : Tự động phát sinh code 3 tier

thocon
11-06-2007, 16:20
Có bác nào biết tên software tự động fát sinh code insert/delete/update/select theo mô hình 3 lớp trong c# không vậy? (tự động build ra dll hay file class cũng được)

Tia
11-06-2007, 21:18
sành điệu thế cơ à ?

pimap
14-06-2007, 22:23
cái này thì ko rành lắm, nhưng tôi có thể giúp bạn trong viết viết code hihihi

tlhmhung
15-06-2007, 00:20
Bạn dùng thằng này thử xem ,mình mới dùng nó để tạo ra các Store trong SQL .Nghe nói nó có thể sinh code trong C#....

http://www.codesmithtools.com/

What is CodeSmith?
CodeSmith is a software development tool to help you get your job done faster. Technically speaking it is a template driven code generator that automates the creation of common application code for any language (C#, Java, VB, PHP, ASP.NET, SQL, etc.).

CodeSmith includes many useful templates as well as entire sets of templates for generating proven architectures (.netTiers, CSLA, NHibernate, Wilson's ORMapper, APOSA, and more). You can easily modify any templates or write your own to generate your code exactly the way you want it.

hoangchau
20-06-2007, 09:50
Thằng này nổi tiếng từ lâu:
http://www.yessoftware.com/products/product_detail.php?product_id=1

Muốn sinh SQL store tự động:

http://software.xemngay.com

Chúc vui

Locust
22-06-2007, 15:19
Bạn có cần không gửi mail cho mình, mình gửi cho. Thích generate kiểu gì cũng được, chỉ cần biết qua một chút về xsl là ok.

email: chautp1404@yahoo.com

tdbinh
25-06-2007, 12:57
LLBLgen Pro cũng hay! anh em lên enfull.com, nhìu tool kiểu này lém

lamcads
26-06-2007, 16:36
mình có cái tool Generate ra dưới dạng class nhưng mà nó viết bằng VB.NET tuy nhiên nếu bạn muốn nó dịch ra thành ngôn ngữ C# thì có thể code lại để theo ý mình. Nếu ai cần mình sẽ shared cho phần sourceCode : Jinayu@hotmail.co.uk

truongngocdai
27-06-2007, 13:54
Theo mình không nên dùng những thứ tự sinh code thế này. Thứ nhất là nó sẽ khiến các bạn lười suy nghĩ hơn. Thứ hai là có thể tiềm tàng 1 số SQLInjection.

Cheers,

lamcads
27-06-2007, 16:32
Theo mình không nên dùng những thứ tự sinh code thế này. Thứ nhất là nó sẽ khiến các bạn lười suy nghĩ hơn. Thứ hai là có thể tiềm tàng 1 số SQLInjection.

Cheers,

Không như bạn nghĩ như vậy đâu. Mình tự viết lấy 1 cái Tool tự sinh code dưới dạng 1 Class và các Class này sẽ được đọc trong cơ sở dữ liệu, mỗi Class tương đương với 1 bảng nên việc này sẽ giúp cho bạn tiết kiệm khá nhiều thời gian. Tool chỉ sinh ra code cho class và 1 số các hàm có bản như new, Add,update,delete,loadData.. Còn việc xử lý nghiệp vụ thì bạn phải tự viết vào chứ Class không thể tự sinh ra được. Còn về lỗi SQLInjection thì có lẽ nếu bạn là người lập trình có kinh nghiệm rồi thì sẽ biết nên viết sao để tránh được các lỗi trên.

songok
28-06-2007, 13:41
That ra khong the nao generate code tu dong het duoc, chi mot so phan nho nhu cac ban da noi, Tao 1 class, roi gen mot so chuc nang nhu insert, update, delete... Chu lam sao ma chi gen code khong?

Co the ban lam cai gen code nay voi muc dich cho rieng ung dung cua ban hay support mot so chuc nang thoi.

truoc minh cung co y tuong gen code, giong kieu power designer, cho user ve mo hinh quan he giua cac class roi gen code

Than,

samuraitruong
03-09-2007, 00:31
Bạn dùng codesmith đi. cái đó là pro nhất đó. nó phát inh 3 lớp. toàn bộ source code. thậm chí ca website và webservice cho bác . có thể nếu cần help liên lạc samuraitruong nghen;
sau 6h chiều mìh có thể trả lời bác

tien bac
03-09-2007, 09:19
SqlInjection xài parameter thì khắc phục được ngay chứ có gì đâu
riêng thằng codesmith thì nó cũng sinh ra parameter chứ đâu có phải là ghép chuỗi đâu mà lo! Cái thứ 2 là làm mấy cái này nó sinh cho bạn entity cũng khá tiện nhưng theo mình thì nên code tay, kéo thả trong winform mình cũng chẳng khoái, nếu bạn muốn ứng dụng nhanh thì có cái còn nhanh hơn cả mấy thằng gen class trên đó là dùng NHibernate! Lúc đâu hơi khó dùng, nhưng bạn dùng quen rồi thì rất thích, mình thì mình tự viết 1 based on NHibernate cũng theo ORM dùng sướng lắm, trong business layer không phải viết 1 câu query nào cả, bạn muốn add 1 đối tượng chỉ cần dùng đúng câu DataAccessLayers.Insert(objEmployee)...

dangkhoapham
05-11-2007, 14:12
the bac co huong dan lam sao dung cac ham function trong codesmith ko, hix mù tịt rồi, dangkhoapham@yahoo.com làm ơn gửi cho mình nhé thanks

nhungsun
05-05-2009, 13:27
Mình đang phải làm bài tập lớn:Đề bài là :"Tìm hiểu về codesmith" mình đang không hiểu gì.Các bạn có sẵn bài rồi thì gửi cho mình với.Mail mình là :nhungsun@gmail.com Thanksss

giunbaba
06-05-2009, 16:18
Bạn có thể sử dụng chương trình DataTierGenerator:
http://sourceforge.net/projects/dtg-entlib/

nó generate cho bạn cả .VB C# luôn tùy option bạn chọn thui mình thấy cũng dễ sài lắm

duanhquy
15-05-2009, 13:21
Theo mình thì bạn nên phân tích thiết kế cẩn thận theo hướng đối tượng hay mô hình các biểu đồ UML.Quá trình này vừa giúp bạn hình thành bộ khung cho cả hệ thống và cũng giúp bạn sinh luôn code theo mô hình 3tier, không chỉ vậy nó còn giúp bạn có được database tuơng ứng.Phần mềm điển hình thiết kế UML có thể kể tới là Visual Pradigm ...