PDA

View Full Version : Tại Sao site Tiếng việt chơi GA hay bị bann account !

Newbie_GA
10-06-2007, 10:46
Tại sao rất nhiều site tiếng Việt chơi GA lại hay bị bann, theo kinh nghiệm của mình thì:
1) Do cơ chế IP việt Nam, nhiều người mà click mà đầu ra chỉ có 1 IP -> GA nghi ngờ
2) Quá nhiều public Ads hiện trên trang web, người ta kích vào --> cũng chết (cái này cũng chưa rõ, mà nghe nói vậy :) )

Vậy làm sao để làm site tiếng việt mà vẫn có tiền:

1) Không nên sử dụng Channel
2) Khống chế click lại (Khoảng 100-200 click / ngày là tạm ổn với site lớn) hoặc tham gia các trang Revenue Sharing điển hình là www.vietmakemoneyonline.com (Hiển thị 100% ads dưới mỗi bài viết của bạn)
3) Các bạn bổ sung nhé (Newbie chỉ biết có vậy, có gì không đúng các cao thủ chỉ giúp)

votricong
10-06-2007, 11:01
Đúng là do cơ chế ip của Viêtnam, cái này quan trọng nhất. bên cạnh đó , các GAor của Vietnam trình độ tiêng anh wa kém và không chịu tìm hiểu kỹ những quy đinh của GA , chạy theo những lợi ích trước mắt mà ko nghĩ đến lâu dài !!và ... xin hết !!

vuacuagai
10-06-2007, 11:42
thế bác có nghĩ là CTR cao quá không? Nghe giang hồ đồn là CTR>10% là có mùi ban acc rồi.

trangngan
10-06-2007, 14:21
Theo tôi lý do chính là Ga rất gét Việt nam, gét người Vn chơii Ga, gét người vn click ads, tại dân vn chủ yếu luówt wweb để giải trí chứ có mua hàng đâu, click vào nó chỉ tốn tiền oan

Newbie_GA
10-06-2007, 14:50
Nó không ghét ai cả, tại mình chơi họ nhiều thôi, vn cheat là số một mà ngay cả LBMT còn chỉ cho dân chúng cách cheat bằng Ha cao linux và lập hội click nữa

mantavn
10-06-2007, 15:13
dcm
cứ nghĩ lại là akay chịu không nổi

nongdanmang
10-06-2007, 15:50
mantavn akay cái gì vậy GA hay là dân VN mình???

BoTayConGaQuay
10-06-2007, 16:56
Nó chẳng ghét ai cả, làm business mà, có lợi thì làm.

votricong
11-06-2007, 10:28
hôm ni: 3 lượt tải trang, 1 cái click 33,3% 2$ hehe

ku_thinh_pro
11-06-2007, 13:06
IP VN bị phân biệt đối xử

khoa1984
11-06-2007, 14:28
GA Việt Nam Hay bị banner là toàn do Dân việt Nam mình ko ah.
Ăn không được phá cho hôi.
Cái acc em mới bị del nó chúng nó phá . và gởi mail kèm pubID của em đến GA. và hôm sau rm nhận dc mail của GÁ.
Mial người phá mrkeyter@gmail.com.
Anh em nào trong DDTH có mail này xin ra mặt chứ chơi mấy tr2o bẩn zậy ai chơi lại ko được.
Việt Nam quá nhiều thủ đoạn mà ko thể ngờ được.
Thủ đoạn của nó em ko thể tiết lộ lên đây rồi không khéo sẽ nhiều người chết theo em.
Bực hết sức.

dxtdn
11-06-2007, 17:15
GA Việt Nam Hay bị banner là toàn do Dân việt Nam mình ko ah.
Ăn không được phá cho hôi.
Cái acc em mới bị del nó chúng nó phá . và gởi mail kèm pubID của em đến GA. và hôm sau rm nhận dc mail của GÁ.
Mial người phá mrkeyter@gmail.com.
Anh em nào trong DDTH có mail này xin ra mặt chứ chơi mấy tr2o bẩn zậy ai chơi lại ko được.
Việt Nam quá nhiều thủ đoạn mà ko thể ngờ được.
Thủ đoạn của nó em ko thể tiết lộ lên đây rồi không khéo sẽ nhiều người chết theo em.
Bực hết sức.
có vụ này nữa sao, bó tay

Newbie_GA
11-06-2007, 17:54
Em mới 10 lần thôi, sắp tới là lần thứ 11 rồi, he he, chơi hoài vẫn bị bann chán.

B.E.W.D
11-06-2007, 18:45
Vậy mà dám bảo là newbie_GA mà bị ban 10 lần. Em có nhớ đọc ở đâu là trình độ google adsense của người Việt thể hiện qua số lần bị ban

nongdanmang
11-06-2007, 19:06
Chắc vì bác ý đi spam ác wa'!!!

BoTayConGaQuay
11-06-2007, 19:14
Em có nhớ đọc ở đâu là trình độ google adsense của người Việt thể hiện qua số lần bị ban
Câu này hay, he he he!

khonggiannet
03-02-2010, 03:40
Thế hóa ra site TV chơi GA vẫn được à các bác?

nak
03-02-2010, 09:44
Hehehe, có hai vấn đề:

1. Các đồng chí đang nói về kiến thức cũ. Đó là GA banned site tiếng Việt. Nếu thế cần cập nhật kiến thức mới

2. Các đồng chí chơi đểu GA, không trung thực, tự click .... nên nó banned.

Chứ tôi chơi GA trên site tiếng Việt, GA chui vào site tôi 2 lần, banned domain 2 lần nhưng lý do không phải do đặt trên site tiếng Việt mà là lý do khác. Từ kinh nghiệm thực tế, tôi thấy hiện nay đặt GA trên site tiếng Việt thoải mái và không bao giờ bị banned nếu các đồng chí chơi đàng hoàng.

Thêm nữa ta hay phá nhau vì ta chơi GA nhưng lại không bao giờ chia sẻ kinh nghiệm cho nhau, nên người không được chia sẻ sẽ cay mũi đi phá người không chia sẻ. Chứ tôi nghĩ nếu cả cộng đồng VN đều làm ăn tử tế, có kinh nghiệm tốt chia sẻ cho nhau thì chắc chả ai phá nhau làm gì.

Bổ sung: Tôi hay để WU hơn 1 tuần mới đi lấy vì bận không có thời gian, sáng nay thấy GA còn gửi cho 1 cái mail nhắc cách đi lấy WU đàng hoàng :)

PerHacker
03-02-2010, 10:46
Bổ sung: Tôi hay để WU hơn 1 tuần mới đi lấy vì bận không có thời gian, sáng nay thấy GA còn gửi cho 1 cái mail nhắc cách đi lấy WU đàng hoàng :)
Nhận rồi mà sáng nay vẫn có cái mail thông báo PI của nó. :D

Mutsu Kokono
03-02-2010, 11:35
Đây là nội dung cái email nhận được hồi nó ban cái domain tiếng Việt:

Additionally, we do not currently support AdSense for Content for Vietnamese. As such, we will be unable to re-enable ad serving to your site.

nak
03-02-2010, 17:39
Nó banned bạn từ bao giờ thế :)

tieuthumatlam
07-02-2010, 22:06
Bác bảo kinh nghiệm của người chơi GA theo số lần ban acc GA là sai rồi
mình chơi GA mỗi tháng 400$ chưa ban lần nao 4-5 tháng rồi chẳn nhẽ nói mình ko có kinh nghiệm ah???

motmang
07-02-2010, 23:22
Các bác đào mộ ghê quá

Thế hóa ra site TV chơi GA vẫn được à các bác?

deathook
08-02-2010, 09:42
Em đang chơi GA trên mấy site tiếng Việt. Tiền kiếm cũng khá rồi nhưng đang chờ pin. E chơi đúng luật. nghe các bác nói sợ quá. Chả biết có lấy được tiền của nó không nữa :((

ngocthachez
08-02-2010, 15:57
Hèn gì thấy dạo này site tiếng Việt đặt GA nổi lên như rạ :D

wilsoninlove
08-02-2010, 19:53
Cái này nhiều lí do lắm, mới bị banned 2 account (cùng tên khác tỉnh) cách đây mấy ngày, cũng khá là đau. Nó lấy lí do là làm ảnh hướng tới quyền lợi của các advertiser. Click xuất phát từ IP Vietnam hầu như không được Google đánh giá cao, các advertiser cũng hay "than phiền" với Google về vấn đề này. Cho nên site tiếng Việt nên để hiển thị ads tự nhiên, đừng có chèn keyword không đúng nội dung của web, forum tiếng Việt. Nếu bạn đặt kèm keyword, sớm muộn gì Google cũng sờ gáy bạn thôi. Còn các ads tiếng Việt thì bid khá là thấp. Nếu có đặt ads đàng hoàng thì cũng ko có nhiều $. Haizz, cày lại thôi :((

caigico13
02-03-2010, 15:51
Mình cũng đã và đang chơi GA, và đã kiếm được từ đây hàng ngàn $ rồi, vẫn không vấn đề gì cả, nghe giang hồ nói Ban mình lo quá, nhưng mình nghĩ, nếu chơi đẹp với GA thì họ sẽ không cho bạn thiệt đâu.
Cái gì cũng có giá của nó, không ai cho không ai cái gì !

Rất mong anh em GA Việt Nam giúp đỡ nhau cũng phát triển !

thân !