PDA

View Full Version : modem ZoomX5 chạy ko ổn định ???

ElvisMark
09-06-2007, 23:01
Xin chào các bạn , mình mới mua cái modem zoomx5 về dùng , nhưng ko hiểu sao khi sử dụng nó chỉ hoạt động bình thường dc khoang 15-20 phút là tự động ngắt đèn LAN và đèn ADSL <khi sảy ra là lập tức rớt mạng>, mỗi lần như vậy thì phải rút nguồn ra khoảng 2-3 phút rồi cắm lại thì nó mới nhận nhưng cũng chỉ chạy dc thêm vài phút là hiện tượng đó lại tiếp tục sảy ra . mình đã scan virus , cài lại win , thay card mạng mới , đổi modem < đổi 3 lần rồi và còn cãi nhau với thằng bán hàng nữa> , mình đã làm tất cả mọi cách mà mình biết để khắc phục nhưng ko dc , nay mình muốn nhờ đến các bạn , mong có bạn nào biết thì làm ơn chỉ dùm mình cách khắc phục với .<đã có ai từng bị như mình chưa nhỉ ?>
Mong các bạn bớt chút thời gian giúp đỡ mình , chân thành cảm ơn các bạn !!!.

xhoangthongx
09-06-2007, 23:19
chỉnh lại cấu hình đi.
10.0.0.2
user:admin
pass:zoomadsl
Current Connection enalbled
Encapsulation: PPPoE LLC
VPI: 0
VCI: 33
Virtual Circuit: 0

dongcambiz
10-06-2007, 00:41
1. Kiểm tra Line
2. Với thông số kỹ thuật Modem như trên chưa hẳn đã chính xác, thông số này khác nhau với thành phố và tỉnh thành nông thôn.
3. Bạn mượn một Modem đang sài tốt về kết nối và Config để sử dụng xem sao. Nếu vẫn thế thì có lẽ do đường truyền.

Google.com
10-06-2007, 00:48
Xin chào các bạn , mình mới mua cái modem zoomx5 về dùng , nhưng ko hiểu sao khi sử dụng nó chỉ hoạt động bình thường dc khoang 15-20 phút là tự động ngắt đèn LAN và đèn ADSL <khi sảy ra là lập tức rớt mạng>, mỗi lần như vậy thì phải rút nguồn ra khoảng 2-3 phút rồi cắm lại thì nó mới nhận nhưng cũng chỉ chạy dc thêm vài phút là hiện tượng đó lại tiếp tục sảy ra . mình đã scan virus , cài lại win , thay card mạng mới , đổi modem < đổi 3 lần rồi và còn cãi nhau với thằng bán hàng nữa> , mình đã làm tất cả mọi cách mà mình biết để khắc phục nhưng ko dc , nay mình muốn nhờ đến các bạn , mong có bạn nào biết thì làm ơn chỉ dùm mình cách khắc phục với .<đã có ai từng bị như mình chưa nhỉ ?>
Mong các bạn bớt chút thời gian giúp đỡ mình , chân thành cảm ơn các bạn !!!.

Nếu tự động ngắt đèn LAN và ADSL thì modem co vấn đề rồi, vì dù mạng có rớt thì 2 đèn này vẫn sáng và đèn ADSL sẽ chớp liên tục khi không connect được. Bạn nên đem đi bảo hành.

dongcambiz
10-06-2007, 00:58
Nếu tự động ngắt đèn LAN và ADSL thì modem co vấn đề rồi, vì dù mạng có rớt thì 2 đèn này vẫn sáng và đèn ADSL sẽ chớp liên tục khi không connect được. Bạn nên đem đi bảo hành.

- Nhưng chẳng phải là đã đổi tới 3 cái modem rồi đó sao?

ElvisMark
10-06-2007, 22:05
hix , rút cục lại là toi mất 1,2t bạc mà chả giải quyết dc công việc gì , tiền mất tật mang < thôi từ nay mua hàng TrungQuoc dùng cho rẻ , chẳng may có hỏng thì ném đi cũng đỡ xót >. dù sao cũng cám ơn các bạn đã quan tâm .