PDA

View Full Version : Cảnh cáo nham18: Sử dụng ngôn từ thiếu văn hóa

dly
08-06-2007, 22:11
Post: INFOWORLD là trường lừa đảo, vô chơi cho vui (http://www.ddth.com/showthread.php?p=756270)
User: nham18 (http://www.ddth.com/member.php?u=77570)
Infraction: Sử dụng ngôn từ thiếu văn hóa

Administrative Note:

Message to User:
Original Post:

Tui tố cáo Inforworld là thằng lừa đảo dựo trên những chứng cứ sau:

1 - inforworld không phải là lerning partner của Microsoft nhưng trong brochue quảng cáo nó ghi là learning partner của Microsoft để lừa gạt học viên. Các bạn có thể kiểm tra thông tin tui nói tại directory.microsoft.com, chọn phần learning solution

2 - Tụi nó đánh vào tâm lý của các anh em học sinh thi rớt đại học, trong lúc bối rối về tương lai mình không biết ra sao thì tụi nó dụ dỗ chương trình "Kỹ Sư Mạng Microsoft". Thực chất Chứng chỉ MCSE của Microsoft không thể dịch một cách máy móc thành chữ Kỹ sư được, đây chỉ là một chứng chỉ nghề, nhưng tụi nó dịch chữ Engineer thành chữ Kỹ sư để dụ dỗ các anh em học sinh như tụi tui(tương tự chữ Academy không thể dịch thành chữ học viện một cách máy móc). Tụi nó bịa ra 1 chương trình 4 năm để anh em học sinh tưởng là chương trình tương đương đại học. Ở quê tui tui rất thiếu thông tin, rất dễ bị dụ. Cha mẹ tụi tui còng lưng 6 tháng mới đủ 1 kỳ tiền học cho tụi tui. Vậy mà tụi nó nỡ lòng dụ dỗ.

3 - Giảng viên của Inforworld đến cái chứng chỉ MCSA cũng còn chưa có, vậy mà nó đòi dạy MCSE. Hiện nay các GV của Inforworld đang ráo riết đi học tại các trung tâm khác để về dạy lại. Thử hỏi học trò anh dạy học trò em thì chất lượng sẽ ra sao. Tui có thể nêu tên chính xác những giáo viên đang theo học MCSA tại các trung tâm khác ra đây, nhưng làm như vậy tội nghiệp họ quá, mà họ cũng chỉ là nạn nhân.

Vài dòng cảnh tỉnh anh em bạn học sinh

Đọc xong cái topic này tức **** chịu được, mình tuy gia nhập diễn đàn chưa lâu nhưng cũng biết cái gì đúng cái gì sai. Mấy con gián của Inforworld chỉ biết tạo nick mới rồi chửi theo kiểu phủ đầu người khác, có ngon sao ko phản bác 3 mục tui trích dẫn ở trên đi. Toàn chửi người khác còn chuyện lừa đảo bị người khác phanh phui ra thì chỉ biết né.
Mod có lock nick thì mình cũng chịu chứ cục tức này ko nuốt trôi được