PDA

View Full Version : Dạ khúc tháng sáu.

dinhbaochau
07-06-2007, 09:42
Hôm nay nắng hôm nay mưa, phố thị cũ. Tháng sáu mang lên vai những nhành phượng đỏ, màu trời xanh mắt em bỏ ngõ, cứ tím dần một khoãng trong anh. Tháng sáu xa vời tháng sáu mõng manh, chợt nhớ chợt quên điều mình chưa nói, xin đừng trách chuyến tàu đi vội, trái tim buồn se thắt từ lâu.
Tháng sáu vo tròn ném xuống hố sâu, ném vào ta từng viên sỏi nhỏ. Con thuyền lá khô không nơi nương tựa. Anh tưởng lầm với mãnh trăng non. Tháng sáu chạnh lòng như những môi hôn, em thôi qua cầu gió thôi bay áo. Nhói xót lòng mình thời thơ dại, trót để tình yêu thành ảo niệm trong đời.
Tháng sáu trầm tư tháng sáu chơi vơi. Cành phượng cháy lòng cành thông vi vút. Dẫu thương nhớ em làm sao anh dám khóc, nước mắt này cũng của xa xưa. Tháng sáu trời nắng, tháng sáu trời mưa. Em giữ riêng khoãng trời tím ngát. Anh có trở về bước chân xin tìm đến, có khoãng trời tháng sáu của riêng anh. ...
Tháng sáu qua rồi anh biết một mình anh.

_lionking_
08-06-2007, 00:29
thơ hay, chữ kí cũng hay nốt, không biết có bao giờ tình cờ gặp DinhChau ở Hai Mơ không nhỉ? Quán độc nhất món chó chặt :)) 30k/dĩa

dinhbaochau
08-06-2007, 13:34
thơ hay, chữ kí cũng hay nốt, không biết có bao giờ tình cờ gặp DinhChau ở Hai Mơ không nhỉ? Quán độc nhất món chó chặt :)) 30k/dĩa

Khi nào anh em Ofline kéo ra Hai mơ quất !...