PDA

View Full Version : [Request] Seo - Search engine optimization

kenshinnn
07-06-2007, 02:38
Chào tất cả các bạn!

Mình đang định học SEO nhưng ko biết nên bắt đầu từ đâu và cũng ko có tài liệu hướng dẫn, search trên google thì rất tù mù nên mong các bạn đã biết qua về SEO thì hướng dẫn mình chút (Tài liệu hoặc diễn đàn nào chuyên về SEO thì chỉ mình với - trên ddth.com cũng ko có bài viết cụ thể nào về SEO cả :( )

dreamstar
07-06-2007, 12:40
Hi,

Đây là những kiến thức cơ bản về seo mà bạn có thể thao khảo:

http://www.webmastervietnam.com/search-engine-optimization/tong-quan-ve-search-engine-optimization-search-engine-optimization-10.html

Newbie_GA
07-06-2007, 12:48
Ebook good for SEO: http://vietmakemoneyonline.com/showthread.php?goto=newpost&t=89

tiamo86
07-06-2007, 13:30
À, làm quen như thế nào à
Bác cứ chèn chữ kí như Newbie_GA ấy, vào các site lớn roài spam, gặp site nào spam site đó, spam cả YM, cả email, nghĩ được cách nào spam cách đó, in luôn cả tờ rơi mà spam :D

911.com
07-06-2007, 15:08
SEO àh ..cũng đơn giải thôi ..kiếm mấy Ebook về đọc . Nhưng SEO phải kết hợp với spam thì hiệu quả mối cao

richman
08-06-2007, 11:35
Chào Kenshinnn,

Mình đã PM cho bạn:
- Link về một trong những forum có tiếng trong giới SEO
- Và link một website mà bạn có thể download các tài liệu về SEO (tiếng Việt)như các kỹ thuật SEO cơ bản và những điều cần tránh khi SEO,...

Check inbox của bạn nhé.

P.S: Đừng bao giờ đi spam bài lung tung ở các forum khác, điều này là tối kị. Nó không giúp được gì nhiều cho bạn đâu. Bạn cứ thử nghĩ khi bạn đang ở một forum mà đâu đâu cũng là những bài post linh tinh, chẳng có chút thông tin hữu ích gì cả, vậy thì sẽ thế nào? Hãy đóng góp cho cộng đồng, nếu bạn có thể. Còn không có gì để đóng góp thì thôi.

vmmo.net
08-06-2007, 12:10
spam cũng là một biện pháp SEO tốt trong giai đoạn đầu, có điều hành vi này không tốt và phản cảm, không hợp pháp, người ta truy cập vào và dễ có cảm giác bị lừa

911.com
08-06-2007, 16:04
spam càng nhiều thì traffic càng tăng

tiamo86
08-06-2007, 16:27
spam càng nhiều thì traffic càng tăng

Em thích câu này của bác

dxtdn
09-06-2007, 02:44
các bác cho em hỏi, em cũng có 3-4 từ khóa khi search ở google thì đứng top 10, nhưng sao site em lại ko có rank của nó nhĩ

dreamstar
09-06-2007, 07:31
các bác cho em hỏi, em cũng có 3-4 từ khóa khi search ở google thì đứng top 10, nhưng sao site em lại ko có rank của nó nhĩ

Có thể site bạn mới và đã qua đợt cập nhật rank trên toolbar google nên bạn vẫn chưa thấy page rank của site, bạn đợi vài tháng nữa khi google cập nhật page rank cho toolbar sẽ biết site bạn co rank bao nhiêu.

Nhiều site có page rank bằng 0 nhưng vẫn đứng top những từ khóa khôgn có cạnh tranh cao đấy bạn :).

Thật ra google dùng page rank để đánh giá độ tin cậy của trang web đó, dựa trên số quality inbound link mà trang web có.

dxtdn
10-06-2007, 00:45
vâng site em mới puplic ngày 15/05/07 bác, em thấy site họ có rank của gu gồ, bảo là chơi ga tốt hơn, nên em cũng ức lắm, thích site mình cũng có rank dù chỉ là rank=1

nongdanmang
10-06-2007, 14:44
Mọi người cho mình hỏi chút, mấy cái site submit free liệu có tin tưởng được không vậy? Mình đã dùng submit-it-easy và 1 vài soft để submit nhưng sao chẳng thấy kết quả khả quan nào! Chỉ thấy rất nhiều spam mail, mà mấy site submit kiểu này cả nửa năm này đều vẫn "no data" trên alexa trong khi site khác kô submit thì chỉ 1 vài tuần là đã thấy index rồi??? Kô hiểu nổi!

masterdark116
10-06-2007, 21:27
Các bác chỉ thêm cho em về cách seo với, gửi cho em vài đường link

Newbie_GA
10-06-2007, 22:23
Bác thử kiếm ở đây xem có mở mang thêm được gì không :
http://vietmakemoneyonline.com/forumdisplay.php?f=11

BoTayConGaQuay
10-06-2007, 23:38
Mọi người cho mình hỏi chút, mấy cái site submit free liệu có tin tưởng được không vậy? Mình đã dùng submit-it-easy và 1 vài soft để submit nhưng sao chẳng thấy kết quả khả quan nào! Chỉ thấy rất nhiều spam mail, mà mấy site submit kiểu này cả nửa năm này đều vẫn "no data" trên alexa trong khi site khác kô submit thì chỉ 1 vài tuần là đã thấy index rồi??? Kô hiểu nổi!Submit = soft thì ai chẳng làm được, muốn có traffic thì phải chịu khó làm bằng tay submit vào các site có PR cao thì sẽ có kết quả. Hoặc đi spam trên forum có PR cao cũng good (miễn là đừng để admin nó ban mình vì tội ... spam)

Còn 1 cách nữa chưa được kiểm chứng là bác bỏ 1 đoạn code của Google Adsense vào web mình thì nó sẽ index nhanh hơn (chỉ nghe các admin kháo vậy, chưa thử he he)

masterdark116
11-06-2007, 09:25
Nếu đặt quảng cáo của google vào thì thế nào nhỉ