PDA

View Full Version : Helpme! virus gì đây các pác ơi?

nguyen_cuong
07-06-2007, 00:39
Máy của em nhiễm con virus gì mà nó không cho chạy BKav, đút USB vào là nó tạo 1 thư mục Newfolder, trong mỗi thư mục bất kỳ có một thư mục con trùng tên với thư mục mẹ. Click vào các thư mục con này và cả thư mục Newfolder đều không mở được (hình như nó giống như 1 file chạy .exe). Các pác giúp em với nhé.

Max13
07-06-2007, 00:46
dùng chương trình diệt mạnh hơn như : Bitdefender Antivirus, Kaspersky Antivirus ....mấy con virus dạng này mấy chương trình này làm tuốt hết đấy. Chúc bạn thành công

Dudu9
07-06-2007, 14:55
mấy con này nhìu lắm, dùng bk mới co khi cũng diêij được, nếu không dùng bit, kav,sav, dẽ thui, khó gì mà la toáng lên thế

hoahongbetong
07-06-2007, 16:30
con dạng này nhìu vo kể bạn mang Bkav mới là diệt dc mà

nguyen_cuong
08-06-2007, 22:55
Em thử rồi, không được đâu các pác a. Với lại e đã bảo là nó oánh cho bkav không chạy được, kể cả là bkav mới cơ mà, thì làm sao mà diệt được. Nó không cho format USB. Bây giờ máy em nó lại có hiện tượng cứ hiện cửa số dialup conection mới đau chứ. Đấy là máy ở phòng làm việc của em, cũng hơi căng.

khoabeo108
08-06-2007, 23:02
Em thử rồi, không được đâu các pác a. Với lại e đã bảo là nó oánh cho bkav không chạy được, kể cả là bkav mới cơ mà, thì làm sao mà diệt được. Nó không cho format USB. Bây giờ máy em nó lại có hiện tượng cứ hiện cửa số dialup conection mới đau chứ. Đấy là máy ở phòng làm việc của em, cũng hơi căng.

Vẫn 1 cách làm muôn thuở, nhưng lại là cách hiệu quả nhất: Tháo cái HDD máy bạn, mang sang một máy "sạch"-chưa nhiễm virus+anti mới update. Ròi scan

nguyen_cuong
08-06-2007, 23:14
Thank bác Péo, hợp lý đấy, để em thử cái. À quên, mai em mới đến cơ quan, mai em thử vậy

violetdylan
09-06-2007, 22:30
Chào các bác!

Hôm qua em bị nhiễm con virus gì lạ quá Khi em cắm thẻ nhớ USB của em vào máy, lập tức các Folder của em bị chuyển hết thành Hide (Em vào Windows chỉnh lại cho hiện các file và folder ẩn nhưng cũng không xuất hiện thư mục nào cả).

Em về máy của em ( Có cài KAV 6.0 )bắt được 1 con Recycled.exe nhưng các thư mục vẫn bị ẩn. Em dùng Total Commander thì vẫn thấy các thư mục trong thẻ nhớ nhưng không thể nào chuyển để nó khỏi Hide (Vì dòng này đã bị mờ đi) Trong Windows của em vẫn không thấy các thư mục trong thẻ nhớ USB.

Có cao thủ nào đã gặp và biết các diệt giúp em với

Xin cảm ơn nhiều nhiều

xuanthu1326
11-06-2007, 10:30
gửi violetdylan, bạn quét ổ của bạn cho sạch bằng bk, kav.. xong rồi thì vào cmd, gõ lệnh attrib [tên ổ đĩa]-s -h /s/d rồi ok,thế là xong, mọi thứ trở về như mong muốn, chúc thành công

DNK90
11-06-2007, 20:05
máy mình cũng từng nhiễm con này bạn xài Norton antivirus 2004 á hết liền :D

hoahongbetong
11-06-2007, 20:22
cac' bac' oi con nay` minh vau` nhiem~ xong muon diet no' cai` bit 10 roi` update roi` moi diet dc

DoremonMOC
12-06-2007, 11:25
Máy của em bị tình trạng này: Cài Symantec quét một mình không thấy con nào hết. Cài Bkav quét thì thấy một số con virus và chế độ Auto của Symantec cũng phát hiện ra. Đến khi shutdown máy thì không được ---> màn hình hiện ra mười mấy dòng chữ trắng trên nền xanh (em dốt tiếng Anh lắm nên chẳng biết nó nói cái gì?) -> treo đơ máy luôn. Phải giữ nút nguồn một lúc mới tắt được. khởi động lại và shutdown thử lại vẫn bị.
Lần mò thử vào setup bios xem thấy vẫn bình thường, khởi động lại và thử shutdown lại thì hết.??? Bó tay không biết bệnh gì?
Em nghi rằng Bkav và Symantec không ưa nhau....
Đến cơ quan thử cài cả 2 thằng này và cùng quét -> thấy y trang --> không shutdown được (màn hình hiện chữ trắng trên nền xanh).
Khắc phục bằng cách vào setup bios nhưng không chỉnh sửa cái gì cả. Khởi động lại thấy shutdown bình thường.
Vậy có đúng là bkav và symantec xung đột không?