PDA

View Full Version : Thắc mắc về Trojan.generic

bankka
05-06-2007, 10:34
Mình là Khánh An, dạo này mình thấy cái computer xuất hiện hiện tượng lạ : máy chạy chậm hơn, xuất hiện các file hidden mờ ở khắp nơi. Mình chạy Bkav2006, bkav_pro mà mình tải từ trung tâm an ninh mạng bách khoa. Tuy nhiên khi chạy thì kaspersky 6.0 lại báo riskware: trojan.generic từ bkav, mình không hiểu là vì sao?
Mình lang thang trên google để tìm hiểu về trojan.generic và tìm được website của các bạn. Thế là có thể gặp các thầy để hỏi rồi. Vui quá!!! Các bạn ơi, mình phải xử lí ntn khi kaspersky báo như vậy? Hiện tượng của máy mình là ntn vậy? Mình không rành về virus lắm nên các bạn giúp mình nhé! Thks nhiều nhiều!

hailuavungcao
05-06-2007, 15:58
hỏi mấy con virut này thì ra chổ " Phần mềm-tin học căn bản" rồi hỏi.Tiện thể hỏi dùm tui con Trojan horse-W32.ExpDwnldr luôn.Tui hỏi nhưng không có ai trả lời hết!!

bankka
05-06-2007, 21:19
Buồn quá! Cứ mog mỏi tìm được sự giúp đỡ ai dè lại...Ai mà biết thì giúp mình nha, về Trojan.generic đấy!

50xu
05-06-2007, 22:25
bạn thử khởi động lại máy và vào safemode uninstall bkav đi, sau đó cài lại phiên bản bkav mới nhất từ đĩa USB. Chạy BKAV quét máy tính xem có được không. À, bạn nhớ cập nhật bản mới nhất cho kaspersky, hình như kas.. cũng quét được trong safemode.
Nếu vãn kô được bạn đem ổ cứng sang máy khác và quét.
Mong là thành công vì mình mới sữa mấy cái máy bị như vậy nhưng kô phải loại virut của bạn

bankka
06-06-2007, 15:50
Thanks nhiều nhiều vì lời chỉ dẫn tận tình của bạn nhé!

phamtrananh
20-12-2007, 21:31
mình la trần anh ,hiện nay may minh bi dính trojan.generic.75765
ban nao biet cách diệt bằng tay xin chỉ mình với .thank

Let's-me-see
20-12-2007, 21:55
lên google kiếm thì hơn nhanh hơn nhiều :D

dieuhv
21-12-2007, 21:21
Mới mới biết sử dụng cái "net" này mới đây, thử lang thang thì gặp được trang này hy vọng mình sẽ học hỏi được nhiều điều ở đây. Tôi nghĩ các bạn sẽ không chê.