PDA

View Full Version : Em sắp đi Nhật đây

eagleman87
04-06-2007, 11:02
Em chào các bác
em sắp được đi Nhật rồi
HiHi
để du lich đó mà,do trường tài trợ
các bác có biết chỗ nào bác laptop hàng old rẻ ko?
chỉ cho em vơi
nhanh lên các bác ơi
ở đấy nó rẻ hơn có nhiều ko các bác nhỉ?
bác ơi em chỉ có tầm 2tr thoi
em là dân nhà nghèo học joi ma
em xin cảm ơn và sau này jau thi hậu tạ

adv
04-06-2007, 11:44
Sang Nhật mua rẻ nhưng mà 2T thì anh sợ không ổn đâu :D

suchul
06-06-2007, 22:43
Qua tận Japan thì quá khỏe , cứ canh mà vác 1 con Fujitsu , Toshiba , Nec về mà dùng . Nhưng 2 triệu thì e là hơi khó , theo tui biết thì cùng 1 mặt hàng nhưng đem đi xuất khẩu giá mặt hàng đó lại rẻ hơn trong nước . Cái này là do tâm lý yêu nước của người Nhật , chấp nhận mua trong nước mắc đề bù tiền cho hàng bán ở nước ngoài giá rẻ , mục đích là thu ngoại tệ làm giàu cho đất nước . Cũng vì đó mà mức giá sinh hoạt ở Japan khá cao .
Cái này chắc cũng lâu rồi , chả biết giờ có còn đúng không , nếu sai thì thôi cũng đừng bắt bẻ nhé ^_^

vn123
06-06-2007, 23:00
Sang Nhật sướng nhé, buôn vài đĩa *** DVD của Nhật về bán, lãi phải biết, àh sang đó bạn hỏi hộ mình xem thằng yeumemai_jp có phải bị Police JAPAN catch thật rồi không nha :D, tớ nghe mấy thằng bạn nói là thằng đó mới bị catch
Thanks

eagleman87
08-06-2007, 14:30
Cảm ơn các bác góp ý
em chỉ đi có mấy ngày đấy mà
chả là em học joi wa nên trường cho em đi
Mà em nghe nói rác Japan cũng có nhiều thứ xịn lắm
Các bác chỉ cho em 1 bãi rác ở tokio di
Các bác chỉ đúng em sẽ nhặt hộ các bác vài thứ

eagleman87
08-06-2007, 14:34
Mà cái bác vn123 cũng lạ
xem *** ở Viẹt mình chưa đủ hay sao
Em mua về cấm có bán được cho xem
chắc mua về bán cũng tầm trăm USD
Thôi bác chịu khó len mạng xem vậy

vnjporg
08-06-2007, 14:38
Tokyo thì ra Akihabara, Osaka thì ra Nipponbashi là 2 khu phố nổi tiếng về đồ điện tử. Tuy thế 2 triệu hơi khó mua được đồ còn có khả năng dùng được. Ít ra cũng phải cỡ 4 triệu.

Chúc qua Nhật vui vẻ

bescon
10-06-2007, 10:23
Giá 2tr mà muốn đi mua laptop ở nhật thì có thể mua được loại gì nhỉ, tôi cũng chịu đấy?
Nếu có mua được thì cũng là THỜI Ô KÌA rồi. Đừng nghĩ là ở nhật thì laptop rẻ nhé anh bạn.Nếu là đồ cũ thì thường giá cả gấp 2 hoặc 1.5 lần so với giá ở VN đó. Chỉ có điều hầu hết đều là hàng chính hãng, an tâm.
Đừng lên lãng phí thời gian vào việc shopping nếu anh bạn chỉ có vài ngày ở tokyo và túi cũng chẳng rủng rỉnh gì mấy.
Chúc vui vẻ.