PDA

View Full Version : www.vietmakemoneyonline.com --> GA Revenue Sharing với google ?

Newbie_GA
03-06-2007, 23:32
www.vietmakemoneyonline.com --> GA Revenue Sharing với google ? Mới mọi người tham gia đóng góp phát triển dự án nào ?
Chúng ta phải luôn đầu về GA, luôn luôn phát triển và tiến tới, bác nào thích tham gia dự án thì mời vào.

RS=Revenue Sharing, 1 dịch vụ chia sẻ lợi nhuận từ Google Adsense dành cho các bạn không biết làm site, hoặc site không có traffic

Hiện tại site: www.vietmakemoneyonline.com đã setup dịch vụ RS này, bạn có thể đăng ký làm thành viên và bắt đầu post bài, dưới mỗi bài viết là GA của bạn sẽ hiển thị (Hiện tại 100% GA của bạn sẽ hiển thị, làm vì cộng đồng thôi, chứ không phải vì mình mà :) , em chưa có lợi lộc gì trong đây đâu )

Em chỉ là người mới, mong các bác hướng dẫn thêm ạ !

Ngoài việc đặt quảng cáo trên website do chính mình làm chủ ,và đạt được những yếu tố về truy cập cao; thì mới có kiếm tiền kết-quả .
Do vậy,với những người không có khả năng làm website riêng cho mình ( làm và mua domain thì dễ ,nhưng có ai vào xem hay không ,số lượng truy cập ra sao ? mới là vấn-đề chính ); là không có hay không muốm làm website riêng; nhất là cho người viết blog.
- Website khi có đăng ký dịch vụ "Revenue Sharing" với google sẽ kêu gọi mọi người vào đăng nhập vào web của mình để làm việc kéo người đọc đến,viết bài post trên website này .Như vậy website sẽ có chỉ số truy cập tăng dần do mối quan hệ của từng thành viên viết bài post lên và gọi bạn bè vào xem.Lúc này tất nhiên người vào sẽ xem các bài post khác trên website nữa ,chứ không chỉ xem bài của mình .
- Cách tính"Revenue Sharing" : bạn sẽ được 50% và chủ website 50% ,mỗi khi có các click vào quảng cáo của google.Cả hai đều có lợi.
- Mỗi bài post của bạn sẽ ăn-điểm từ các click Ads bên cạnh bài viết của bạn,tài khoản adsense của bạn sẽ ghi nhận chỉ ở các POST của bạn.Do vậy ai viết bài nhiều và bài hay xem đông-đảo thì số tiền kiếm từ các Ads Google sẽ cao hơn,còn chủ website thì họ phải tìm mọi cách để giới thiệu website và làm tăng truy cập để click vào bài nào chủ website cũng ...có tính điểm ăn tiền với Google.

Điều quan trọng nếu muốn dùng REVENUE SHARING :
- Với các website có "revenue sharing" bạn khỏi lo họ ăn gian hay dẹp trang web để lấy tiền Ads của bạn ; vì bạn sẽ được Google Adsense tính Revenue share cho tài khoản của bạn ngay khi bạn đăng ký vào trang web này ,tiền kiếm được sẽ tính ngay cho tài khoản của bạn.Chủ nhân của website không thể ăn gian của bạn.
Làm Sao để biết không bị ăn gian tiền revenue share ?
- Sau khi đăng ký vào website ,trong vòng 48 giờ ,mở tài khoản Adsense của bạn: Bạn PHẢI THẤY thể hiện URL của web này trong mục "Targeted" của tài khoản bạn.Nghĩa là Google đạ thấy và nhìn nhận các click vào quảng cáo từ các bài post của bạn trong địa chỉ website này .

Tóm lược :
- Bạn phải có tài khoản Adsense với google.
- Bạn phải lựa chọn website có Revenue Sharing thật sự .
- Các bài post trên website dùng tiếng Anh là tốt nhất .

Với các Blogger Vietnam :
- Nếu bạn có khả năng viết bài Post bằng tiếng Anh mới nghĩ đến kiếm tiền với Revenue Sharing .( có thể viết bài theo dạng hình ảnh là chủ yếu,dưới mỗi ảnh chèn vài hàng tiếng Anh là ...OK! vẫn có rất nhiều blogger ngoại quốc chỉ thích xem photos ,chẳng cần đọc bài dài dòng ).

"Revenue sharing" làm việc thế nào?
Nếu bạn đã có một tài khoản google adsense thì bạn hãy copy Publisher ID và paste ( điền ) chúng vào phần Edit My Adsense.

Nếu bạn không có tài khoản GA ( google adsense ) thì bạn có thể đăng ký ... Nếu bạn không có một website để đăng ký với google adsense thì bạn có thể dùng domain của site bạn đang tham gia để đăng ký ... Quá tiện lợi phải không ....

Join Us And Start Making Money
Bạn bắt đầu gởi bài viết từ một vài site free article
http://www.articledashboard.com/
http://www.goarticles.com/
http://www.ezinearticles.com
Chúc kiếm tiền nhiều

thongtinlaptop
03-06-2007, 23:43
Dịch vụ này có vẻ đang được quan tâm nhiều ở VN, chúc mừng bạn phát triển tốt và vì một cộng đồng GA lành mạnh và trung thực !

ngothuaan
04-06-2007, 00:02
cầu mong đầu tiên đó là domain mua bằng tiền "thật" rồi sau đó mới nói chuyện ủng hộ hay ko ủng hộ, thời buổi giờ còn thấy đầy rãy dùng CC chùa mua host, domain nhiều ko kém gì thời trước.

dai-gai
04-06-2007, 00:03
em vô nè
ừ vì một cộng đồng GA lành mạnh và trung thực.

Newbie_GA
04-06-2007, 00:04
Tất nhiên bằng tiền thật rồi, có vài xu chẳng lẽ không mua được sao mà phải đi xài CC chuà cho mất cả chì lẫn chài

thongtinlaptop
04-06-2007, 00:11
Vì một cộng đồng GA lành mạnh và trung thực ! A lề a lế à lê, go go go

ngothuaan
04-06-2007, 00:15
Tất nhiên bằng tiền thật rồi, có vài xu chẳng lẽ không mua được sao mà phải đi xài CC chuà cho mất cả chì lẫn chài

vậy thì trước tiên là bạn đã tạo một sân chơi riêng cho các bạn kiếm tiền online, và điều quan trọng hơn, bạn đã tạo thì cố gắng và phát triển nó chứ đừng vì mua rồi để đó như vietpayperclick gì đó bây giờ vắng hoe, chả có ai vào, mà có vào thì nhìn giao diện forum đã thấy "amatuer" rồi, vậy mà trong đó khối người upload SEC,CHECK toàn ngàn đô trở lên :D

Bạn có ý tưởng rồi, hãy cố gắng phát triển cái mình đang làm thì mọi người sẽ ủng hộ hết mình.

Good luck !!!!

dai-gai
04-06-2007, 00:20
à mình đăng ký vào rồi cho mình hỏi trong User CP có mục điền pub-***************x , cho mình hỏi mục đó điền, có điền luôn pud- không? hay chỉ điền số ***************x thôi ạ, mong admin giúp dùm mình xin cám ơn rất nhiều.
câu hỏi hơi ếch thật, nhưng vì có 1 số forums tiếng anh, thì chỉ bảo điền số ***************x thôi, chứ không điền phần đầu pub-
bởi vậy mình cần biết rõ để điền cho đúng
mong chỉ bảo dùm ạ

thongtinlaptop
04-06-2007, 00:23
Phải có cả Pub, ông chơi mãi bên maybaybagia.com rồi còn bày đặt hỏi làm gì :D

Newbie_GA
04-06-2007, 00:26
Hiện tại mình chưa support được với GA để biết cách chơi RS nên mới nhờ các cao thủ trong này chỉ giúp, còn cái MOD đó thì mình đã hack rồi, chỉ cần bật nên là chạy thôi, nó nằm trong User Profield gì đó thì phải, hiện tại đang off rồi

dai-gai
04-06-2007, 00:35
Phải có cả Pub, ông chơi mãi bên maybaybagia.com rồi còn bày đặt hỏi làm gì :D

hi! dạ em biết, nhưng 1 số forums tiếng anh cũng RS thì lại chỉ bảo mình điền ************x thôi ạ, còn diền thêm pub- là sai hix!.

mong pác Newbie_GA đăng ký được RSGA
để có một sân chơi lành mạnh.
tất cả vì: Vì một cộng đồng GA lành mạnh và trung thực :punk:

Newbie_GA
04-06-2007, 00:40
Cái đó tuỳ thuộc vào người hack mod đó cấu hình sao thôi, ai biết đăng ký RSGA chỉ em phát nha,

adv
04-06-2007, 00:40
Vì một cộng đồng GA lành mạnh và trung thực ! Câu này của bác thongtinlaptop nói ra lại thành câu cửa miệng của anh em thì phải, gnhe cũng có lý và hay đấy chứ.Ặc ặc mà sao bác ấy lại bị ban rồi kìa?? Chắc hôm nay trời nóng ... :D

ngothuaan
04-06-2007, 00:49
mới có 2 ngày ko vào ddth, và 2 ngày ko vào box QCTT mà thấy nhiều chuyện xảy ra, và thậm chí toàn là chuyện lớn cả ( bị mod close 2,3 topic, thấy nhiều nick chuyển màu kèm theo dấu gạch ngang, ... ). Trong đó tôi còn nhớ câu này của mod Arkia đại khái là vầy : Có chỗ để chơi còn không biết giữ, mai mốt ko có thì đừng trách. Tôi đọc mà tôi run, run vì không phải tôi phá rối hay chửi bới ở trong box này, run vì tôi sợ một ngày nào đó tôi vào ddth mà ko còn box QCTT này nữa, mà cũng phải thôi, tôi sợ là đúng rồi, vì tôi vào box này để kiếm kinh nghiệm chơi GA thôi vì tôi còn newbie hay giờ gọi là gà, vì đến nay tôi chơi GA gần 9 tháng mà chưa kiếm chưa được 1 đô la ( 1$ ) mà . Nhưng mà tôi thấy tiếc cho các ban đang kiếm được $ ở ngưỡng cao như 200-400$/tháng hoặc > 500 $ thiếu sân chơi để cùng nhau học hỏi, tìm tòi kinh nghiệm và chia sẻ các kiến thức cho nhau. Và càng thậm tệ hơn, tôi sợ không còn nơi dành cho các bạn bị "stress" vào nổ tùm lum tùm la rồi chủi thề, rồi chê bai, trách móc ... đủ chuyện ... Nhưng mà cũng cảm ơn box này, vì box này mà tôi mới mạnh dạng đăng ký và biết đến GA và có cảm giác hồi họp ( như mua giấy số hay chơi số đề mà dân mình hay chơi ) vậy, từ ngày đăng ký GA cũng là ngày đăng ký nickname vào ddth này thì đã spam khá nhiều ở hầu hết các box, nhiều nhất là box QCTT này, ko tin các bạn nhấn và nick tôi rồi tìm xem ...

Closing : Mong các bạn nào kiếm tiền online ( Make money online ) hãy tham gia bằng tư cách của mình, có trách nhiệm với bản thân mình, đừng nên nghĩ trên mạng là ko có "nhân cách" , ai nói gì nói, nổ banh nhà cũng được, nổ trong miệng cũng được, đâu phải vậy à! Mình typing ra có nghĩa là mình nói một cách gián tiếp đó rồi, vậy nó như là lời nói, vậy phải có trách nhiệm và càng thận trọng hơn chứ.

Vì tôi thấy nội dung tôi viết nếu tạo 1 topic mới thi sẽ lãng phí, mặc dù đây là cảm nhận riêng tư của tôi, nhưng tôi post ở thread này coi như là "tạm trú" vậy, do đó ko có liên quan đến chủ đề topic ( mà hình như ai tham gia box này cũng thức khuya cả, nhiều khi thấy topic trả lời cụp cụp nhanh hơn điện trong thời gian từ 12AM - 6AM ) ...

adv
04-06-2007, 00:59
Bác làm gì mà lớn tiếng thế, đã là diễn đàn thì thành viên có quyền chứ, nếu cứ vi phạm chỗ nào thì MOD cứ thế mà thi hành chứ cứ phải giải thích và doạ dẫm nhau ra làm cái gì, làm việc với cả 1 cộng đồng thế này mà cứ phải giải thích thế có mà dở hơi à.

Phương Văn
04-06-2007, 08:45
Khái niệm GA Revenue Sharing là gì vậy mấy bác???
Sorry vì em là gà, hichic

Newbie_GA
04-06-2007, 08:48
Bác search lại trang 2 đi, hình như có khái niệm rồi đấy, bi giờ mô hình này cũng đang thịnh hành,nhưng em chưa biết đăng ký RS với GA

vmmo.net
04-06-2007, 11:52
www.vmmo.net <<< sân chơi GA dự phòng nè các bác

Tớ đang thương lương mua lại một tên miền rất hay . Nếu được, sẽ triển khai revenue sharing ở diễn đàn này

Còn cậu Đông lạ nhỉ, lúc nào cậu cũng nghĩ người khác dùng CC à ? Kiếm tiền thật thì không ai dùng CC mua host và domain cả, cậu có hiểu điều đó không ?

adv
04-06-2007, 12:00
@vmmo.net: Trước ông để www.*************: Chuyên về Bao Cao Su sao giờ lại là Nơi tiêu tiền trực tuyến thế ?
- Theo tôi đề: www.************* sắp phát hành cổ phiếu BCS

Newbie_GA
04-06-2007, 13:05
CC <> CC chùa, xài CC (Credit Card) mua là đúng rồi còn CC chùa là không được

ads
04-06-2007, 14:12
www.vietmakemoneyonline.com --> GA Revenue Sharing với google ? Mới mọi người tham gia đóng góp phát triển dự án nào ?
Chúng ta phải luôn đầu về GA, luôn luôn phát triển và tiến tới, bác nào thích tham gia dự án thì mời vào.

Em chỉ là người mới, mong các bác hướng dẫn thêm ạ !

Hướng dẫn đầu tiên tui nói với bác là thiết kế riêng một logo cho trang web.
Thứ hai là kiếm một style nhìn được hơn một chút đi.
Và thứ ba là chú ý khâu SEO, đồng thời coi lại keywords, tui vô 2 lần đều thấy Public Service Ads by Google. Nếu chỉ Public Service Ads thì không ai dám tham gia đâu.

B.E.W.D
04-06-2007, 14:38
bị lỗi tùm lum kia bác ơi mà hỏi nhỏ tý cái diễn đàn này có dính gì tới maybaybagia không mà lúc bị lỗi hiện đường dẫn có maybaybagia. Chắc cũng phải bắt chước làm một trang RS mới được

colection
04-06-2007, 14:45
Ai bảo maybaybagia đã bị bắn hạ ...Host còn đang họat động ầm ầm trên đầu đây nè:
----------
Warning: Unknown(/home/content/m/a/y/maybaybagia/html/tonyquoc/vietmakemoneyonline/includes/vb_ad_management/cache_templates.php): failed to open stream: No such file or directory in /global.php(336) : eval()'d code on line 4

Warning: Unknown(/home/content/m/a/y/maybaybagia/html/tonyquoc/vietmakemoneyonline/includes/vb_ad_management/cache_templates.php): failed to open stream: No such file or directory in /global.php(336) : eval()'d code on line 4

Warning: (null)(): Failed opening '/home/content/m/a/y/maybaybagia/html/tonyquoc/vietmakemoneyonline/includes/vb_ad_management/cache_templates.php' for inclusion (include_path='.:/usr/local/lib/php') in /global.php(336) : eval()'d code on line 4

Newbie_GA
04-06-2007, 14:57
Bác nào thích nhào vô em cho đặt GA 20% luôn còn lại 80% cho member, em làm công free luôn, hiện giờ đang thiếu code thay phiên hiển thị ads của GA cho các member, bác nào có share nhé

B.E.W.D
04-06-2007, 15:09
Bác nên lo quảng cáo cái site cho tốt site tiếng anh mà toàn mem Việt thì cũng chã ăn thua gì

Newbie_GA
04-06-2007, 15:28
Vừa việt vừa anh mà, viết xong anh lại dịch ra việt he he, hiện tại còn đang sửa chữa 1 chút nữa
Quảng cáo thì khỏi lo, khi làm xong sẽ có chiến dịch rầm rộ, mấy bác cứ tha hồ ngồi mát mà hưởng bát vàng

Nhân dịp khai trương do bác B.E.W.D là user đầu tiên nên được ưu tiên đặt làm main GA (Do em chưa có account GA), các bác vào đăng ký và bắt đầu kiếm tiền đi nào

vietgiaitri
04-06-2007, 16:55
Thật sự tớ chẳng thể hiểu cách tính tiên kểu này 20% 80% làm sao mà tính chính xác được, còn chuyện hiển thị quảng cáo của mỗi thành viên trên bài họ post đó là chuyện nhỏ. Nhưng tui thì không biết nó tính tiền như thế nào, làm sao mà share cho cả chủ web được nhỉ :D

Newbie_GA
04-06-2007, 17:02
Tính 20-80% ở đây là số tỉ lệ hiện quảng cáo giữa member và account của site đó, chứ không phải tiền chia 20-80%

B.E.W.D
04-06-2007, 19:17
Đề nghị bác thêm chuyên mục đi SEO tui mù tịt makemoneyonline đâu chỉ có Pay-per-click

Newbie_GA
04-06-2007, 19:25
Bác chịu khó vô post bài đi, giới thiệu anh em vô coi ngày cũng kiếm được khá đấy, toàn từ khoá cao cả

Zend
04-06-2007, 20:29
Thế bác ở Ukraine à?

nongdanmang
04-06-2007, 21:55
các bác chịu khó vào mấy cái forum nước ngoài đông mem mà spam kiếm được phết đấy! Nhưng vẫn phải cẩn thận chút, bọn nước ngoài cũng khoái chơi đểu lắm đấy. Hôm nay em tí toi vì có 1 thằng nó vào nó post toàn link *** trên site mình đặt GA!!!

dai-gai
04-06-2007, 22:17
pác Newbie_GA đăng ký được RS chưa?

vietgiaitri
04-06-2007, 22:39
RS là cái chi chi nhỉ? Làm sao để biết được chính xác là 20:80, biết đâu set 50:50 ai mà biết :d

Newbie_GA
04-06-2007, 23:03
RS=Revenue Sharing, 1 dịch vụ chia sẻ lợi nhuận từ Google Adsense dành cho các bạn không biết làm site, hoặc site không có traffic

Hiện tại site: www.vietmakemoneyonline.com đã setup dịch vụ RS này, bạn có thể đăng ký làm thành viên và bắt đầu post bài, dưới mỗi bài viết là GA của bạn sẽ hiển thị (Hiện tại 100% GA của bạn sẽ hiển thị, làm vì cộng đồng thôi, chứ không phải vì mình mà :) )

Bác nào chăm chỉ giúp forum phát triển sẽ được đặt miễn phí account GA làm account chính trong 1 ngày (Tức là mem nào không sử dụng GA thì sẽ hiển thị GA của các bác)

vietgiaitri
05-06-2007, 09:14
Ui nếu thế tớ cũng có thể cài đặt GA Revenue Sharing trên diễn đàn của VGT, có ai muốn tham gia không?

nguyenduylong
05-06-2007, 09:58
4rum tiếng Việt hoàn toàn kó đc ko?

Newbie_GA
05-06-2007, 09:59
Bất cứ diễn đàn nào cũng có thể tham gia nhưng Tiếng Việt được ít lắm, chuyển thành Tiếng Anh - Việt thì OK

vietgiaitri
05-06-2007, 10:25
Được ít hay nhiều phụ thuộc nhiều yêu tố lắm mà trafic quyết định lớn nhất. Thế có ai muốn tham gia không? Nếu tham gia tui setup RS trên VGT cho mọi người tham gia :D

Newbie_GA
05-06-2007, 10:26
Setup lên đi, anh em mình trao đổi link cũng được nhờ

dai-gai
05-06-2007, 11:16
Được ít hay nhiều phụ thuộc nhiều yêu tố lắm mà trafic quyết định lớn nhất. Thế có ai muốn tham gia không? Nếu tham gia tui setup RS trên VGT cho mọi người tham gia :D

pác setup đi em ủng hộ tham gia liền :punk:

sẽ quăng spam ở các site khác quảng cáo dùm pác luôn:punk:

nguyenduylong
05-06-2007, 11:48
để bao giờ setup lên 4rum rồi trao đổi link ^^

B.E.W.D
05-06-2007, 12:23
Site giải trí thì keyword giá đâu có cao

tiamo86
05-06-2007, 16:22
Cứ set đi
Anh em cũng thủ một chân xem thế nào
:D

Newbie_GA
05-06-2007, 17:08
Không biết máy bác hay vào www.vietmakemoneyonline.com có kiếm được GA khá không nhỉ, cho ý kiến đi nào ?

Trong đó Ads 100% hiển thị là của các bác dưới mỗi bài viết, không tin cứ F5 chục lần sẽ thấy, không thay đổi, em chưa có account GA nào ổn định nên chưa đặt được

tiamo86
05-06-2007, 17:38
Không biết máy bác hay vào www.vietmakemoneyonline.com có kiếm được GA khá không nhỉ, cho ý kiến đi nào ?

Trong đó Ads 100% hiển thị là của các bác dưới mỗi bài viết, không tin cứ F5 chục lần sẽ thấy, không thay đổi, em chưa có account GA nào ổn định nên chưa đặt được

Nếu chỉ đơn giản là xây dựng 1 site RS thì bạn đã thành công
Hiện ads cũng ko hẳn là 100%.
Còn để xây dựng một 4rum cho nhiều người kiếm GA được thì một mình bạn xd có lẽ "muối bỏ bể". bạn xem các site MMO lớn ở VN như vietmaker đã thu hút rất nhiều mem, liệu một mình bạn có thể "chiến"được nó ko...

Việc xd 1 4rum thì quá đơn giản, buy host+domain rồi up 4rum là được nhưng hút traffic hơi khó..nhất là mmo như của bạn mình nghĩ khó kiếm được traffic ổn định từ nước ngoài khi ngoài biên giới đã có rất nhiêu site mmo quá nổi tiếng. và site của bạn có lẽ hút traffic ở VN, liệu toàn IP VN click có bị ban ko nhỉ?

Trước đây mình cũng định xd 1 rum MMO nhưng rồi 1 mình ko thể hoạt động đc, (hihi kinh nghiệm cũng...ko có :D )

Chưa kể mình vừa whois cái domain của bạn:

Registrant:
Jacky Chanus
151 WallPall
OHI, 123456
Ukraine

Registered through: GoDaddy.com, Inc. (http://www.godaddy.com)
Domain Name: VIETMAKEMONEYONLINE.COM
Created on: 02-Jun-07
Expires on: 03-Jun-08
Last Updated on:

Administrative Contact:
Chanus, Jacky Jackychanus@gmail.com
151 WallPall
OHI, 123456
Ukraine
(010) 123-6985 Fax --

Technical Contact:
Chanus, Jacky Jackychanus@gmail.com
151 WallPall
OHI, 123456
Ukraine
(010) 123-6985 Fax --

Domain servers in listed order:
NS37.DOMAINCONTROL.COM
NS38.DOMAINCONTROL.COM

Không phải buy bằng CC ko, nếu xd rum ổn định thì buy bằng $ của mình là hay nhất.

Góp ý chân thành, có gì ko phải mong anh em đừng --->boom

Newbie_GA
05-06-2007, 17:58
Vietmaker có gì lớn đâu chứ, Người việt thì mình xây dựng cho người Việt vì Tiếng Anh sẽ khó khăn cho người VN mình, Có thể trong 4-5 tháng nữa mình sẽ bằng VietMaker, nếu có các bạn khác giúp thì nhanh hơn, tất nhiên cái domain là mình phải giấu đi rồi vì đó không phải là thông tin thật, CC bi giờ làm dễ mà đâu có khó.
Nó hiện Pub-Ads là vì bài viết đó nội dung toàn Tiếng Việt, do vậy các bạn nên sử dụng song ngữ là tốt nhất.

Hi vọng các bạn tiếp tục đóng góp xây dựng VMMO
Xin chân thành cảm ơn

B.E.W.D
05-06-2007, 17:58
Em cũng góp chút ý kiến nè hình như giá click của google phụ thuộc vào cả người click ( vì tùy người mà nó hiện quảng cáo )nên site song ngữ thấy hông ổn nên là tiếng anh hoàn toàn ( hơi cực cho anh em ) và dụ khị cả mem nước ngoài mới có cơ may

Newbie_GA
05-06-2007, 18:04
Đúng vậy, bạn đăng bài bạn phải đi kéo member vào để họ coi bài, chứ đăng bài bỏ đó thì cũng vậy, kiếm tiền đâu phải dễ.

tiamo86
05-06-2007, 18:07
Theo tui thì việc kiếm traffic ở nước ngoài cho dù site MMO là song ngũ cũng khó, họ có thể vào 1 lần nhưng hiếm mà vào lại lần 2 do không khác các site nước ngoài là mấy, thậm chí còn dịch lại từ họ.
Nên việc kiếm GA ở MMO này là của ngưởi việt, chỉ dành cho việt, và IP cũng V luôn...->hơi khó khăn!!

Newbie_GA
05-06-2007, 18:13
Người Việt thì kiếm theo cách người việt, bạn kiếm 1 tháng vài trăm $ thì chả sao cả, chỉ sợ ai ham hố chơi 1 tháng cứ vài ngàn mà toàn traffic từ việt thì bị bann chắc, vì GA chưa tin tưởng VN lắm nó thấy ai kiếm được vài ngàn mà traffic toàn từ VN thì hãy chuẩn bị đi là vưà

vietgiaitri
05-06-2007, 18:17
Tưởng phúc tạp ai ngờ khá đơn giản nhỉ.
Mình set 100% hiện quảng cáo cho thành viên có PubID chỉ khi nào thành viên không có PubID thì mới hiện quảng cáo của VGT. Khi google không hiện quảng cáo (hiện quảng cáo công) thì tự động nó sẽ được thay thế quảng cáo của CPX.
Đăng kí, bạn cần thêm 1 PubID của bạn, nếu không có thì để trống:
http://vietgiaitri.com.vn/?act=Reg&CODE=00 <= Đăng kí
http://vietgiaitri.com.vn/uploads/pics/VietGiaiTri.Com-1-1181041145.gif
Hiện quảng cáo tại Bài viết:
http://vietgiaitri.com.vn/uploads/pics/VietGiaiTri.Com-1-1181041219.gif

Nào cùng tham gia cùng phát triển và cùng kiếm tiền. Nếu thành công hình sẽ tạo RS cho các member ở các chuyên mục khác (web mình đầy trang)

B.E.W.D
05-06-2007, 18:19
Nói thật với bác tui cũng kiếm được đồng tiền đầu tiên bằng click tại site của bác. Tui cũng có vô digitalpoint.com nhưng kiếm chỉ vài cent nên tui ủng hộ site của bác, bác nên hoàn thiện site tốt hơn cho anh em nhờ

TuanLaVft
05-06-2007, 18:39
Mô hình RS đã thành công ở rất nhiều forum lớn. Nhưng để tồn tại được lâu dài thì mục đích kiếm tiền từ GA phải đặt sang bên, mà phát triển thành một site thật sự hữu ích, cuốn hút các members. Đến khi đó mới kiếm được tiền theo kiểu này.

Thực sự không muốn làm nguội sự hưng phấn của các bạn, nhưng cái mà các bạn đang làm, tớ sợ sẽ trở thành một biến tướng của việc thành lập hội click.

Nói thật nhé, tớ rất nghi ngờ sự thành công của mô hình này khi áp dụng vào các website Việt nam.

Về kĩ thuật các admin nên để ý điều này: khi member truy cập, không được hiện quảng cáo với PUB id của chính member đó, kể cả trên bài viết do member đó đóng góp. Nếu không sẽ thành tự click vào quảng cáo của mình đấy.

Just my two cents :D.

vietgiaitri
05-06-2007, 18:42
Về kĩ thuật các admin nên để ý điều này: khi member truy cập, không được hiện quảng cáo với PUB id của chính member đó, kể cả trên bài viết do member đó đóng góp. Nếu không sẽ thành tự click vào quảng cáo của mình đấy.

Just my two cents :D.
Ừ cũng có lý đấy nhỉ? Tớ sẽ xem xét là lọc thử xem sao

Newbie_GA
05-06-2007, 18:49

Tất nhiên là quảng cáo của mem đó chỉ hiện dưới bài viết của mình thôi, còn những bài nào không phải cuả mình thì sẽ hiện của người khác, chứ làm sao mà thành hội click được, nói thật đâu nhiều người biết đến GA đâu, chắc chỉ có vài 1% trong 10 người đăng ký là có GA để chơi

TuanLaVft
05-06-2007, 18:59
Tất nhiên là quảng cáo của mem đó chỉ hiện dưới bài viết của mình thôi
Ý tớ muốn nói là khi member đang xem thì không được hiện quảng cáo với pub id của chính member đó, kể cả trên bài viết của chính họ, để khỏi bấm vào quảng cáo của mình. Ai mà nhớ được tất cả các bài viết của mình.
Nếu forum có ít members và chỉ các members bấm vào quảng cáo thì sẽ bị coi là hội click đấy.

vietgiaitri
05-06-2007, 19:04
Nè, khi các admin setup thì quảng cáo chỉ hiện trên chính bài của người đó. Chẳng lẽ người ta không biết bài của chính mình pót hay sao, với lại cái tên người post to "lù lù" hehe

B.E.W.D
05-06-2007, 19:36
úi vậy là tui tưởng đó là tính năng mặc nhiên phải có của mod revenue share chứ nguy hiểm quá không để ý

TuanLaVft
05-06-2007, 19:58
Nè, khi các admin setup thì quảng cáo chỉ hiện trên chính bài của người đó. Chẳng lẽ người ta không biết bài của chính mình
pót hay sao, với lại cái tên người post to "lù lù" hehe

Khi mở một trang, có rất nhiều post, trong khi đó chỉ được hiện 3 ads, nên phải rotate chia đều, đâu phải hiện quảng cáo ngay trong post của member được?

Tớ không biết các bạn làm thế nào, nhưng theo các forum khác thì thế này: 50% của chủ diễn đàn, 25% cho người mở thread và 25% cho các members khác tham gia pót bài trong thread.

Có nghĩa là: nếu có 20 xem thì 10 lần hiện quảng cáo của forum, 5 lần hiện quảng cáo của người mở đầu, 5 lần hiện quảng cáo của những người tham gia vào thread. Các quảng cáo này hiện trên một vị trí cố định, chứ không hiện ngay trong post của member. Vì thế nên mới phải lọc quảng cáo của member đang xem. Chẳng nhẽ trước khi bấm vào quảng cáo lại xem view source để xem PUB id có phải của mình hay không :) .

Còn nếu các bạn có giải pháp khác thì OK.

Newbie_GA
05-06-2007, 20:03
Cái Ads nó hiện ngay dưới mỗi bài post, có chữa ads by google to tướng làm sao mà ngay trong bài được, hiện tại www.vietmakemoneyonline.com cho bạn hiển thị 100% ads là của bạn, chưa phải chia cho ai cả, bạn cứ chăm chút bài post của mình là có tiền thôi

vietgiaitri
05-06-2007, 20:03
Làm lại chắc Ok thui nhưng quan trọng là có ai tham gia ko hay lám để đó cho mất công

TuanLaVft
05-06-2007, 20:16
Rồi, đã xem qua forum của bạn. Đã hiểu.
Hệ thống của bạn có cái dở là chỉ hiện quảng cáo cho người bắt đầu thread thôi, những người tham gia thảo luận thì không được gì. Vậy thì ai ai cũng open thread mà không ngó ngàng gì đến thread của người khác, vậy thì số lượng click sẽ giảm đáng kể đó.

hiện tại www.vietmakemoneyonline.com cho bạn hiển thị 100% ads là của bạn, chưa phải chia cho ai cả, bạn cứ chăm chút bài post của mình là có tiền thôi
Cám ơn, nhưng tớ không tham gia đâu, bở vì tớ không có ý định kiếm tiền từ GA (vì khó lắm :) ).
Nói thật nhé, Forum nên có cả GA của mình vào đó, hãy lấy một account tạm thời, banned cũng không sao, để tạo niềm tin cho các members, chứ chắc cơ như thế, ai dám gí PUB ID của mình vào. Kiểu như chế tạo máy bay, nhưng để người khác bay, còn mình không bước chân lên.

Newbie_GA
05-06-2007, 23:17
Cái đó để hút member post bài thôi, còn ID của em hiện khi bài post của member không có GA thôi

vmmo.net
05-06-2007, 23:26
Rồi, đã xem qua forum của bạn. Đã hiểu.
Hệ thống của bạn có cái dở là chỉ hiện quảng cáo cho người bắt đầu thread thôi, những người tham gia thảo luận thì không được gì. Vậy thì ai ai cũng open thread mà không ngó ngàng gì đến thread của người khác, vậy thì số lượng click sẽ giảm đáng kể đó.

Cám ơn, nhưng tớ không tham gia đâu, bở vì tớ không có ý định kiếm tiền từ GA (vì khó lắm :) ).
Nói thật nhé, Forum nên có cả GA của mình vào đó, hãy lấy một account tạm thời, banned cũng không sao, để tạo niềm tin cho các members, chứ chắc cơ như thế, ai dám gí PUB ID của mình vào. Kiểu như chế tạo máy bay, nhưng để người khác bay, còn mình không bước chân lên.

Cậu nhầm rồi, người post bài được hiển thị một tỷ lệ % nhất định, còn người tham gia thảo luận cũng được hiển thị một tỷ lệ % nhất định khác do admin đặt thôi

vietgiaitri
06-06-2007, 07:48
Mấy cái này phụ thuộc vào ý chí của admin hết các bạn ạ, các bạn hoàn toàn yên tâm, sẽd9am3 bảo công bằng cả thôi, quan trọng có tham gia tích cực không?

Newbie_GA
06-06-2007, 10:25
Cái này 1 phần cũng do member nữa, nếu họ chịu đầu tư vào các topic của mình thì việc thu tiền từ GA là có thể được

Newbie_GA
07-06-2007, 09:06
Cậu nhầm rồi, người post bài được hiển thị một tỷ lệ % nhất định, còn người tham gia thảo luận cũng được hiển thị một tỷ lệ % nhất định khác do admin đặt thôi

Em đặt cho member hiển thị 100% quảng cáo của họ dưới mỗi bài, không biết có bác nào tham gia rồi kiếm tiền khá hơn vô đây cho ý kiến cái nhỉ ?

dai-gai
07-06-2007, 09:17
Em đặt cho member hiển thị 100% quảng cáo của họ dưới mỗi bài, không biết có bác nào tham gia rồi kiếm tiền khá hơn vô đây cho ý kiến cái nhỉ ?

có em nè, mấy hôm nay đang vào các chat room quăng spam quảng cáo cho www.vietmakemoneyonline.com :bb: mong mọi người tham gia nhiều hơn:wub:
www.vietmakemoneyonline.com ngày càng phát triển hơn :wub:
các chat room lúc nào cũng có rất đông người, spam quảng cáo trên đó là hiệu quả nhất:D

Newbie_GA
07-06-2007, 09:22
Em đang định phát triển nó thành trang raovặt với tên miền www.muabanvechai.com , bác nào có ý tưởng cùng hợp tác nhé

vietgiaitri
07-06-2007, 09:24
cạnh tranh dữ quá, sao không tăng tỷ lệ lên 110%
Nhìn cái chữ k1i của tên này mất tư cách quá
Muốn 110% thì mua luôn website mà quoảng cáo GA thui

Newbie_GA
07-06-2007, 09:27
cạnh tranh dữ quá, sao không tăng tỷ lệ lên 110%

Không biết ai thù bác alý thế nhỉ ? tăng 110% à, sao mà làm được nhỉ ke ke ?

Newbie_GA
08-06-2007, 21:11
có em nè, mấy hôm nay đang vào các chat room quăng spam quảng cáo cho www.vietmakemoneyonline.com :bb: mong mọi người tham gia nhiều hơn:wub:
www.vietmakemoneyonline.com ngày càng phát triển hơn :wub:
các chat room lúc nào cũng có rất đông người, spam quảng cáo trên đó là hiệu quả nhất:D

Cám ơn bác quan tâm ủng hộ, không biết bác làm ăn bên đó thế nào, newbie mới vào còn kiếm được 1$ / ngày

dai-gai
08-06-2007, 22:14
:)uhm! cố gắng làm ăn.
lấy sự siêng năng bù vào:bb: tiếc pác không có box thư giãn truyện cười chứ nếu không thì....lượng bài em post còn nhiều nữa, truyện cười em có cả kho đủ thể loại...truyện cười người lớn nữa kìa:bb:.
hix! tìm hình hơi khó, và tìm các software hơi ít.
lấy sự siêng năng bù vào:bb:
mong www.vietmakemoneyonline.com ngày càng phát triển, nhiều thành viên hơn và các anh em ngày càng làm ăn khá hơn nha:wub:

Newbie_GA
09-03-2008, 10:43
:)uhm! cố gắng làm ăn.
lấy sự siêng năng bù vào:bb: tiếc pác không có box thư giãn truyện cười chứ nếu không thì....lượng bài em post còn nhiều nữa, truyện cười em có cả kho đủ thể loại...truyện cười người lớn nữa kìa:bb:.
hix! tìm hình hơi khó, và tìm các software hơi ít.
lấy sự siêng năng bù vào:bb:
mong www.vietmakemoneyonline.com ngày càng phát triển, nhiều thành viên hơn và các anh em ngày càng làm ăn khá hơn nha:wub:

Dạo này bác đi đâu mà không thấy tái xuất giang hồ, làm site vmmo giảm 1 lượng lớn traffic từ bác hic hic