PDA

View Full Version : lập trình hợp ngữ

trangmeo
03-06-2007, 23:07
Mình không biết xử lý số thực như thé nào cả? Mình chỉ muốn làm bài giải phương trình bậc 2 bằng ASM. Giúp mình giải quyết vấn đè này nhé!

TDNC
04-06-2007, 09:29
Đây là box "Tư vấn Pháp Luật" mà bạn!!!

maxstring
04-06-2007, 09:46
Giải phương trình bậc 2 cần áp dụng các lệnh rẽ nhánh và điều khiển, mình nghĩ ngôn ngữ hướng cấu trúc giải quyết tốt vấn đề này, ASM không phải là ngôn ngữ hướng cấu trúc nên bạn sẽ gặp khó khăn trong giải thuật. Thực tế, việc học ASM không phải là để giải quyết những bài toán như thế này, bạn đừng tự làm khó mình(tin chắc là thầy cô cũng gặp rất nhiều khó khăn).Năm 1 đại cương, bọn mình có học sơ qua về ASM, kiến thức chỉ là đủ để hiểu nguyên lý làm việc của máy, nên rất tiếc không thể giúp bạn được. Dùng ASM để giải phương trình bậc nhất cũng là một khó khăn chứ không phải là phương trình bậc 2( đấy là theo những gì mình cảm nhận thôi)

han_doi
04-06-2007, 15:13
ai nói là khó vậy, quan trọng hiểu được phương pháp lập trình của ASM và thuật toán để giải phương trình bậc hai thôi.

maxstring
04-06-2007, 15:20
ai nói là khó vậy, quan trọng hiểu được phương pháp lập trình của ASM và thuật toán để giải phương trình bậc hai thôi.
Bạn có thể làm được không? Nếu mọi việc được giải quyết đơn giản, tại sao lại phải sinh ra PASCAL,C/C++,JAVA...Thuật toán để giải phương trình bậc 2 không phải là vấn đề, vấn đề là diễn đạt thuật toán đó trong ngôn ngữ ASM sẽ như thế nào?

namtvbk
10-05-2008, 08:16
Bạn có thể làm được không? Nếu mọi việc được giải quyết đơn giản, tại sao lại phải sinh ra PASCAL,C/C++,JAVA...Thuật toán để giải phương trình bậc 2 không phải là vấn đề, vấn đề là diễn đạt thuật toán đó trong ngôn ngữ ASM sẽ như thế nào?

SINH RA NGON NGU PASCAL,C/C++,JAVA... LÀ NGÔN NGỮ BẬC CAO,GIÚP NGƯỜI LẬP TRÌNH DỄ DÀNG HƠN ,CÒN BÀI TOÁN GIẢI PHƯƠNG TRÌNH BẬC 2 = ASM THÌ CŨNG BÌNH THƯỜNG THÔI,HÃY QUAN TÂM TỚI CẤU TRÚC RẼ NHÁNH,VÀ CÁC LỆNH NHẢY Ý,QUÁ DỄ MÀ ...
BÀI PHỨC TẠP HƠN CÒN LÀM DC NỮA LÀ...
CÒN BẠN BẢO THẦY CÔ CŨNG GẶP KHÓ KHĂN THÌ ... KHÔNG BIT BẠN HỌC TRƯỜNG TIỂU HỌC HAY MẪU GIÁO NÀO !!!!

GaGoGaGo
10-05-2008, 10:05
SINH RA NGON NGU PASCAL,C/C++,JAVA... LÀ NGÔN NGỮ BẬC CAO,GIÚP NGƯỜI LẬP TRÌNH DỄ DÀNG HƠN ,CÒN BÀI TOÁN GIẢI PHƯƠNG TRÌNH BẬC 2 = ASM THÌ CŨNG BÌNH THƯỜNG THÔI,HÃY QUAN TÂM TỚI CẤU TRÚC RẼ NHÁNH,VÀ CÁC LỆNH NHẢY Ý,QUÁ DỄ MÀ ...
BÀI PHỨC TẠP HƠN CÒN LÀM DC NỮA LÀ...
CÒN BẠN BẢO THẦY CÔ CŨNG GẶP KHÓ KHĂN THÌ ... KHÔNG BIT BẠN HỌC TRƯỜNG TIỂU HỌC HAY MẪU GIÁO NÀO !!!!
Giải phương trình bậc 2 bằng ASM mà bảo bình thường, dễ? Chắc ông nào reg cái nick mới, vô phán cái ầm, rồi... đi luôn =))

silkroadpro
10-05-2008, 10:52

lee_huynh306
10-05-2008, 12:20
- Đây là box Tư Vấn Pháp Luật.
- Xách ASM đi giải phương trình bậc 2, chẳng khác gì lấy cây kim làm cây đinh đi đóng vô cột nhà.

huymusic
12-05-2008, 13:19
các anh các chị cho em hỏi 1 câu được không?
nếu bây giờ em mở 1 cửa hàng in đĩa CD và làm abuml ảnh. Dùng phần mềm Nero để in đĩa cho khách và bán liệu có vi phạm gì không ạ??

nguyetvit
10-12-2008, 22:43
xin chào !
mình cũng đã học môn lập trình hợp ngữ rùi. Môn đó khoai quá. Muốn chít luôn.

Giải trí tí he !
Đấu giá ngược. Được mỹ phẩm nhé.

www.thegioidep.vn

ducuytran
10-12-2008, 22:48

Bó tay. Pascal, C/C++, JAVA... đều phải "về nguồn" đó bạn.