PDA

View Full Version : hướng dẫn cài wireless

nmtuan75
02-06-2007, 23:03
Tôi đang dùng modem Zoom X5, vừa mua thêm Router Linksys WRT54G. Khi nối xong thì laptop có nhận được mạng nhưng không vào mạng được. Kiểm tra IP thì thấy khác địa chỉ của modem cấp, tôi đã đăng nhập vào Router đổi IP cho cùng địa chỉ với modem nhưng vẫn không được. Vậy nhờ các bạn đã sử dụng rồi hướng dẫn cách giải quyết. Xin chân thành cảm ơn!

LENGOCBAO
06-06-2007, 15:14
Theo mình thì bạn làm như vậy sẽ không vào mạng được. Nên cho modem & router ở 2 lớp mạng khác nhau. Chẳng hạn, mình cho modem mình là 192.168.1.1/24 trong khi router WRT54G là 10.20.0.1/24 (cả 2 đều của Linksys). Bạn làm thử xem.
====================
YID: lethanhbinh2005

tonybrown
06-06-2007, 22:23
Tôi đang dùng modem Zoom X5, vừa mua thêm Router Linksys WRT54G. Khi nối xong thì laptop có nhận được mạng nhưng không vào mạng được. Kiểm tra IP thì thấy khác địa chỉ của modem cấp, tôi đã đăng nhập vào Router đổi IP cho cùng địa chỉ với modem nhưng vẫn không được. Vậy nhờ các bạn đã sử dụng rồi hướng dẫn cách giải quyết. Xin chân thành cảm ơn!

tôi để cho nó tự động nhận hết, quan trọng là bạn thiết lập wifi trên laptop ra sao? theo tôi bạn nên thiết lập wifi trên laptop là station sẽ kết nối thành công.