PDA

View Full Version : Cảnh cáo Dragon_son: Sử dụng ngôn từ thiếu văn hóa

dly
01-06-2007, 21:29
Post: TA làm ăn như lìn (http://www.ddth.com/showthread.php?p=749625)
User: Dragon_son (http://www.ddth.com/member.php?u=39699)
Infraction: Sử dụng ngôn từ thiếu văn hóa

Administrative Note:

Message to User:
Tiêu đề bài viết của bạn quá kém ý thức. Topic do bạn tạo sẽ được đưa vào thùng rác
Original Post:
Cách đây 1 tuần, hôm 25/5 em có mua con ổ CD rom Asus . Nhưng mua về máy lại bị hỏng, thế là ko dùng nữa. Đến hôm nay là 1 tuần em thấy ko dùng nữa nên muốn đem trả lại, thế là
_ Em gọi điện vào bộ phận kinh doanh chỗ mua hàng(bên Thái Hà) thì bảo là cái đó trong vòng 1 tuần thì ko trả lại được.

_ Nhưng em nhớ hình như đọc ở đâu là TA trong vòng 1 tuần được trả lại, thế là gọi điện cho anh Kiên hỏi. Anh Kiên bảo ko rõ, cái này thì phải hỏi cửa hàng chỗ mua Hàng, hỏi mình mua ở đâu, mình bảo mua ở Thái hà, thế là A Kiên bảo là vậy gọi điện cho A Dũng phụ trách kinh doanh bên đó.
_ Gọi sang bên thái Hà (84-4) 537.5323 số máy nhánh 113 gặp anh Kinh doanh, mình hỏi cho gặp A Dũng ở đó. Họ chuyển máy... máy A Dũng bận, thế là họ hỏi có giúp gì được mình ko. Mình mới nói về trường hợp của mình muốn trả lại ổ. Nói rõ ràng là mua từ 25/5 thứ 6 tuần trước cáh đây 1 tuần, hỏi xem có trả lại được ko. Ông A này hỏi sao lại trả lại , mình nói là máy mình hỏng, ko dùng nữa. Thế là ông ấy bảo là thế thì phải trừ khấu hao vì đây ko phải là lỗi về phía TA. Tôi đồng ý và hỏi khấu hao bao nhiêu. Ông Anh này nói là ổ asus 14$ bên TA sẽ nhập lại 13$ (ổ đó là 14,5$ nhưng ko vấn đề).
_Tức tốc phi 1 phát từ Hà đông lên thái hà (lúc này đang là 4h30 ngày hôm nay thứ 6 ngày 1/6 trời nắng như thế nào thì các bác cũng biết) vì sợ để lâu lại ko trả lại được.
_ Lên gặp ngay 1 ông anh ở đó, thế là hỏi "muốn trả lại hàng ..." . Ông anh này bảo ko được, chỉ nhập lại hàng trong vòng 3-5 ngày thôi. Mình mới thắc mắc nói là lúc nãy gọi điện đến đây hỏi rồi. Ông anh này bảo "Anh chính là anh Dũng đây" . Thôi, nản, đi về.

Hỏi các bác ở đây mà rơi vào trường hợp thế thì có ức hộc máu ra ko. Em chỉ bực mỗi cái là nếu ko nhập lại được thì ông kinh doanh kia nói mịa là ko nhập lại được, đỡ mất công đi lên. Trời thì nắng, đang bận làm đồ án mà phải phi đi, cuối cùng chả được việc gì.
Bác nào gặp trường hợp em mà ko tức thì chắc đứt mịa giây thần kinh cảm giác rồi.