PDA

View Full Version : Lập trình để Backup Database theo lịch

khanhcn03
01-06-2007, 16:57
Chào các bạn
Mình đang làm một dự án mà cần phải sao lưu dữ liệu định kỳ một cách tự động. Mình cũng đã tìm hiểu, và cũng có câu trả lời là dùng thư viện Sqldmo.dll của Sql Agent gì đó. Nhưng mình không cài đặt cho chạy được.
Bạn nào đã từng làm thành công với vấn đề này xin chỉ cho mình biết với, cảm ơn rất nhiều.

Xin nói rõ thêm: mình viết bằng ASP.Net và C#, có một trang gọi là Backup.aspx, trên trang này cho phép sao lưu ngay lập tức và cho phép thay đổi cấu hình sao lưu theo định kỳ.

Cảm ơn đã quan tâm

dstuyen
24-12-2007, 16:17
Mình có cần làm cái này không? SQL Server đã làm sẵn cho mình rồi mà?

t3hhaiquy
26-12-2007, 08:29
Theo như mình được biết thì SQL Server có hỗ trợ việc Backup dữ liệu định kỳ rồi mà bạn. Còn hướng bạn làm như vậy là để làm gì à? Mình chưa hiểu rõ ý bạn lắm!

1650km.com
26-12-2007, 08:59
Chào các bạn
Mình đang làm một dự án mà cần phải sao lưu dữ liệu định kỳ một cách tự động. Mình cũng đã tìm hiểu, và cũng có câu trả lời là dùng thư viện Sqldmo.dll của Sql Agent gì đó. Nhưng mình không cài đặt cho chạy được.
Bạn nào đã từng làm thành công với vấn đề này xin chỉ cho mình biết với, cảm ơn rất nhiều.

Xin nói rõ thêm: mình viết bằng ASP.Net và C#, có một trang gọi là Backup.aspx, trên trang này cho phép sao lưu ngay lập tức và cho phép thay đổi cấu hình sao lưu theo định kỳ.

Cảm ơn đã quan tâm

Có phải ý bác là muốn lập trình một giao diện web dành cho người dùng để backup hoặc Restore database của họ, cái này tui cũng từng làm rùi, để về lục lại code coi sao.

Còn bản thân SQL Server có hỗ trợ vụ này, bạn chỉ cần tạo 1 cái job là xong.

Thân !

ngohien
27-12-2007, 16:11
Mình dùng VB.Net nhưng không biết tạo BACKUP như thế nào. Bạn nào làm rồi chỉ giúp mình với

tuanhung189
08-01-2008, 16:32
kjjljlklkjl
jkjl
ljlkj
lk;lk
'''''''

ngocanh002
02-11-2010, 16:50
mình đang làm đề tài thầy bắt làm backup theo thời gian do người dùng tự chỉnh , vd : vào 12h tự động backup , hay tắt chuơng trình nó tự động backup . ai có giúp mình với mình cảm ơn nhiều . hoặc gỡi mail : ngocanhsoft@yahoo.com

vnntech.com
02-11-2010, 17:41
1. viết một cái text file rồi mọi giờ giấc backup và backup cái gì thì cho vào đó

2. viết một cái timer cho chạy liên tục để check cái file data kia nếu đúng thời gian thì cho chạy các lệnh copy thôi

còn viết thế nào thì mỗi ngôn ngữ một kiểu nhưng nguyên tắc nó là thế

freshgraduate09
02-11-2010, 18:07
1. viết một cái text file rồi mọi giờ giấc backup và backup cái gì thì cho vào đó

2. viết một cái timer cho chạy liên tục để check cái file data kia nếu đúng thời gian thì cho chạy các lệnh copy thôi

còn viết thế nào thì mỗi ngôn ngữ một kiểu nhưng nguyên tắc nó là thế

cách này không thực tế

dùng job schedule trong sqlserver. bên chương trình thì gọi kích hoạt thôi. Mọi hoạt động khác sẽ do các service của sqlserver đảm nhiệm

backup thì viết 1 lệnh tsql backup.... search trong sql help có