PDA

View Full Version : Giúp đỡ về hiện thị text đúng nội dung Của GA

n3wbie
31-05-2007, 23:17
Chào mọi người.
Website của em có đặt quảng cáo của GA.Nhưng nó kì quặc là text quảng cáo của google lại không hiện đúng nội dung của em .Làm thế nào để nó hiện đúng nội dung website của em?

Một điều nữa là rất là dòng text nó hiện theo tên miền
vì dụ tên miền có chữ robin thì trong quảng cáo hiện toàn robin hood super man...lại đôi lúc hiện tiếng nhật nữa.Làm sao để khắc phục đây ?
Site em bằng tiêng anh.

thongtinlaptop
31-05-2007, 23:46
Cái hiện theo domain thì đúng rồi vì nó là ưu tiên số 1, các cái còn lại thì toàn là bí mật gia truyền của mấy cao thủ rồi :D , em có thể chat riêng để nhờ tư vấn!

n3wbie
08-06-2007, 07:07
>.< hic...còn phải có bí mật nữa à.
Ai chia sẻ kẻ newbie này chút ít kinh nghiệm đi,Cảm ơn mọi người.

tiamo86
08-06-2007, 08:37
Hỏi ông 911 hay vietgroup ấy
Pro trong những vụ này.

Phương Văn
08-06-2007, 10:06
Hic hiện ad là may rồi
site tui toàn public ad, huhu

vmmo.net
08-06-2007, 12:15
Ads nào cũng không quan trọng đâu bạn. Nhiều khi hiện khôn gđúng ý mình hoá lại thành hay đó

nongdanmang
08-06-2007, 12:57
Hic hiện ad là may rồi
site tui toàn public ad, huhu
Bạn để GA trên site nhạc ah??? Trước tui cũng thử và nhận được kết quả tương tự!

grok_bloodhorn
08-06-2007, 19:51
Muốn hiển thị GA cho đúng với nội dung website trước hết bạn phải xác định các keywords cho nội dung site của bạn. Bạn có thể dùng Google Keyword Tool (https://adwords.google.com/select/KeywordToolExternal) để biết thêm các keyword liên quan đến chủ đề mà website của bạn target.

Sau đó chèn các từ đó vào trong website ( tốt nhất là viết thành câu có nghĩa, chứ đừng copy & paste cả đống keywords nhé ). Đặc biệt chú ý đến các thẻ h1 h2 h3. Keyword quan trọng nhất hay site title nên đặt trong thẻ h1.

Ngoài ra còn một số thứ nữa như anchor text của thẻ <a> nhưng cái này liên quan đến pagerank nhiều hơn ? Mình ko rõ lắm.

Nếu site của bạn là tiếng Anh và bạn làm theo cách trên thì adsense sẽ hiển thị như ý bạn muốn. Còn site tiếng Việt thì ... hehe chịu thôi, từ trước đến giờ số advertiser sử dụng tiếng Việt mình nhìn thấy trên adsense có thể nói là đếm trên đầu ngón tay.