PDA

View Full Version : Khởi động máy lúc được lúc không ??

hyuhoka
30-05-2007, 06:40
chẳng hiểu làm sao mà máy tính dạo này khó khởi động quá ,phải bấm nhiều lần mới lên .Đem ra icare thì nó bảo là do nó bị tích điện phải xả điện ra (chả biết cái gì tích ).Kêu là mỗi lần bị như vậy thì tháo pin cmos ra rồi gắn lại ,nhưng chẳng lẽ lần nào khởi động cũng phải tháo pin ra à .Có cách nào khắc phục triệt để không?

Không biết có phải do nguồn ko hay là do cái gì tư vấn hộ mình với .

Cám ơn nhiều !

hddlab
30-05-2007, 09:22
chẳng hiểu làm sao mà máy tính dạo này khó khởi động quá ,phải bấm nhiều lần mới lên .Đem ra icare thì nó bảo là do nó bị tích điện phải xả điện ra (chả biết cái gì tích ).Kêu là mỗi lần bị như vậy thì tháo pin cmos ra rồi gắn lại ,nhưng chẳng lẽ lần nào khởi động cũng phải tháo pin ra à .Có cách nào khắc phục triệt để không?

Không biết có phải do nguồn ko hay là do cái gì tư vấn hộ mình với .

Cám ơn nhiều !

Làm về HDD nhiều nhưng chưa từng nghe qua cái gọi là "ổ cứng bị tích điện":crying:

Lord_of_monsters
30-05-2007, 09:30
Làm về HDD nhiều nhưng chưa từng nghe qua cái gọi là "ổ cứng bị tích điện":crying:

>>bác này , nó bảo tích điện hdd đâu mà bác nói thế. nếu đúng như vậy thì main nó kém rồi nếu không thì thay mới đi mình nghĩ bon icare nó kiểm tra kĩ mới nói thế . Thực tế bạn không cần rút pin mà chỉ cần rút chân nguồn căm lên main đó rút ra cắm lại là ok ( mình không chuyên về phần sủa không giúp bạn được chỉ biết cách khăc phục tạm thời là như thế

nguyenduylong
30-05-2007, 11:49
main bị lỗi lưu điện thì tắt máy vẫn lưu điện --> kick ko lên, bạn ko cần phải tháo pin CMOS, rút dây nguồn ra rồi cắm lại --> kick kái là lên à ^^ have fun ^^