PDA

View Full Version : Chất lượng âm thanh của IPOD NANO dở ẹc !!

giooc3chop
29-05-2007, 23:50
Đây là một sự sai lầm lớn của tôi đấy các bạn ạ :
-Năm 2004, tôi mua một cái máy Mp3 128MB của Tàu, nghe đến bây giờ cũng còn rất tốt, chất lượng quá hay đối với 1 người bình thường như tôi.
-Năm 2006, tôi mua thêm một cái Creative Muvo V200 512MB (loại bèo nhất của Creative) cho em tôi. Lần đầu tiên nghe thử tôi đã bị nó chinh phục hoàn toàn: chất lượng âm thanh ko chê vào đâu được, Stereo cực kì sống động, âm Bass rất chắc và ấm, âm Trép rõ ràng sôi nổi, tiếng ca sĩ thì trong vắt đâu ra đó đàng hoàng.
-Năm 2007, nghe nói Ipod Nano đình đám thế là tôi cũng tậu một cái cho bằng anh bằng em (đương nhiên là hàng chính hãng rồi, nếu là hàng nhái thì ko có gì để bàn). Khi cắm nó vào tai thì hỡi ôi tôi tràn trề thất vọng. Cũng cùng 1 file mp3 192 Kbps đó copy từ Creative qua, chất lượng âm thanh dở ẹc, Bass thì yếu xìu, Trép thì chả thấy đâu, tiếng ca sĩ thì hay gần bằng tui, cả 3 thứ đó cứ tàn tàn bằng nhau chẳng có cái nào trội hơn cái nào (vọc hết mấy cái EQ của nó luôn thì cũng chẳng khá hơn). Nghe cái của Tàu còn hay hơn nhiều.
Bạn nào đang xài Ipod nano rồi thì thử mượn ai đó cái Creative nghe thử xem, bạn chỉ muốn quẳng ngay cái Ipod vào sọt rác mà thôi. Một lần nữa tôi tuyên bố là tôi quá thất vọng về chất lượng âm thanh của Ipod
Vậy bác nào đang có ý định mua Ipod thì tôi khuyên nên dẹp đi. Mấy hãng khác như : Sony, Samsung, JVJ... chưa nghe qua nên cũng ko dám bình luận. Không biết các bác có ý kiến gì khác không ?

co3d
30-05-2007, 00:07
-Năm 2004, tôi mua một cái máy Mp3 128MB của Tàu, nghe đến bây giờ cũng còn rất tốt, chất lượng quá hay đối với 1 người bình thường như tôi. ?

Tui cũng có mấy đứa bạn ghiền nghe hàng TQ, nó còn nói mp3 TQ hay hơn Ipod của tui, hixhixx. Sau xem xét thì tui thấy nó ghiền ba cái tiếng xịt xịt, bọn TQ là trùm đôn điên âm thanh hình ảnh, nó ko kén 1 cái j hết. CHo dù nhạc ko chất lượng thì nó vẫn làm cho bài nhạc phát ra những âm thanh lừa người nghe. Ipod ko làm như vậy, 1 bài nhạc chất lượng luôn đem lại cảm jác sướng khi nghe trên Ipod, nó ko thích xài nhạc bị mổ xẻ, chuyển đổi đủ thứ đâu.
Bạn cứ hình dung như cái đầu DVD đi, người việt ta thường thích đầu TQ, vì nó ko kén đĩa, còn đầu của các thương hiệu lớn thì fải kén đĩa, vì ko fải là nó dở ko đọc được, mà họ làm vậy để bảo vệ bản quyền. Vậy nên so sánh mp3 TQ với Ipod là khập khiễng!

The Old Man
30-05-2007, 02:09
Không biết là bạn mua Ipod Nano có chánh hiệu của Apple hay không mà lại so sánh tệ hơn đồ trung quốc rẻ tiền. Hoặc có thể bạn gặp nhằm cái Ipod Nano củ hư.

xdanze
30-05-2007, 02:26
vậy là ông giooc3chop này không biết xài rồi. Hãy tự hỏi tại sao iPod vẫn là máy nghe nhạc thống trị thế giới máy MP3.

BOY_MERSLK_AMG
30-05-2007, 06:42
Tui đã nghe wa các máy IPOD ,Creative và Sony . Tui đánh giá chất lượng âm thanh máy sony nghe hay nhất , Tiếng Bass rất trầm và trải đều . Âm thanh tách biệt rõ ràng .

tranhung57
30-05-2007, 06:55
-Năm 2004, tôi mua một cái máy Mp3 128MB của Tàu, nghe đến bây giờ cũng còn rất tốt, chất lượng quá hay đối với 1 người bình thường như tôi.
-Năm 2006, tôi mua thêm một cái Creative Muvo V200 512MB (loại bèo nhất của Creative) cho em tôi. Lần đầu tiên nghe thử tôi đã bị nó chinh phục hoàn toàn: chất lượng âm thanh ko chê vào đâu được, Stereo cực kì sống động, âm Bass rất chắc và ấm, âm Trép rõ ràng sôi nổi, tiếng ca sĩ thì trong vắt đâu ra đó đàng hoàng.
-Năm 2007, nghe nói Ipod Nano đình đám thế là tôi cũng tậu một cái cho bằng anh bằng em (đương nhiên là hàng chính hãng rồi). Khi cắm nó vào tai thì hỡi ôi tôi tràn trề thất vọng. Cũng cùng 1 file mp3 đó copy từ Creative qua, chất lượng âm thanh dở ẹc, Bass thì yếu xìu, Trép thì chả thấy đâu, tiếng ca sĩ thì hay gần bằng tui, cả 3 thứ đó cứ tàn tàn bằng nhau chẳng có cái nào trội hơn cái nào (vọc hết mấy cái EQ của nó luôn thì cũng chẳng khá hơn). Nghe cái của Tàu còn hay hơn nhiều.
Bạn nào đang xài Ipod nano rồi thì thử mượn ai đó cái Creative nghe thử xem, bạn chỉ muốn quẳng ngay cái Ipod vào sọt rác mà thôi. Một lần nữa tôi tuyên bố là tôi quá thất vọng về chất lượng âm thanh của Ipod
Vậy bác nào đang có ý định mua Ipod thì tôi khuyên nên dẹp đi. Mấy hãng khác như : Sony, Samsung, JVJ... chưa nghe qua nên cũng ko dám bình luận. Không biết các bác có ý kiến gì khác không ?

Hình như cũng cùng quan điểm với bác này.Bác thử kiêm tra lại cái tai nghe xem sao .
Nếu so giá cả với chất lượng thì 1 cái MP3 TQ + Tai nghe sịn là OK.....?

giooc3chop
30-05-2007, 10:12
Sau khi cắm cái Ipod vào PC, trong PM ITUNE của Apple nó có hiện lên số sơri của Sản phẩm trùng với mã số ghi trên phiếu mua hàng, sau đó tui đem số sơri đó vô trang web chính của Apple để check thì kết quả là số sơri này hợp lệ =>như vậy tui dám cam đoan hàng của tui là Box chính hãng, mới bóc tem láng coóng 151 USD tại Hợp Nhất. Có phiếu chứng nhận và BH của Asktral Thakal gì đó đàng hòang. Tệ thật, nếu như tui mua nhầm hàng "rởm" thì đã chẳng Post bài này lên đây làm chi đâu ông anh "The Old Man" ạ!

The Old Man
30-05-2007, 13:31
Sau khi cắm cái Ipod vào PC, trong PM ITUNE của Apple nó có hiện lên số sơri của Sản phẩm, sau đó tui đem số sơri đó vô trang web chính của Apple để check thì kết quả là OK =>như vậy tui dám cam đoan hàng của tui là Box chính hãng, mới bóc tem láng coóng 151 USD tại Hợp Nhất. Có phiếu chứng nhận và BH của Asktral Thakal gì đó đàng hòang. Tệ thật, nếu như tui mua nhầm hàng "rởm" thì đã chẳng Post bài này lên đây làm chi đâu ông anh "The Old Man" ạ!
Thế thì tìm coi có người nào có IPod Nano thì mượn nghe thử và so sánh với cái của bạn đang có thì mới rỏ trắng đen tốt xấu.
Còn nói về check số se_rial của Ipod thì cũng như check validate cái CD key của XP vậy.

SLI-nForce4
30-05-2007, 15:13
ông anh em có 1 cái IPOD NANO nhưng mà đời cổ(đời trước đời bây giờ),nghe rất hay và âm thanh tuyệt lắm,cắm vào loa ngoài nghe tốt chán...ko hiểu sao bạn lại bị :confused:

spartacus
30-05-2007, 15:19
có thể bạn đã mua nhầm hàng lởm chăng?? Nhưng tui nghĩ so sánh thế là không được. Bạn nghe nhạc bằng tai nghe nào?? Hay là nghe loại 3K/chiếc. Tui thấy nghe nhạc bằng con SL45+tai nghe SE790 của tôi là ok nhất. Không tin bác cứ thử nghe mà xem

quangtrong
30-05-2007, 15:21
Ipod bán đc 100triệu chiếc,nhiều nhất đấy.Bạn nên xem lại vì sao,chứ đừng nói trên thế giới này có 100triệu người bị lừa nhá

boytomo
30-05-2007, 15:22
hàng xịn thì rất bền.hư cũng phải ráng sửa
hàng TQ hư thì coi như vứt.ko thể sửa
nhưng bạn thử chép 1 bài nhạc khoảng 2-3mb
cắm vào bộ loa tốt.bảo đảm bạn sẽ thấy sự khác biệt của 2 sản phẩm
nếu chỉ dùng tai nghe thì rất khó phân biệt
sài hàng chất lượng thì nhạc cũng phải chất lượng

truong86giang
30-05-2007, 22:34
Ipod nano nghe bình thường mà, kô phải là dở lắm, nhưng so ra kô hay bằng Creative thôi. Đươc cái là design đẹp :D

huynhanhdanny
31-05-2007, 00:24
-Năm 2007, nghe nói Ipod Nano đình đám thế là tôi cũng tậu một cái cho bằng anh bằng em (đương nhiên là hàng chính hãng rồi, nếu là hàng nhái thì ko có gì để bàn). Khi cắm nó vào tai thì hỡi ôi tôi tràn trề thất vọng. Cũng cùng 1 file mp3 192 Kbps đó copy từ Creative qua, chất lượng âm thanh dở ẹc, Bass thì yếu xìu, Trép thì chả thấy đâu, tiếng ca sĩ thì hay gần bằng tui, cả 3 thứ đó cứ tàn tàn bằng nhau chẳng có cái nào trội hơn cái nào (vọc hết mấy cái EQ của nó luôn thì cũng chẳng khá hơn). Nghe cái của Tàu còn hay hơn nhiều.

cái tai nghe cũng rất quan trọng cho cái máy nghe nhạc , máy tốt mà tai nghe dỏm thì cũng chả ra gì ... Bro thử kiếm cái tai nghe khác thử coi ... ý tôi là nhiều khi cái tai nghe đó dỏm sao

khoabeo108
31-05-2007, 01:08
Mình ko dùng Ipod Nano, nhưng đi "nghe ké" thấy chất lượng âm thanh rất ổn đấy chứ

Arkain
31-05-2007, 04:31
MP3 players của Apple & Creative là top mà, tớ tuy thích Zen hơn là Nano như vẫn phải công nhận là chất lượng âm thanh của nó thuộc loại rất khá, có khi headphones của bác trục trặc hay sao đó, thử dùng headphones khác xem sao.

BOY_MERSLK_AMG
31-05-2007, 06:52
Chất lượng âm thanh phụ thuộc vào 3 yếu tố chính
1 . Nguồn phát
2 . Tai nghe
3 . Chất Lượng file nhạc
Thiếu 1 trong 3 cái đó âm thanh không thể hay được.

nino
31-05-2007, 06:57
Chất lượng âm thanh phụ thuộc vào 3 yếu tố chính
1 . Nguồn phát
2 . Tai nghe
3 . Chất Lượng file nhạc
Thiếu 1 trong 3 cái đó âm thanh không thể hay được.

Đây là câu nói hay nhất trong ngày :D

DaveMustaine
31-05-2007, 07:37
Xin chia buồn cùng bạn giooc3chop, nếu đó là hàng chính hãng bạn có thể cải thiện bằng một headphone chất lượng hơn Sony hoặc sennheiser. Tai nghe đi kèm theo máy của Ipod chất lượng không tốt lắm.

Tôi vừa mới tìm hiểu để mua mp3 player và bất ngờ khi xem các review trên mạng về các máy nghe nhạc trung cấp (có thể xem trên cnet cho uy tín) thì có thể xếp hạng chất lượng âm thanh cửa các mp3 với tai nghe mặc định như sau: mobiBLU, iRiver > Creative, Sony, Samsung > iPod

iRiver của hãng Cowon, cùng với Creative và Samsung là của Hàn Quốc. Nếu tính về giá cả và chất lượng (mua hàng xách tay) thì Creative có giá tốt nhất.

~~> iPod bán chạy chắc do marketing tốt chứ nói về kiểu dáng hiện tôi đang mê Zen V Plus và đã có 1 con.

giooc3chop
31-05-2007, 23:15
Tui dùng tai nghe Zin kèm theo của Ipod, nghe thấy dở. Sau đó lấy cái tai nghe của Creative cắm vào thì thấy chất lượng cũng chẳng khá hơn. Đương nhiên tất cả đều là hàng Zin chính hãng đấy chứ. Ipod nghe với volume nhỏ thì rất dở, nếu vặn to lên thì thấy có hay hơn thật nhưng điếc tai quá.

DaveMustaine
31-05-2007, 23:29
Thậm chí Zune của Microsoft có chất lượng âm thanh còn tệ hơn Ipod, được cái có màn hình xem video to.

Các đại gia tuy không chuyên về lĩnh vực này nhưng lại có doanh số cao ???

Ngoài ra Ipod còn thiếu 2 tính năng cực kỳ quan trọng mà hầu hết các Mp3 player trên đều có: Radio FM và ghi âm. Đã vậy Ipod cũng hỗ trợ ít định dạng file và chương trình iTune khó sử dụng, không thân thiện.

SLI-nForce4
01-06-2007, 10:57
Thậm chí Zune của Microsoft có chất lượng âm thanh còn tệ hơn Ipod, được cái có màn hình xem video to.

Các đại gia tuy không chuyên về lĩnh vực này nhưng lại có doanh số cao ???

Ngoài ra Ipod còn thiếu 2 tính năng cực kỳ quan trọng mà hầu hết các Mp3 player trên đều có: Radio FM và ghi âm. Đã vậy Ipod cũng hỗ trợ ít định dạng file và chương trình iTune khó sử dụng, không thân thiện.

thế mà IPOD vẫn được ưa thích và lựa chọn vào "những máy nghe nhạc tốt nhất" đó thôi :whistling
nếu mà mua IPOD thì cố lên dòng apple thì sẽ rất đã,còn dòng nano thì mình chưa thử,shuffle thì tồi...ko thể tả:no: thà mua I-river T10 còn hơn là chạy con ipod shuffle :no:

Sammael
01-06-2007, 12:24
Chào mọi người,hiện em đang xài 1 cái Creative Muvo TX FM 256Mb, mua cách đây gần 2 năm rồi. Thú thiệt, em xài cái này, nghe còn hay hơn Ipod Nano 2G (đời mới). Đã thử cả tai nghe zin của Ipod Nano và Creative, đồng thời cũng xài thử các tai nghe khác, từ dỏm tới xịn. Nhận thấy là Creative cho chất lượng âm thanh tương đối khá hơn. Em không nói âm thanh của Ipod cho ra thấp nhưng khi đã thử cả 2 máy với cùng 1 file, file được Rip từ CD xịn từ Mỹ đem về (em Rip bằng cả Itunes và WMP). Các EQ của Ipod đều k thể cho ra tiếng Bass và Treble hay bằng Creative. Mà đó là do em nghe bằng cái Mp3 Creative "bèo" nhất của Creative rồi nhá!
Em có vài ý kiến nhỏ, mọi người thấy em nói sai thì đừng la em nghen! :D

giooc3chop
01-06-2007, 18:16
Bác Sammael nói rất chí lý, rất giống trường hợp của tui.

wenger
02-06-2007, 23:13
Em vừa tậu một chú Creative Zen V plus về, nghe nhạc khá hay. Tiếng bass rất rõ và ấm, có nghe thử Ipod nano, video thấy bass ko hay bằng. Nhưng thằng creative dở cái điều khiển ko dễ dàng = IPOD :(

vamicom0910
02-06-2007, 23:43
Tui xài Nano cũng dc gần 1 năm, nói chung là thấy ổn, k fải là xuất sắc lắm nhưng cũng k đến nỗi tệ như tác giả nêu lên.

Arkain
03-06-2007, 09:22
thế mà IPOD vẫn được ưa thích và lựa chọn vào "những máy nghe nhạc tốt nhất" đó thôi :whistling

Lý do #1 iPod được lựa chọn là nhờ khâu marketing giỏi
Lý do #2 là nhờ điều khiển dễ dàng, cái wheel của nó quả là sáng kiến hay nhất trong tất cả mọi loại control interface trong làng MP3 players
Lý do #3 là vì đã có cả hai thứ quan trọng kể trên mà chất lượng âm thanh lại không tệ.

Nhưng hễ anh em bỏ chút thời gian ra để research thì trước sau gì cũng chọn Creative Zen =]

SLI-nForce4
03-06-2007, 12:58
Lý do #1 iPod được lựa chọn là nhờ khâu marketing giỏi
Lý do #2 là nhờ điều khiển dễ dàng, cái wheel của nó quả là sáng kiến hay nhất trong tất cả mọi loại control interface trong làng MP3 players
Lý do #3 là vì đã có cả hai thứ quan trọng kể trên mà chất lượng âm thanh lại không tệ.

Nhưng hễ anh em bỏ chút thời gian ra để research thì trước sau gì cũng chọn Creative Zen =]

em chỉ vài lần được sử dụng con IPOD APPLE thôi,thấy đúng là xài thuận tiên hơn con creative,cái cảm biến của nó dùng phê quá :wub: :wub:
chỉ có ai khắt khe về âm thanh thì mới biết được con nào hơn,con nào kém,chứ cứ nghe đại trà thì..tương đối khó :D

thuongshoo
03-06-2007, 15:39
Tui thì biết là IPOD là hãng có máy nghe nhạc AAC thôi! MÀ hình như nó cũng chỉ hỗ trợ được AAC-LC . Còn mua Ipod để nghe mp3 thì chưa biết

giooc3chop
03-06-2007, 16:29
Nếu như ngay từ ban đầu tui đc nghe IPOD thì tui sẽ cho là Ipod rất hay, nhưng ngặt nỗi tui đã nghe Creative trước nên khi chuyển qua Ipod mới thấy nó dở hơn Creative rất nhiều, đúng là Creative tiếng Bass rất rất ấm và chắc, Trép cũng rất trong.

atungbk
03-06-2007, 16:50
Sao các bác ko nhắc tới Sony nhỉ?Em chọn Sony>Creative. Apple củ chuối ko xét

giooc3chop
03-06-2007, 16:52
SONY mình chưa nghe qua nên ko dám bình luận, có lẽ nó ít đc chọn vì kiểu dáng hơi đơn giản và mắc.

spartacus
03-06-2007, 17:05
Híc, sao không ai chọn SL45 nhỉ.Nghe tui đi, nghe ok lắm, vừa không tốn tiền. Muốn biết thêm chi tiết thì vào http://sl4x.com mà tham khảo

SLI-nForce4
03-06-2007, 18:18
Nếu như ngay từ ban đầu tui đc nghe IPOD thì tui sẽ cho là Ipod rất hay, nhưng ngặt nỗi tui đã nghe Creative trước nên khi chuyển qua Ipod mới thấy nó dở hơn Creative rất nhiều, đúng là Creative tiếng Bass rất rất ấm và chắc, Trép cũng rất trong.

Creative âm thanh của nó đầm và trong hơn :D Từ MP3-->Mp4-->Loa :D

020
20-06-2007, 23:43
Đã nghe qua mấy cái Creative rồi. Rất tốt! Còn Ipod thì mới chỉ nghe khi đi coi triển lãm hoặc đi thử loa thôi, ko ấn tượng lắm! Nghe một số người đã xài qua nhiều loại thì Creative nghe hay hơn Ipod. Đã ai nghe thử iRiver hay iAudio chưa nhỉ? Nghe nói còn nhỉnh hơn Creative đó.

zeroboy
08-03-2009, 09:28
bac co3d noi qua dung, toi ko la thanh vien cua dien dan nhung khi nghe bac giooc3chop noi la toi thay buc xuc vo cung, cho hoi nguon nhac bac lay o dau the. Co phai tren itune ko, bac thu mua may bai tren itune nghe thu xem, co ma nghe bac phai dien len vi sung suong vi da mua duoc may ipod nano!!!!!!!!!

nhopiu
29-03-2009, 06:01
Em đang dùng 1 cái Ipod Video, cảm nhận là tốt. Thật sự em ko rõ cái bác dùng đã bị chỉnh sửa hay là tai nghe có làm sao ko. Bản thân cái Ipod được Review rất tốt.

P/S: Nghe bảo là cái sl45i nghe nhạc cũng ngất ngây, nhưng mà dễ hỏng, em cũng chẳng dám mua để mà thử.

thainguu
31-12-2009, 12:21
ko nói ipod hay iphone chất lượng âm thanh tệ, nhưng tôi khẳng định rằng chất lượng âm thanh này chỉ hơn mấy cái đt xàm xàm mà thôi. Ko bao giờ bằng với X-Fi Creative, iRiver, Cowon, Walkman, Samsung...

Phần lớn đồ của Apple là dành cho những người chuộng hình thức.

Tiếc là tôi ko đủ tiền để thử xem ZUne của MS như thế nào.

BeHanh
31-12-2009, 12:34
nhạc nghe hay hay dở là tùy thuộc vô cái headphone chứ không phải do cái iPod, cái headphone đi kèm của iPod (tất cả các đời) nghe rất dở. Hãy tìm mua các loại headphone in-ear (nhét lỗ tai) nghe bảo đảm chất lượng.

lqkhoi
01-01-2010, 07:50
ko nói ipod hay iphone chất lượng âm thanh tệ, nhưng tôi khẳng định rằng chất lượng âm thanh này chỉ hơn mấy cái đt xàm xàm mà thôi. Ko bao giờ bằng với X-Fi Creative, iRiver, Cowon, Walkman, Samsung...

Phần lớn đồ của Apple là dành cho những người chuộng hình thức.

Tiếc là tôi ko đủ tiền để thử xem ZUne của MS như thế nào.

Walkman là 1 thương hiệu của Sony.

ZUne của MS audio quality tốt hơn nhiều so với iPod. Muốn tranh cãi quality như thế nào thì phải dùng scope để đo, còn suốt ngày cãi nhau bằng lỗ tai thì có mà đến Tết Congo.

Dân portable hi-fi thì khoái chơi Cowon, iRiver hoặc Creative, và Meizu (cách đây khoảng 1 năm bây giờ thì hơi tệ). Và tùy theo gout nhạc gì mà phải kéo headphone theo tương xứng Senn, Audio Technica, AKG hay Grado kèm với vài cái DiBasso headphone-amp.
Còn nếu chưa đạt đến đẳng cấp đó hoặc không có tiền sắm nổi mấy thứ đó thì khỏi cần phải comment thằng nào audio quality tốt quality xấu cho khỏi cãi nhau :D.

havidu
02-01-2010, 07:34
Walkman là 1 thương hiệu của Sony.

ZUne của MS audio quality tốt hơn nhiều so với iPod. Muốn tranh cãi quality như thế nào thì phải dùng scope để đo, còn suốt ngày cãi nhau bằng lỗ tai thì có mà đến Tết Congo.

Dân portable hi-fi thì khoái chơi Cowon, iRiver hoặc Creative, và Meizu (cách đây khoảng 1 năm bây giờ thì hơi tệ). Và tùy theo gout nhạc gì mà phải kéo headphone theo tương xứng Senn, Audio Technica, AKG hay Grado kèm với vài cái DiBasso headphone-amp.
Còn nếu chưa đạt đến đẳng cấp đó hoặc không có tiền sắm nổi mấy thứ đó thì khỏi cần phải comment thằng nào audio quality tốt quality xấu cho khỏi cãi nhau :D.

Bạn Lqkhoi này nói chính xác nè!

Ngẫm lại câu chuyện "thầy bói xem voi" vẫn có giá trị cho đến bây giờ

benalachim
02-01-2010, 17:16
Mấy bác dùng thử sl45+giắc chuyển xịn+koss 35 bảo đảm chấp tất cả các đời ipod cũng phải gọi bằng cụ,mỗi tội sl45 nhìn bẩn bẩn,bác nào không ưa hình thức dùng sl45 quá hợp,lại rẻ bèo 1 cái ipod mua được 5 6 cái sl45.

trungvn.info
03-01-2010, 00:44
Mình vẫn mơ ước đc có cái iPod Shuffle ko bik loại này thế nào nhỉ :D

koutouyo
10-01-2010, 18:21
Ipod nếu đã nghe và mua về xài rồi thì không thể nói nó có âm thanh tệ được đúng là nếu so về âm thanh thì thua sony, nhưng nó vẫn chấp nhận được, ipod nó nổi vì đó là thương hiệu thời trang của giới trẻ nó PR rất dữ dội nên mới nổi tiếng thôi. Tôi từng xài qua 2 cái ipod một thời gian rớt dập ổ cứng hư luôn đúng là rởm hơn đồ tàu. bó tay thề từ nay không mua ipod mua một lần tởn tới già....

ITVnese
12-01-2010, 13:30
Ipod nếu đã nghe và mua về xài rồi thì không thể nói nó có âm thanh tệ được đúng là nếu so về âm thanh thì thua sony, nhưng nó vẫn chấp nhận được, ipod nó nổi vì đó là thương hiệu thời trang của giới trẻ nó PR rất dữ dội nên mới nổi tiếng thôi. Tôi từng xài qua 2 cái ipod một thời gian rớt dập ổ cứng hư luôn đúng là rởm hơn đồ tàu. bó tay thề từ nay không mua ipod mua một lần tởn tới già....
Hồi trước nó làm gì PR ở Việt Nam bạn. Ipod nổi là nhờ kiểu dáng thời trang, vòng xoay cảm ứng, dung lượng chứa nhạc lớn và hơn cả là chương trình iTunes quản lý nhạc rất tiện dụng cộng thêm dịch vụ download nhạc có bản quyền từ iTunes Store.

Loại mà bạn làm rớt dùng ổ cứng 1.8" thì phải giữ đừng rơi chứ, ba cái đồ tàu dùng toàn chip flash + màn hình led thì rơi làm sao mà hư, so sánh thế không được.

koutouyo
16-02-2010, 11:48
ahahah Tôi đâu nói chuyện ở vn pro, ý tôi là lúc bên nước ngoài lúc nó mới làm ra ipod và phát hành kìa, nhà chờ xe bus, train, báo.... pr rất là dữ dội, mà cái ipod pro biết nó trơn và nhẵn như thế nào rồi, bảo không làm rớt một hai lần là không thể, bởi thế lúc ra nano nguyên đám bạn tôi nó mua đầy ra vì nó xài flash mà. :P