PDA

View Full Version : Thắc mắc về LCD & Thông tin dòng sản phẩm mới của ViewSonic

nham18
28-05-2007, 17:34
Mình đã Search và nghiên cứu các mục liên quan đến LCD trên Amtech, Voz và Dtth (vì sắp mua 1 cái). Mình còn 1 số thắc mắc sau đây, mong các bạn giúp đỡ
1/ Kích thước của màn hình CRT là tính luôn cái khung bên ngoài, còn LCD là chỉ tính phần màn hình bên trong thôi phải ko? Như vậy LCD 19" = CRT 21" luôn à?
2/ Mình tham khảo thấy LCD của LG rất khá, giá cạnh tranh + chất lượng tốt cho màu sắc rất đẹp. Nhưng mình nghe nói đó là bên nước ngoài, còn LG ở Việt Nam thì chất lượng rất tệ phải ko?
3/ Giữa ViewSonic VX1945WM và ASUS VW192G (cả 2 đều giá 315$) thì chất lượng của thằng VX1945WM tốt hơn phải ko? Thằng VW192G chỉ được cái màn hình gương (mình ko mặn mà với màn hình gương lắm, ko có cũng ko sao)
4/ Thông tin dòng sản phẩm mới của ViewSonic:
ViewSonic vừa có thêm 1 dòng mới là dòng Q (Optiquest Series): Designed for value, Optiquest® LCD displays offer solid performance for users on a budget. Dòng này dành cho người dùng có ngân sách hạn hẹp (nhưng ở VN ko thấy ở đâu bán). Mình đang rất phân vân vì cái LCD 22" Q22wb (wide) giá chỉ có 260$ mà có cổng DVI, response time 5ms, 300-nit brightness, 900:1 contrast ratio >> quá ngon phải ko các bác. Xin cho mình hỏi chất lượng giữa các dòng của ViewSonic khác nhau như thế nào P(Pro Series) > X(X Series) > G(Graphic Series) > A(Value Series) > Q(Optiquest Series). Cứ cho chất lượng dòng P là 10 điểm thì các dòng kia cỡ bao nhiêu. Mình đang rất phân vân giữa 19"(sẽ mua dòng ViewSonic tương đối ngon ở VN) hay 22"(sẽ nhờ người quen bên NN mua dùm vì dòng Q ở VN ko có bán)

Trên đây là những thắc mắc của mình, mong mấy bạn nào có nhiều kinh nghiệm giải đáp giùm, xin chân thành cám ơn

ngminhquang
29-05-2007, 22:04
Theo mình biết thì View Sonic dòng A la dành cho người dùng bình thường, dòng G dành cho đồ hoạ, dòng X dành cho gamer. tùy theo nhu cầu của bạn thôi. Mình đang dùng VG1930wm, phải công nhận là xem phim hình ảnh rất tuyệt. Còn những hãng khác thì không biết

tFX
29-05-2007, 22:14
Viewsonic dòng VP với VX thì chất lượng khỏi bàn cãi, mua rồi đảm bảo không hối hận. Dòng Q thì không biết chứ dòng A thì chất lượng kém hơn nhiều...