PDA

View Full Version : cho mình hỏi về font hoa

shufan
28-05-2007, 08:33
gần đây mình có lưu 1 số trang web tiếng hoa , để tìm tên tiếng hoa của diễn viên và search hình trên google cho dễ , nhưng không hiểu sao mấy chữ hoa đó biến thành hình ô vuông hêt` . mình ko biết phần mềm nào chuyển cho mấy ô vuông đó thành chữ hoa , ai biết thì chỉ nhe! thanxx nhìu !

onglao
28-05-2007, 08:47
bạn fải cài phần mềm viet hán nôm tổng hợp tổng hợp phien bản 1.0 (có trong trang echip ấy)

studentxxi
28-05-2007, 08:50
http://www.google.com.vn/search?client=firefox-a&rls=org.mozilla%3Aen-US%3Aofficial&channel=s&hl=vi&q=font+chiness&meta=&btnG=T%C3%ACm+v%E1%BB%9Bi+Google
thử link trên thử hi`hi`

onglao
28-05-2007, 08:57
gần đây mình có lưu 1 số trang web tiếng hoa , để tìm tên tiếng hoa của diễn viên và search hình trên google cho dễ , nhưng không hiểu sao mấy chữ hoa đó biến thành hình ô vuông hêt` . mình ko biết phần mềm nào chuyển cho mấy ô vuông đó thành chữ hoa , ai biết thì chỉ nhe! thanxx nhìu !

bạn fải cài phần mềm viet hán nôm tổng hợp tổng hợp phien bản 1.0 (có trong trang echip ấy)

TRUNG-TIGER
28-05-2007, 12:07
1 : Vào Control panel -->Chọn Regional and Languages option.
2 : Khi xuất hiện bảng Regional and Languages Option, chọn Languages , tick vào cái ô Install fies for East Asian languages, sau đó apply và ok,máy sẽ đòi bạn đưa đĩa Win vào ổ, bạn chỉ cần đưa đĩa vào rồi để máy tự chạy. OK