PDA

View Full Version : 50 triệu có nên mở quán Photocopy

truongdinhnam
16-06-2014, 16:40
Chào các bác,

Em ở nông thôn, nhà em ở gần ủy ban xã, xung quanh là trường cấp I, cấp II, trạm y tế, chỗ em rất thuận lợi để mở một quán photocopy. Em vay mượn được tất cả là 50 triệu.

Em tính mở quán photo nhưng thấy thu nhập mỗi ngày ko cao, em dự tính cũng chỉ được 50k đến 100k/ngày, mỗi tháng chắc chỉ được 2 triệu đồng chưa trừ tiền điện đóm,.. nên em thấy lăn tăn về số tiền bỏ ra là lớn và số tiền thu nhập hàng tháng lại lặt vặt và tổng kết lại cũng ít quá, ko đủ ăn tiêu cho gia đình.

Vậy theo các bác thì em có nên đầu tư mở quán photo hay ko? Hay là em vẫn mở và bán thêm mặt hàng nào cho học sinh cấp 2, cấp 1 hay phù hợp với khu vực nông thôn được ạ?

Cảm ơn các bác

vnwebking
16-06-2014, 20:38
Mức độ sinh lãi quá thấp so với số vốn bỏ ra, 2tr/tháng thì phải hơn 2 năm mới thu hồi vốn trong khi sau 2 năm mức độ trượt giá thì 50tr của 2 năm sau chắc tăng lên thêm mấy chục triệu nữa.

2tr/tháng chả lẽ ko ăn ko uống ko tiêu :D

=> Bỏ ngay vì ko khả thi :D

joctvn
17-06-2014, 09:27
Chào các bác,

Em ở nông thôn, nhà em ở gần ủy ban xã, xung quanh là trường cấp I, cấp II, trạm y tế, chỗ em rất thuận lợi để mở một quán photocopy. Em vay mượn được tất cả là 50 triệu.

Em tính mở quán photo nhưng thấy thu nhập mỗi ngày ko cao, em dự tính cũng chỉ được 50k đến 100k/ngày, mỗi tháng chắc chỉ được 2 triệu đồng chưa trừ tiền điện đóm,.. nên em thấy lăn tăn về số tiền bỏ ra là lớn và số tiền thu nhập hàng tháng lại lặt vặt và tổng kết lại cũng ít quá, ko đủ ăn tiêu cho gia đình.

Vậy theo các bác thì em có nên đầu tư mở quán photo hay ko? Hay là em vẫn mở và bán thêm mặt hàng nào cho học sinh cấp 2, cấp 1 hay phù hợp với khu vực nông thôn được ạ?

Cảm ơn các bác

Bác tính 100k/ ngày đối với 1 quán Photo thì thôi mở ra làm gì cho mệt nhưng nếu Bác tính sai thì sẽ mất cơ hội đó.

Mở quán Photo không phải chỉ để photo không thôi VD Bac có thể làm thêm dịch vụ đánh máy cái này ở quê cũng rất nhiều ng cần đặc biệt là các Cô giao + người trong ủy ban không phải ai cũng đánh máy đc.
Có thể mở thêm dịch vụ Ghi đĩa. In Ảnh ........ Bán thêm đồ dùng học sinh như sách vở, giấy bút........
Gần 2 trường cấp 1,cấp 2 thì bán đc cũng ko phải là ít đâu nhé.
Rồi lặt vặt nữa hi cũng kha khá.

Nếu bác định mở quán photo thì Mình khuyên bác nên đi học 1 khóa học cơ bản để còn biết khác phục các vấn đề cơ bản của Máy photo + máy in nhé.

CHúc Bác thành công.

vnnplus
17-06-2014, 10:07
Cái này là bác tính thế chứ, em đảm bảo vị trí đó bác có thể kiếm hơn được số tiền 100k/ngày đấy
Tính kỹ đi bác không lại mất cơ hội đó

hoanglaiviet
25-06-2014, 16:03
Ở nông thôn mình thấy nhu cầu ít lắm. Quê mình ugx có mấy ng làm rồi bỏ

doropop
30-06-2014, 09:35
Tò mò chút, chứ thấy bác này số lượng bài viết khủng, avatar thì làm ở FPT, mà chẳng lẽ giờ dọn về quê sống sao? :(

kaizoz
30-06-2014, 11:51
mình không biết bấy nhiêu có đủ vốn đầu tư hay không và lợi nhuận thì như thế nào nhưng mà thấy địa điểm của bạn là bá cháy luôn rồi.

Google Analytics
30-06-2014, 21:53
Bác này làm bự gì ở FPT mà, chắc đứa cháu ở quê nó nhờ hỏi nhưng chưa bao giờ gặp phải mức vốn nhỏ đến vậy nên lăn tăn đưa lên đây tham khảo ý kiến.
Mình thấy khá khả thi với dự án này với điều kiện cạnh tranh không cao. Ở quê mà 2-3 quán gần nhau là dẹp ngay ý định đó đi.

kevin51
01-07-2014, 15:38
bác tính toán e nghĩ nhầm rồi , nếu mà đông ra thì ngày phải đc tấm 2 300k mới mở chứ bỏ ra 50tr mà tháng đc 2tr thì mở ra làm j. để làm vc khác cho lành

kevin51
01-07-2014, 15:46
em nghĩ bác mở quán tạp hóa hay j j cho hsinh , rồi ng dân. mở quán bé bé sau đó nếu đc thì mở rông ra dần dần hay hơn mở quán poto đấy

truongdinhnam
02-07-2014, 09:54
Tò mò chút, chứ thấy bác này số lượng bài viết khủng, avatar thì làm ở FPT, mà chẳng lẽ giờ dọn về quê sống sao? :(

Chính xác đấy bác ơi. Em dọn về quê ở Thanh Hóa sống rồi. Vì chuyện gia đình ạ.

truongdinhnam
02-07-2014, 09:56
Mức độ sinh lãi quá thấp so với số vốn bỏ ra, 2tr/tháng thì phải hơn 2 năm mới thu hồi vốn trong khi sau 2 năm mức độ trượt giá thì 50tr của 2 năm sau chắc tăng lên thêm mấy chục triệu nữa.

2tr/tháng chả lẽ ko ăn ko uống ko tiêu :D

=> Bỏ ngay vì ko khả thi :D

Cảm ơn bác đã tư vấn. Ở quê thực sự là rất khó để có được việc gì làm ra hồn.

truongdinhnam
02-07-2014, 09:58
Bác tính 100k/ ngày đối với 1 quán Photo thì thôi mở ra làm gì cho mệt nhưng nếu Bác tính sai thì sẽ mất cơ hội đó.

Mở quán Photo không phải chỉ để photo không thôi VD Bac có thể làm thêm dịch vụ đánh máy cái này ở quê cũng rất nhiều ng cần đặc biệt là các Cô giao + người trong ủy ban không phải ai cũng đánh máy đc.
Có thể mở thêm dịch vụ Ghi đĩa. In Ảnh ........ Bán thêm đồ dùng học sinh như sách vở, giấy bút........
Gần 2 trường cấp 1,cấp 2 thì bán đc cũng ko phải là ít đâu nhé.
Rồi lặt vặt nữa hi cũng kha khá.

Nếu bác định mở quán photo thì Mình khuyên bác nên đi học 1 khóa học cơ bản để còn biết khác phục các vấn đề cơ bản của Máy photo + máy in nhé.

CHúc Bác thành công.

Cảm ơn bác. Em sẽ nghiên cứu thêm ạ.

mason.uce
02-07-2014, 10:33

Nguyên nhân là ở cái link này

http://lapmangfpt24h.com/

kakathieugia
16-07-2014, 17:15
bạn có lợi thế về địa điểm khá tốt, nghiên cứu kĩ xem những người thường xuyên ra vô mấy cái trường và ủy ban đó còn có nhu cầu nào khác nhiều hơn và khả thi hơn so với cái nhu cầu chỉ photocopy ko thôi ko??? Mình nghĩ là nghiên cứu kỹ hơn thì 50triệu sẽ cho bạn cơ hội kinh doanh tốt hơn với điều kiện hiện tại so với làm photocopy mà kiếm 2triệu/tháng