PDA

View Full Version : Cho em hỏi android chạy ứng dụng đa nhiệm có tốn pin không ?

Super E3
14-06-2014, 12:05
Các bác ơi, em mới dùng thử galaxy tab của samsung, thấy android có chế độ đa nhiệm, đa cửa sổ có thể chạy được cùng lúc 2 ứng dụng trên màn hình. Em thì hay làm nhiều việc cùng lúc.

Vậy cho em hỏi, nếu mình chạy như vậy thì sẽ tốn pin nhiều hơn bình thường phải không ?

Vả lại có con galaxy tab S 10.5 mới ra của samsung nghe đồn màn hình Super Amoled đẹp, mà tiết kiệm pin hơn các con cũ. RAM thì 3GB. Chạy đa nhiệm, đa ứng dụng trên con đó thì rất tốt và mượt mà phải không ạ ?

nangamxadan
14-06-2014, 14:40
Bạn làm việc nhiều nên cần phải mở 2 ứng dụng cùng lúc trên màn hình nhỉ ? Nếu bạn phân vân con galaxy tab S mới ra đây thì độ phân giải là 2.560 pixel luôn. Màn hình rộng hơn nữa nên góc nhìn cũng rộng hơn. làm việc sẽ thấy nhiều hơn, thoải mái hơn đó.

matxamatgan
14-06-2014, 14:45
Cho mình hỏi xem phim trên em này thì vấn đề tỏa nhiệt, pin dùng lâu không, có mượt mà không ?

MegaTROLL
14-06-2014, 15:01
Chiều nay có đọc 1 bài review nước ngoài, nhìn máy mỏng manh như vậy thôi chứ mà pin khủng kinh, công thêm chế siêu tiết kiệm pin còn có vài phần trăm pin mà xài được mấy giờ nữa. Hóng test!.

paparoti
14-06-2014, 15:07
Như cái màn hình omeled kia nó nói vậy có ảo quá không các bác ?

sucmanh86
15-06-2014, 20:39
Mình thấy mấy cái ứng dụng chạy ngầm này nếu đê chạy ngầm thì tốn RAM nhiều lắm. Mà dùng điện thoại hay máy tính bảng thì chắc chắn sẽ có lúc dùng 2 ứng dụng cùng lúc, nên khi đó nếu máy có RAM nhiều thì chuyện đó hóa ra dễ dàng rồi. RAM trống nhiều sẽ giúp máy hoạt động trơn tru hơn đó. Dòng Galaxy Tab S này hỗ trợ 3GB, chip 1.9, chắc nhanh hơn các dòng đồi thủ :D

twe20
15-06-2014, 21:07
góc nhìn rộng, độ tương phản hơn 1000 lần Ipad "đủ" để bạn dùng con Galaxy Tab S này giải trí từ Game cho tới phim ảnh với chất lượng hình ảnh cực cao rồi

nino
15-06-2014, 21:12
Hiện tại các các thông số do bên samsung đưa ra và so sánh đánh giá thôi. hóng review từ các trang để có cái nhìn tổng quan về sẩn phẩm dòng Galaxy Tab S này. Vì theo nhưng con số, mình thấy khá ấn tượng
bạn không phải cân nhắc quá nhiều đâu

Các bác ơi, em mới dùng thử galaxy tab của samsung, thấy android có chế độ đa nhiệm, đa cửa sổ có thể chạy được cùng lúc 2 ứng dụng trên màn hình. Em thì hay làm nhiều việc cùng lúc. Vậy cho em hỏi, nếu mình chạy như vậy thì sẽ tốn pin nhiều hơn bình thường phải không ?
Vả lại có con galaxy tab S 10.5 mới ra của samsung nghe đồn màn hình Super Amoled đẹp, mà tiết kiệm pin hơn các con cũ. RAM thì 3GB. Chạy đa nhiệm, đa ứng dụng trên con đó thì rất tốt và mượt mà phải không ạ ?

http://www.ddth.com/showthread.php/1225158-H%E1%BB%8Fi-v%E1%BB%81-d%C3%B2ng-Samsung-Galaxy-Tab-S-m%E1%BB%9Bi-ra-%29?p=4220755&highlight=#post4220755

:emlaugh:

bonmin38
19-06-2014, 14:46
galaxy tab S 10.5 dùng vỏ nhẹ hơn các loại màn khác, vả lại màn hình super amoled giúp tiết kiệm pin rất là nhiều luôn. Nên coi phim HD cũng phải 11 tiếng mới hết đó bạn.

Khả năng tái tạo màu sắc thì khỏi bàn rồi. Quá tuyệt. Nghe đâu hơn 90% so với Adobe đấy.

Còn ram 3G lận. Bạn tha hồ mà vừa xem phim vừa nt cho bất kỳ ai mà cũng chẳng sợ giật, yếu :D
Màn Super Amoled tích hợp luôn lớp cảm ứng vào tấn nền hiển thị rồi, độ tương phản hơn 1000 lần với công nghệ cũ, góc nhìn lớn, màn nịnh mắt, thêm Adaptive Display vô kì này nữa thì vụ ám xanh kia vứt vào góc đc rồi :beauty:

dicau35
19-06-2014, 14:47
"ace cho mình hỏi, con này là tablet đầu tiên sử dụng bảo mật vân tay ạ !? Thấy dùng tiện hơn với bảo mật passcode thông thường, căn bản vì thao tác nó nhanh với mức độ bảo mật cao hơn.
"

nhoi894
19-06-2014, 14:48
"ace cho mình hỏi, con này là tablet đầu tiên sử dụng bảo mật vân tay ạ !? Thấy dùng tiện hơn với bảo mật passcode thông thường, căn bản vì thao tác nó nhanh với mức độ bảo mật cao hơn.
"

Chuẩn, Tab S này là hoàn hảo cùng với cặp camera của nó, ngay cả apple cũng chỉ trang bị camera 5.0 lên dòng ipad air và mini mới, trong khi của em tab S này là 8.0Mpx và trước tận 2.1Mpx, thay cho một cái máy ảnh du lịch rồi haha, thấy có mấy bác hướng dẫn cách làm nhiếp ảnh gia chỉ với thiết bị di động sẵn có, ai tổng hợp lại 1 bài đầy đủ đê :D
"

lambu323
19-06-2014, 14:49
Các bác ơi, em mới dùng thử galaxy tab của samsung, thấy android có chế độ đa nhiệm, đa cửa sổ có thể chạy được cùng lúc 2 ứng dụng trên màn hình. Em thì hay làm nhiều việc cùng lúc.

Vậy cho em hỏi, nếu mình chạy như vậy thì sẽ tốn pin nhiều hơn bình thường phải không ?

Độ ăn điện giảm xuống 30% so với công nghệ cũ, siêu tiết kiệm luôn, rồi còn chế độ ultra saving nữa, máy còn 15% mà bật lên để nghe gọi cũng đc cả ngày chứ chẳng chơi

dayno542
19-06-2014, 14:50
Nói thật thì dạo gần đây mấy cái smart device ngốn pin rất nhiều. mới load film được 1 chút là gần sạch pin mà dòng tab S này tới 11 tiếng thì không sợ bị bỏ lỡ giữa chừng bộ phim yêu thích rồi *tung hoa*

Báo đăng rần rần, bàn tán thì xôn xao, nôn tới ngày ra mắt quá. Nhìn hình thôi đã thấy màn hình Tab S đẹp rồi, ra ngoài chắc sẽ bất ngờ hơn nữa, xem film rất đẹp, xem hình cũng thế, đi ngoài trời nắng chắc chắn ko bị chói với công nghệ màn hình mới như thế này

doixa35
19-06-2014, 14:53
Chiều nay có đọc 1 bài review nước ngoài, nhìn máy mỏng manh như vậy thôi chứ mà pin khủng kinh, công thêm chế siêu tiết kiệm pin còn có vài phần trăm pin mà xài được mấy giờ nữa. Hóng test!.

"Viền kim loại thấy có vẻ ok, nếu gia công tốt với thép không gỉ vân sọc kết hợp với độ mỏng 6.6mm thì tuyệt vời, con galaxy tab S này sẽ trở thành trào lưu, hơn cả Sky A870, không thích viền benzen lắm, yếu và dễ mất màu. Còn cái nắp lưng giả da chấm bi, lúc S5 ra thấy nhiều người nói nhưng giờ thì thấy hữu dụng, tay trơn mà :3
"

caumu37
19-06-2014, 14:54
Đò công nghệ luôn chạy đua cấu hình, trải nghiệm, Samsung ra mắt tablet đầu tiên có màn hình 2K, ram 3GB, chip 8 nhân, Samsung luôn đi trước những hãng khác và dẫn đầu về công nghệ, và cái giá cũng luôn dẫn đầu - luôn phù hợp người dùng

hia229
19-06-2014, 14:55

Màn hình super amoled tiết kiệm pin rất nhiều. Khả năng tái tạo màu rất chân thực. Mua về xem phim rất tốt đó.

hoc580
19-06-2014, 14:56
Nếu có tốn thì tốn chút xíu xiu thôi. So với galaxy tab S 10.5 mới ra mắt của Samsung có sử dụng màn hình super amoled siêu tiết kiệm pin đó bạn. Cho nên bây giờ việc tiêu hao pin khi chạy đa nhiệm, đa cửa sổ với galaxy tab S không còn là vấn đề to lớn nữa :D

đa nhiệm với ram 3Gb thì ok rồi, màn chia hai, bên check facebook, bên xem film, chơi game hay đọc truyện mà k sợ gấu gọi chửi do ko rep meg >:)

tnua62
19-06-2014, 14:57
Không ảo đâu bạn à. Công nghệ super amoled hiện tại được báo chí khen ngợi ca tụng rất nhiều đó.

Trên Google có nói về công nghệ này của Samsung rồi đó.

Độ tương phản hơn 1000 lần so với ipad.

Đặc biệt sản phẩm được trang bị tính năng “Hiển thị thích ứng” (Adaptive Display) sẽ tự động điều chỉnh màu sắc, độ bão hòa, độ sắc nét... của hình ảnh dựa trên điều kiện môi trường xung quanh, giúp nội dung được hiển thị ở chất lượng cao nhất. Ngoài ra thiết bị cũng trang bị các chức năng cho phép người dùng tự điều chỉnh thiết lập hiển thị, độ sáng... để hiển thị nội dung video hay hình ảnh.

ngay thẳng ra thì hiệu năng này thừa cho sử dụng/399S, chỉ là đuổi theo những thứ mới thôi, một sự cố gắng ko hề nhỏ của samsung

nauvui
19-06-2014, 14:59
bạn Sam đợi Apple chạy theo với chứ, chạy nhanh thế ai chạy kịp, tivi to oành max được màn 4k, tab S chơi hẳn 2k, hẳn là nét hơn tivi nhiều voiws tỉ lệ pixel/inch

hoihat28
19-06-2014, 15:00
bạn Sam đợi Apple chạy theo với chứ, chạy nhanh thế ai chạy kịp, tivi to oành max được màn 4k, tab S chơi hẳn 2k, hẳn là nét hơn tivi nhiều voiws tỉ lệ pixel/inch

Nói chung giá 400$ là quá tốt cho cuộc tình, đc đi với e res 2K, e Ram 3GB, chip 8 nhân, quá ngon lành rồi, service của Samsung khá tốt nữa, mua thêm cái Tab S cho đồng bộ, hóng chờ ngày về VN thôi, cố gắng mì gói đây, sinh viên khổ quá :sosad:

bauki85
19-06-2014, 15:01
Chưa về VN nhưng bàn sôm quá, có vụ Multitasking thì vừa call video, vừa lướt web vi vu, hợp với bạn nào đi du học nước ngoài hay call về cho gia đình, tính năng khá hay, Samsung luôn rất chú ý tới tâm lí người dùng :D

deobui38
19-06-2014, 15:02
RAM 3Gb thì đa nhiệm hay đa đa đa nhiệm gì cũng chạy tút tùn tụt luôn ấy :D

ôm gọn cả thế giới thiết bị vào trong túi quần rầu :3 nói túi quần thì hơi quá mà đi phượt hay đâu xa chỉ mình ẻm tab S này là đủ, like ko hề nhẹ

soathao
19-06-2014, 15:05
Nhìn mà tủi thân, con Tablet mình Ram 512 lướt còn hơi giật, quả Ram này thì quá là đủ + dư sức rồi, rom cook vào nữa thì chả có gì cần bàn, màn Super Amoled tối đóng cửa xem JAV ngon khỏi bàn :beauty:

chutau41
19-06-2014, 15:07
Thiết thực nhất là Pin, màn, hiệu năng xử lý, khỏi dài dòng, như em tab S này là ok với hiện tại

tinhco71
19-06-2014, 15:08
Đúng rồi. xem phim trên em này coi liên tục 11h cũng được nữa đó. vì màn super amoled tiết kiệm pin là 1, và trong máy còn có chế độ tiết kiệm pin nữa

dangdo63
19-06-2014, 15:09
Theo mình biết thì không tốn pin nha bạn.

Mình thấy mấy cái ứng dụng chạy ngầm này nếu để chạy ngầm thì tốn RAM nhiều lắm. Mà dùng điện thoại hay máy tính bảng thì chắc chắn sẽ có lúc dùng 2 ứng dụng cùng lúc, nên khi đó nếu máy có RAM nhiều thì chuyện đó hóa ra dễ dàng rồi. RAM trống nhiều sẽ giúp máy hoạt động trơn tru hơn đó. Dòng Galaxy Tab S này hỗ trợ tận 3GB ram, chip 1.9, chắc chắn nhanh hơn các dòng đồi thủ, chạy đa nhiệm sẽ tốt hơn đó.

Đây là sản phẩm có nhiều công nghệ nhất hiện nay, và pin và màn hình đc đặc biệt chú trọng, thời gian lướt web lai rai cũng hơn 10h lận đấy, nhỏ e bên Anh đang dùng được mấy bữa, nó bỏ Ipad Air rồi :D

thaoly581
19-06-2014, 15:10
Đây là sản phẩm có nhiều công nghệ nhất hiện nay, và pin và màn hình đc đặc biệt chú trọng, thời gian lướt web lai rai cũng hơn 10h lận đấy, nhỏ e bên Anh đang dùng được mấy bữa, nó bỏ Ipad Air rồi :D

Camera tới 8 chấm thế kia thì quá tuyệt vời rồi, chụp hình đẹp phết, không như ipad chỉ có 5 chấm.

keu750
19-06-2014, 15:11
Không ảo đâu bạn à. Công nghệ super amoled hiện tại được báo chí khen ngợi ca tụng rất nhiều đó.

Trên Google có nói về công nghệ này của Samsung rồi đó.

Độ tương phản hơn 1000 lần so với ipad.

Đặc biệt sản phẩm được trang bị tính năng “Hiển thị thích ứng” (Adaptive Display) sẽ tự động điều chỉnh màu sắc, độ bão hòa, độ sắc nét... của hình ảnh dựa trên điều kiện môi trường xung quanh, giúp nội dung được hiển thị ở chất lượng cao nhất. Ngoài ra thiết bị cũng trang bị các chức năng cho phép người dùng tự điều chỉnh thiết lập hiển thị, độ sáng... để hiển thị nội dung video hay hình ảnh.
trước thấy màn retina của apple là đỉnh, con này còn đỉnh hơn, xấp xỉ 180 độ, không tưởng tượng nổi, chắc thế hệ màn hình 360 cũng sắp được ra mắt, vẫn còn cái thắc mắc là vụ nghe gọi không cần sim hoạt động như thế nào !?

dahu581
19-06-2014, 15:12
PIn lần này tận 7900mAh ở con Galaxy Tab S 10.5, pin thế này thì dùng đến bao giờ mới hết, cải tiến về điểm này là ăn tiền rồi, lại là máy Android, vọc vạch sướng khỏi bàn

comcoi29
19-06-2014, 15:13

Ôi với 3GB RAM này, thêm chip 8 lõi này, tốc độ cao hơn 1.9GHz này, màn hình super amoled tiết kiệm pin hơn 50% so với các màn khác nữa này... ôi trời ơi, đúng là siêu phẩm để mình chơi game tìm kiếm bấy lâu đây mà

beo682
19-06-2014, 15:13
Ôi với 3GB RAM này, thêm chip 8 lõi này, tốc độ cao hơn 1.9GHz này, màn hình super amoled tiết kiệm pin hơn 50% so với các màn khác nữa này... ôi trời ơi, đúng là siêu phẩm để mình chơi game tìm kiếm bấy lâu đây mà

Samsung dẫn đầu công nghệ quá rồi. Game android trước giờ chắc chơi được hết từ A-Z luôn quá. Tuyệt vời ghê :D

ntuan8x
03-08-2014, 16:18
lên nào các bác ơi