PDA

View Full Version : tạo quyền admin

duconline
26-05-2007, 19:43
xin nhờ các anh giỏi về tin học giúp em làm chủ được máy tính của em với. hay nói cách khác là giúp em cách tạo một tại khoản addmin và mất khẩu với

ovantin
26-05-2007, 19:49
right click my computer\manage\local user and group\user\ right click chọn new user. Sau khi tạo xong user, right click user\property\tab member of chọn add, chọn find now tìm administrators. vậy là xong

Lord_of_monsters
28-05-2007, 08:50
cái này chỉ áp dụng khi máy bạn hiện thời bạnu đăng nhập với quyền quản trị tức admin, nếu bạn dùng máy công ty chẳng hạn có quản trị mạng thì bạn chỉ là user và khoôg có quyền này

trieudoahong
28-05-2007, 19:58
dùng mấy cái đãi hiren xóa pas admin đi rồi thì tha hồ quậy luôn.

Max13
29-05-2007, 00:31
để làm chủ đươc máy thật sự ,đầu tiên làm theo như bạn ovantin ,làm 1 user admin pas dài tí nhớ làm 1 user Guest cho người khác dùng,sau đó để tránh trường hợp dùng hiren để xóa pas như ông trieudoahong nói thì vào CMOS bỏ chức năng boot từ CD-Rom chỉ xài boot từ hdd, rồi cài pass CMOS.Theo tui thì bảo vệ được 80% quyèn admin .
Tui làm cách ấy có ai phá được nữa kô,xin chỉ giáo

trieudoahong
29-05-2007, 17:08
tháo pin cmos ra sau đó phá tiếp.

laitang
29-05-2007, 22:23
Dùng case có khóa đằng sau là khỏi tháo pin. Nhưng có nhiều main cho phép nhấn một nút đặc biệt là vào multiboot từ CD,USB,... khỏi cần sửa CMOS !

trieudoahong
30-05-2007, 01:24
nút F11 ở mấy main ASRock hoặc F2 ở vài MTXT.

Lord_of_monsters
30-05-2007, 09:42
nút F11 ở mấy main ASRock hoặc F2 ở vài MTXT.

>tính làm bảo mật thì lâu chứ tính phá (nhăm nhe mà phá kiểu gì cũng được ah) em đã ngứa mắt thằng IT bên công ty bảo hành nó cứ dán tem vào các con ốc không cho nhân viên em tháo ốc vệ sinh máy định kì nó bảo bao giờ có nó mới được mở máy ,em điên quá nhân hôm không có ai em tháo cái khe nhựa đằng trước chỗ dự chữ cho mấy CD ấy mà nhổ một loạt ram của phòng nó (5 máy liền ) rồi đóng lắp nhựa lại đi về hôm sau nó kêu không biết sao mất ram mà không ai mở máy cả >>đền oan >>còn mấy ram kia em về thuởng cho mấy anh em vì kì tích đó. Chơi àh chơi luôn, kiểu gì cũng phá được hết đưa máy đây khoá cũng chơi, chơi chơi chơi