PDA

View Full Version : chuột bị treo

tuanyeucuahong
26-05-2007, 15:10
các bạn cho mình hỏi sao con chuột dang sài tại sao bây giờ nó treo cứng rồi , kô sao xài được nữa , mình dùng chuột quang , nó vẫn hiện con trỏ nhưng kô di chuyển đuợc, mình đổi cursor thì vẫn duợc , đã cắm lại cho chặt rồi, đã cài lại win, đã làm mọi cách rồi mà vẫn vậy, các bạn biết làm sao kô

spartacus
26-05-2007, 15:25
thế thì con chuột đó die rồi chứ còn gì nữa, thay con chuột khác đi là ok thôi mà

tuanyeucuahong
26-05-2007, 15:57
thay 3 con khác rồi vẫn vậy bạn ạ

tFX
26-05-2007, 16:17
thử kiếm con chuột ngõ USB xem

tuanyeucuahong
26-05-2007, 16:29
em lại chằng có con nào là usb cả

tuanyeucuahong
26-05-2007, 16:30
nhưng cái đèn con chuột vẫn sáng các bác ạ, mình kô nghĩ là do chân cắm lỏng, mình vào trong đĩa boot có dùng test rồi mà vẫn kô đuợc, mình kô có con chuột usb nào cả

nintama
26-05-2007, 20:43
đại khái thế này
tức dây nhợ khôg vấn đề gì cả.. nên đèn nguồn cho mouse vẫn sáng, nhưng sợ là chip quản lý trên main PS/2 mouse đã lên dĩa, nên dù có thay chuột vẫn không detect dc. (cài win, thay chuột, cắm chặt jhay bất cứ cái gì)

khác phục:
1.còn bảo hành, vác ra đó hành nó, có thể sẽ ngưng dùng máy vài ngày
2. hết BH hay không mún xa rời pc, ra mua 1 cái chuyền PS/2 sang USB. gắn vào con chuột, rồi gắn vào ngõ USB trên máy....xong

tuanyeucuahong
27-05-2007, 15:35
đại khái thế này
tức dây nhợ khôg vấn đề gì cả.. nên đèn nguồn cho mouse vẫn sáng, nhưng sợ là chip quản lý trên main PS/2 mouse đã lên dĩa, nên dù có thay chuột vẫn không detect dc. (cài win, thay chuột, cắm chặt jhay bất cứ cái gì)

khác phục:
1.còn bảo hành, vác ra đó hành nó, có thể sẽ ngưng dùng máy vài ngày
2. hết BH hay không mún xa rời pc, ra mua 1 cái chuyền PS/2 sang USB. gắn vào con chuột, rồi gắn vào ngõ USB trên máy....xong

cảm ơn bác , mình đã mua con chuột usb optical mítumi mới luôn cho nó tiện , và lụm luôn cái micro somic,có 3 đồng , sao rẻ thúi thế nhỉ