PDA

View Full Version : Công nghệ mới WIFI Thông Minh đăng nhập wifi free xác thực bằng like fanpage, gmail, sdt nè các bác.

chipchip120
11-06-2014, 10:25
Wifi Thông Minh: Thực hiện Digital Media Marketing thông qua mạng Wifi tại một khu vực nhất định. Khi người dùng truy cập “Digital Wifi” – Wifi miễn phí tại các địa điểm cung cấp dịch vụ (nhà hàng, khách sạn, quán café…), quảng cáo sẽ hiển thị toàn màn hình trên thiết bị di động của họ (điện thoại thông minh, máy tính bảng…) trong thời gian chờ đăng nhập Wifi.
Tính năng của Wifi Thông Minh

Quản trị tập trung:
Quản lý tập trung đối các điểm truy cập, người dùng và dữ liệu thanh toán.
Tạo các báo cáo doanh thu và báo cáo sử dụng dịch vụ.
Tùy chỉnh cao:
Tích hợp với nhiều cổng thanh toán khác nhau
Tùy chỉnh cổng thông tin và xây dựng thương hiệu riêng.
Tin cậy và An toàn:
Kiến trúc máy chủ chuyển đổi dự phòng.
Nhiều lớp tường lửa và giám sát theo thời gian.
Mở rộng và Linh hoạt:
Kiến trúc hệ thống có thể mở rộng để đáp ứng hàng ngàn điểm truy cập.
Hỗ trợ nhiều mô hình kinh doanh khác nhau: Thanh toán, miễn phí, kết hợp, phân cấp.
Chi phí hiệu quả:
Lưu trữ online, thanh toán theo mô hình của bạn.
Không phải đầu tư phần cứng và phần mềm.

Các phương pháp xác thực.

Đăng nhập bằng số Điện thoại

Khách hàng không cần Password Wifi mỗi khi truy cập Internet tại cửa hàng. Chỉ cần nhập số điện thoại, khách hàng sẽ nhận được mã OTP gửi về số điện thoại khách hàng vừa nhập để truy cập Internet.

Đăng nhập bằng Like Fanpage
Khách hàng có Facebook là có Internet. Khách hàng truy cập và Like Fanpage là có thể truy cập Internet từ hệ thống Wifi của cửa hàng

Đăng nhập bằng Email
Khách hàng cần nhập tên Email để có thể truy cập Internet.

Đăng nhập bằng Mã xác thực
Khách hàng cần nhập User/Pass để có thể truy cập Internet. User/pass được cửa hàng tạo ra và cung cấp cho khách hàng có nhu cầu truy cập Wifi.

railoveangel
11-06-2014, 13:24
Không có thông tin cựu thể để thử hàng :/

thanhbang88
11-06-2014, 15:33
Có cần thiết bị gì không? cho link thao khảo đi bạn

an.cntt
11-06-2014, 21:28
http://thietbiphatwifi.com :D

lamgibaygio
13-06-2014, 18:43
Không có thông tin cụ thể & hướng dẫn nhỉ:
1. Link down tool
2. TUT hướng dẫn

doropop
16-06-2014, 13:03
Wifi thông minh này hiện tại đã ra mắt hay áp dụng ở đâu chưa bạn? Cái này phải mua thiết bị riêng, hay có thể cấu hình trực tiếp từ thiết bị có sẵn + két hợp tool? Cho thêm thông tin chi tiết để hiểu biết thêm đi bạn.

fast_connects
16-06-2014, 13:55
Công nghệ này có lâu rồi, ở VN cũng có công ty nói là có khả năng làm nhưng mình chưa gặp. Mình cũng đã test với cái wifi ở nhà, thấy hay nhưng để áp dụng thì hơi phiền cho khách chút. Còn nhiều công nghệ về cái này hay hơn nữa :D

chipchip120
19-06-2014, 10:42
đơn giản lắm bác a. có 1 AP cho các bác cắm vào.
1 trang cho các bác quản trị landing page để đăng nhập - quản lý danh sách khách hàng..
các bác vào trang: wifithongminh dot vn để xem nhé. mình chưa đăng đủ bài nên ko gửi link được. nói chug công nghệ này rất hay cho việc chăm sóc khách hàng và đưa ra những thông báo mới.

vietvinh212
19-06-2014, 10:59
chắc là thông tin thử nghiệm ra lò trước khi đưa vào khai thác qué, nhưng những công nghệ này ra đời thì ko bjk chừng nào mới dk sử dụng nữa, chắc tương lai xa

viettuans
23-06-2014, 13:30
Bác tham khảo link em gửi dưới đây bác biết chi tiết ngay (chưa đủ bài nên lại chưa được post link)
Tuy nhiên em giải thích sơ bộ cho các bác như sau:
Các thiết bị WiFi để sử dụng đều phải nạp lại phần Firmware mới của nhà cung cấp dịch vụ.
Khi chạy thì nó sẽ kết nối với phần mềm quản trị dạng cloud trên máy chủ của nhà cung cấp.
Còn với cách xác thực người dùng thì có thể xác thực qua: like fangage, email, số điện thoại.
Chi phí thông thường là thuê dịch vụ hàng tháng, tùy theo gói mà có giá khác nhau từ 200k- vài triệu.

Bác có thể vào bên em tham khảo phần giải pháp mô tả chi tiết hơn tại website bên mình: viettuans chấm vn, hoặc qua yahoo: nluuminh, M: 0903209123

kenhthuerieng
23-06-2014, 15:33
Bác có cái hướng dẫn cụ thể và có bản free thử nghiệm không? chạy thử demo xem hiệu quả không?

viettuans
24-06-2014, 09:21
Bác có cái hướng dẫn cụ thể và có bản free thử nghiệm không? chạy thử demo xem hiệu quả không?

Bác muốn xem demo, mời bác qua số 2, Ngõ 106, Nguyễn Ngọc Nại để xem demo trực tiếp nhé, trước khi qua thì alo mình 0903.209.123 nhé.

GreenXylitol
09-07-2014, 09:28
Anh em quan tâm đến dịch vụ này vào đây tham khảo nhé.
Miễn phí dùng thử 1 tháng.
Địa chỉ: 20/76 Nguyễn Chí Thanh – Hà Nội Điện thoại: 04.6297.1328 – 0934.552.058

Minh.Khoi
11-07-2014, 10:20
Nhà mình mà ở cạnh cái KFC thể nào mình cũng đầu tư con phát wifi siêu mạnh sau đó chơi trò này, thế là Fanpages lên like ầm ầm :3