PDA

View Full Version : Ghi đĩa ra bị mờ khi dùng phroshow gold?

watergirl728
26-05-2007, 00:21
Mình ko hiểu vì lý do gì , đã thử dùng nhiều cách mà chưa thành công.Ai có thể bảo mình make 1 cái VCD hình thật rõ nét bằng proshowgold được ko. Mình make videofile bằng pro sau đó dùng nero burn làm thành đĩa VCD nhưng hình ko nét như khi make thành videofile. Mà trước khi in đĩa, cái nero burn cứ phải encoding file cần burn là sao? có thể đó là lý do làm bị vỡ hình ko ít thì nhiều.?Pó tay rồi! Còn nữa cái seting chỉnh trong pro có phần screen TV 4:3, và widescreen 16:9 là sao nhỉ? độ rộng màn hình?Làm sao khi xem trên đầu VCD nhìn hình nét rõ như xem trực tiếp ti vi chứ, uhuh. Muốn làm đãi tặng đứa bạn mà cứ thế này oải quá, uhhu, tốn bi nhiêu đĩa trắng rồi.........

Lord_of_monsters
26-05-2007, 09:43
mình làm cái này hoài có sao đâu. chủ yế là các thiết lập cảu bạn trong pro show thôi, mình khoôn rõ là bạn làm tới đâu nhưng mình hướng dẫn 1 tý đầu tiên bạn add anh vô show, sau đó chọn tât cả anh nhân vào khung dưói bât kì ảnh nào nó đề 2.0 bạn chỉnh tăng huặc giảm cái này là thời gian anh lưu trên màn hinh,
chon bất kì só 2.0 nào ở giữa các ảnh để chỉnh thời gian delay giữa các ảnh, sau đó ấn chuột phải vô chọn auto random order để máy tự chuyển ảnh với các hiệu ứng khác nhau ( còn nhiều bạn tự tìm hiểu) bạn có thể thêm các lời bài hát vô đây cho show của bạn thú vị hơn bằng cách nhấn add mussic vô chữ drop music here dưới cùng màn hình.
sau đó bạn create video file >>
video format chọn vdc dạng nt hay pal tuỳ bạn thường chọn nt
display bạn chọn chế độ 4:3 cho chế độ màn hình thường (full màn hình) còn 16:9 là màn hình ở chế độ màn ảnh rộng khi bạn coi trên đầu video nó sẽ bị bóp vô, giữa bởi 2 viền đen phía trên phía dưới(cái này giông mấy phim coi ở rạp thôi)
quan trọng là encoding quality :bạn muốn net phải chỉnh cái này là high quality và dưới desturate bạn chon lên làm 1000 đi thế là nét căng
chúc bạn thành công với món quà của mình

hayyeuem
26-05-2007, 11:54
mình cũng ghi dĩa bằng nero6.0 dó sau khi converted avi sang vcd và chép vào cd thì hình ảnh cũng kô dẹp có phải tại file gốc avi kô dược dẹp nên nó mới bị như vậy kô các huynh

Lord_of_monsters
26-05-2007, 14:42
mình cũng ghi dĩa bằng nero6.0 dó sau khi converted avi sang vcd và chép vào cd thì hình ảnh cũng kô dẹp có phải tại file gốc avi kô dược dẹp nên nó mới bị như vậy kô các huynh

>>không phải vậy mà trình convert tệ qua chứ sao, nói chung đã là convert chất lượng không được tốt cho lắm

Lord_of_monsters

>>không phải vậy mà trình convert tệ qua chứ sao, nói chung đã là convert chất lượng không được tốt cho lắm

Lord_of_monsters

hayyeuem
26-05-2007, 16:22
mình xài total convert 3.10 mà kém sao bạn có cái nào hay hơn thì chỉ mình với

hunghoai
26-05-2007, 16:51
mình xài total convert 3.10 mà kém sao bạn có cái nào hay hơn thì chỉ mình với

Canopus Procoder, Tmpgenc Xpress