PDA

View Full Version : [Q] Dựa vào IP có tìm được số điện thoại không?

nguyenvu
24-02-2003, 22:02
Cho mình hỏi một chút:
Dựa vào số IP khi lên mạng có biết được số điện thoại của IP đó không?

veya
24-02-2003, 22:09
Theo tui biết là ko?

Bri-Dennis
24-02-2003, 22:44
Tại vì mỗi lần bạn dialup tới ISP thì bạn sẽ được cấp một IP khác nhau (thường là vậy...) vì vậy không thể biết được số điện thoại nếu chỉ biết IP thui.

Kyo
25-02-2003, 12:10
Đúng như Bri-Dennis nói, với dial-up thì IP chả có nghĩa lý gì cả. mỗi lần lên 1 khác, nhiều người dùng chung 1 IP... etc.
Câu trả lời là: không.

dtt_vn
25-02-2003, 14:52
to kyo : có pahỉ bác bên Tổ Chức Hacker Cực Hữu không?

mRrO
27-02-2003, 02:37
chào mọi người,
Thật sự thì từ chuyện biết được IP đến chuyện biết được số điện thoại là một quảng đường khá ngắn.
Trước hết, khi biết được IP của bạn, chắc chắn người ta cũng biết được ngày giờ nào bạn mang IP đó. Sau đó, dùng những công cụ xác định vùng của một ip (chủ đế này đã được thảo luân trong đây rồi) , người ta nhanh chóng tìm ra IP đó là từ nước nào. And then, họ sẽ liên lạc với những ISP chính ở nước đó, và dựa vào IP + với ngày giờ mà họ có được, các ISP sẽ nhanh xác định được số điện thoại của bạn là số nào (chuyện này là chuyện nhỏ, dễ như bấm nút), and you are traced down :D.
Do đó, về mặt nguyên tắc, dù bạn có xài proxy đi chăng nữa, một khi người ta đã muốn trace you down rồi thì sẽ không khó, vấn đề là time thôi, bởi vì dù có làm gì đi chăng nữa, bạn vẫn phải đi qua đường dây điện thoại, mà hệ thống điện thoại thì được log rất cẩn thận. Vì vậy, hehe, muốn trở thành một "hacker" giỏi, trước hết phải giỏi điện thoại đã (đó cũng là một trong những nguyên nhân chính làm cho Kevin Mitnick trở thành một trong những hacker giỏi nhất từ trước đến nay).
tham khảo thêm www.takedown.com
chào.

Navy
07-03-2003, 01:25
Vậy tại thời điểm giả sử đang chat tui dò được IP củ người cần tìm thì kiếm số biết người đó ở TPHCm vậy dựa vào Ip tại thời điểm đó hỏi ai để biết số điện thoại truy cập . ai biết xin chỉ , nếu cần thì hẹn nhau thực hành thử

Maxx
08-03-2003, 01:01
Bạn đi hỏi ISP ấy nhưng họ sẽ không trả lời cho bạn biết đâu

Navy
08-03-2003, 01:13
Vậy thì hỏi ai đây , lỡ tui phải lòng ai , do được ip nhưng chẵng kiếm được nhà em thì chết vì tương tư quá

yuna_admirer
10-03-2003, 23:59
how 're about downing SYSLOG SERVER of THE ISP ????

No log file = no trace

ptran
18-03-2003, 06:59
Bài viết được gửi bởi mRrO
chào mọi người,
Thật sự thì từ chuyện biết được IP đến chuyện biết được số điện thoại là một quảng đường khá ngắn.
Trước hết, khi biết được IP của bạn, chắc chắn người ta cũng biết được ngày giờ nào bạn mang IP đó. Sau đó, dùng những công cụ xác định vùng của một ip (chủ đế này đã được thảo luân trong đây rồi) , người ta nhanh chóng tìm ra IP đó là từ nước nào. And then, họ sẽ liên lạc với những ISP chính ở nước đó, và dựa vào IP + với ngày giờ mà họ có được, các ISP sẽ nhanh xác định được số điện thoại của bạn là số nào (chuyện này là chuyện nhỏ, dễ như bấm nút), and you are traced down :D.
Do đó, về mặt nguyên tắc, dù bạn có xài proxy đi chăng nữa, một khi người ta đã muốn trace you down rồi thì sẽ không khó, vấn đề là time thôi, bởi vì dù có làm gì đi chăng nữa, bạn vẫn phải đi qua đường dây điện thoại, mà hệ thống điện thoại thì được log rất cẩn thận. Vì vậy, hehe, muốn trở thành một "hacker" giỏi, trước hết phải giỏi điện thoại đã (đó cũng là một trong những nguyên nhân chính làm cho Kevin Mitnick trở thành một trong những hacker giỏi nhất từ trước đến nay).
tham khảo thêm www.takedown.com
chào.

nói thì đúng vậy nhưng làm thì không được vì không có ISP nào mà đưa log file ra trừ trường hợp luật pháp đòi hỏi .

nếu ai (không phải police) hỏi ptran cái log file của hãng thì làm ơn nhớ mang theo cái tra't tòa , còn không thì đừng hòng .