PDA

View Full Version : Màn hình máy tính

maxstring
25-05-2007, 12:03
Tôi có một màn hình samsung syncmaster753DFX đã dùng được 2 năm, màn dùng vẫn tốt, không hiểu sao hôm qua trời nóng mất điện nhiều(11h đêm vẫn mất điện) nên màn hình mất một số màu, chẳng hạn như màu đỏ biến thành màu đen. Xin hỏi đó là bệnh gì và cách khắc phục. Xin chân thành cảm ơn!

badboy_h151ng
25-05-2007, 13:06
màn hình là màn hình CRT hay LCD nếu là LCD thì bó tay rồi không sửa được . Nếu là CRT có thể là bị nhiễm từ bạn có thể đem ra ngoài nhờ người người có thiết bị sửa giúp . Chỉ tác động bên ngoài hút từ tính . Giá không cao đâu

Lord_of_monsters
25-05-2007, 14:51
màn hình là màn hình CRT hay LCD nếu là LCD thì bó tay rồi không sửa được . Nếu là CRT có thể là bị nhiễm từ bạn có thể đem ra ngoài nhờ người người có thiết bị sửa giúp . Chỉ tác động bên ngoài hút từ tính . Giá không cao đâu
>>>> bậy không hà từ với tính cái gì ở đây.
thứ nhất như bạn nói thì màn hình của ban là samsung 753 dfx (thường chứ không phải LCD )còn hiện tượng của bạn bạn tắt đi bặt lại một vài lần, vỗ manh mạnh vào đít màn hình xem sao . đôi khi dùng lâu nó bị lỏng mối hàn. nếu vỗ mạnh không được bạn mang ra tiệm nhờ nó hàn lại huặc thay súng mầu ( màn hình có 3 súng mầu ) máy bạn hiện đang hỏng 1 cái súng
lol

maxstring
25-05-2007, 17:21
Hì! thanks! nhưng ko phải, hôm qua động vào case thế là lỏng cáp màn hình nối với máy tính, hôm nay vô tình chạm mạnh vào case lại bị mất một số màu nữa :D, thế là tháo cáp ra cắm lại là ok! cảm ơn tất cả mọi người, triệu chứng thì có một nhưng có thể có nhiều nguyên nhân.

Lord_of_monsters
26-05-2007, 09:22
không ai lại như bác bác biết sao không, bao giờ cái rắc lối nó cũng có 2 cái vít để cố định vậy mà bác không vít nó lại để xẩy ra hiện tượng đó, bác không nói làm gì người khác hehe tiền mất lại đau đầu nữa chứ >>rút kinh nghiệm vít chặt con đó lại<<