PDA

View Full Version : VPS - Digipower. Cần tư vấn ?

soul
25-05-2007, 11:52
Mình định thuê 1 Acc VPS bên Digipower loại DP-VPS-02. Ko biết có bạn nào đã xài dịch vụ đó chưa tư vấn giúp mình về cái tốc độ, chất lượng của nó. Nếu có thể cho mình xem 1 vài Website đang chạy VPS của Digipower

DigiPower
26-05-2007, 02:55
www.raovats.com
www.vitinhcu.com

đều là VPS02

vietgiaitri
26-05-2007, 15:41
ui sao lại cung cấp thông tin dịch vụ cho bên thứ 3 vậy nhỉ?

soul
26-05-2007, 17:24
To Digi : Thank, Good
To Vietgiaitri : Bạn nói vậy là sao vậy.?

DigiPower
26-05-2007, 22:09
ui sao lại cung cấp thông tin dịch vụ cho bên thứ 3 vậy nhỉ?

Cả 2 ví dụ trên đều đã được chính khách hàng đó public trên DDTH rồi. Bạn có thể search lại. Bên DP hiểu ý bạn và chúng tôi ko tự do làm điều ko được phép đó đâu.

vietgiaitri
27-05-2007, 09:40
Mình nói như vậy không quá đâu các bạn. Đối với dịch vụ thuê server riêng thì cung cấp không ảnh hưởng gì nhiều nhưng nếu cung cấp thông tin của người sử dụng chung server (share hosting hay VPS) thì sẽ có nhiều cái phát sinh nếu người biết thông tin này là chính là người cùng sử dụng server đó. (thử hiểu đi, tớ cũng không hiểu lắm hehe).
Mình ví dụ nha đơn giản: tớ và raovat cùng 1 server, tớ thấy thằng rao vặt đáng ghét quá không biết làm sao để trả thù nó thế là tớ tìm cách DoS chính cái web của tớ thế là ảnh hưởng cả server và tất nhiên ảnh hưởng đến thằng raovat là cái chắc. Còn các bạn tự hỏi tại sao lại không Dó trực tiếp thằng raovat, ui làm thế nếu phát hiện và sử lý coi chứng bị kiện vì tội phá hoại người khác như chơi chứ mình tự DoS mình thì ai lại kiện :d. Quá làm thì DG không cung cấp dịch vụ cho mình nữa thui hehehe
Còn về chuyện thuê server riêng nha: Tớ và raovat cùng thuê server tai DG và tớ phát hiện ra rằng trên server của mình có 1 lỗi bảo mật mà hacker có thể khai thắc được vì thế tớ có thể dùng lỗi này để xâm nhập vào server của thằng raovat được vì nó cũng dùng server như server của mình.
Chỉ là ví dụ giả định hiểu sao cũng được. Mấy cái thông tin kiểu này phải bái phục bọn nước ngoài có hỏi kiểu gì nó cũng ko khai chứ VN thì hèm hèm khoe 1 tí cho sang mà (thông cảm nha bác DG em nói tí chứ không có ý gì đâu)

e-Games
27-05-2007, 09:43
Mình nói như vậy không quá đâu các bạn. Đối với dịch vụ thuê server riêng thì cung cấp không ảnh hưởng gì nhưng nếu cung cấp thông tin của người sử dụng chung server (share hosting hay VPS) thì sẽ có nhiều cái phát sinh nếu người biết thông tin này là chính là người cùng sử dụng server đó. (thử hiểu đi, tớ cũng không hiểu lắm hehe).
Mình ví dụ nha đơn giản: tớ và raovat cùng 1 server, tớ thấy thằng rao vặt đáng ghét quá không biết làm sao để trả thù nó thế là tớ tìm cách DoS chính cái web của tớ thế là ảnh hưởng cả server và tất nhiên ảnh hưởng đến thằng raovat là cái chắc. Còn các bạn tự hỏi tại sao lại không Dó trực tiếp thằng raovat, ui làm thế nếu phát hiện và sử lý coi chứng bị kiện vì tội phá hoại người khác như chơi chứ mình tự DoS mình thì ai lại kiện :d

bạn hiểu gì về VPS????????????

vietgiaitri
27-05-2007, 09:57
Mình nói như vậy không quá đâu các bạn. Đối với dịch vụ thuê server riêng thì cung cấp không ảnh hưởng gì nhiều nhưng nếu cung cấp thông tin của người sử dụng chung server (share hosting hay VPS) thì sẽ có nhiều cái phát sinh nếu người biết thông tin này là chính là người cùng sử dụng server đó. (thử hiểu đi, tớ cũng không hiểu lắm hehe).
Mình ví dụ nha đơn giản: tớ và raovat cùng 1 server, tớ thấy thằng rao vặt đáng ghét quá không biết làm sao để trả thù nó thế là tớ tìm cách DoS chính cái web của tớ thế là ảnh hưởng cả server và tất nhiên ảnh hưởng đến thằng raovat là cái chắc. Còn các bạn tự hỏi tại sao lại không Dó trực tiếp thằng raovat, ui làm thế nếu phát hiện và sử lý coi chứng bị kiện vì tội phá hoại người khác như chơi chứ mình tự DoS mình thì ai lại kiện :d. Quá làm thì DG không cung cấp dịch vụ cho mình nữa thui hehehe
Còn về chuyện thuê server riêng nha: Tớ và raovat cùng thuê server tai DP và tớ phát hiện ra rằng trên server của mình có 1 lỗi bảo mật mà hacker có thể khai thắc được vì thế tớ có thể dùng lỗi này để xâm nhập vào server của thằng raovat được vì nó cũng dùng server như server của mình.
Chỉ là ví dụ giả định hiểu sao cũng được. Mấy cái thông tin kiểu này phải bái phục bọn nước ngoài có hỏi kiểu gì nó cũng ko khai chứ VN thì hèm hèm khoe 1 tí cho sang mà (thông cảm nha bác DP em nói tí chứ không có ý gì đâu)
Hãy đọc hết từng câu của mình trước khi bắt bẻ nhé!

DigiPower
27-05-2007, 16:13
@vietgiaitri: hoàn toàn đồng ý về quan niệm không nên public thông tin khách hàng. Về mặt này bạn đúng. Tuy nhiên vui lòng đọc kỹ ở trên tôi viết:

Cả 2 ví dụ trên đều đã được chính khách hàng đó public trên DDTH rồi. Bạn có thể search lại.

Chúng tôi chỉ public lại những thông tin đã có sẵn trên DDTH chứ không phải tự ý đưa thông tin khách hàng ra. Bạn có thể search bài của các member: muabanhay hoặc raovats.com sẽ thấy.

Còn về câu hỏi của e-GAMES thì vietgiaitri cũng nên hiểu cho đúng. Ý bạn đó hỏi về mặt VPS nó ko như shared hosting. Và có lẽ chỉ là tranh luận nên chúng ta đừng dùng từ "bắt bẻ" nhé, nghe nặng nề quá.

Việc dùng VPS hay Dedicated thì vietgiaitri hiểu hơi bị sai chút. Nguyên tắc là các server config khác nhau, do tùy thuộc vào trình độ mỗi khách hàng, chứ ko phải là DP config toàn bộ giống nhau. Nếu bạn phát hiện lỗi CPANEL chẳng hạn thì bất cứ server ở đâu chạy CPANEL chưa update thì bạn cũng tấn công được chứ ko riêng gì ở DP.

Và xin lưu ý một lần cuối là DP ko tự do "khoe" khách hàng mà là có những thỏa thuận riêng hoặc chỉ dùng lại thông tin do khách hàng đã public.

Rất cảm ơn những ý kiến đó của bạn vì đó là những kinh nghiệm mà DP nói riêng và các doanh nghiệp khác nói chung nên lưu ý.

Thân,

vietgiaitri
27-05-2007, 21:25
Tớ chỉ nói vậy và có sự so sánh đôi chút với doanh nghiệp Vn với doanh nghiệp nước ngoài thui chứ không có ý bắt bẻ gì đâu!
vui vẻ bàn luận tí mà thế mới là diễn đàn

diet-ma
15-06-2007, 16:52
VPS2 chạy tạm ổn thôi tốc độ chưa good.

ku_thinh_pro
15-06-2007, 20:44
show hàng mới biết chậm hơn gói US

DigiPower
15-06-2007, 22:29
show hàng mới biết chậm hơn gói USBạn có thể cho biết cụ thể không?

VPS2 chạy tạm ổn thôi tốc độ chưa good.Tốc độ xử lý vào việc bạn chạy những gì trên đó vì VPS là do khách hàng tự quản lý root và tự vận hành chứ DP ko hề can thiệp vào. Network speed thì có thể bảo đảm rất tốt.