PDA

View Full Version : Hic, choa mình hỏi !!! Cái headfone

Hiep2x
25-05-2007, 11:36
Hôm nay mình mới dùng cái Headfone & mix lần đầu , cắm vào soundcard nhưng máy ko thấy nhận j cả. Thử ở ngoài thì cái headfone này hoàn toàn tốt mà ! Bác nào biết giải thích dùm mình cái !! Thanks !

Lord_of_monsters
25-05-2007, 11:58
íao nó lại nhận là sao không hiểu bạn cắm vào vận nhạc lên nghe chú cần nó nhận cái gì nếu không có nhạc ra, máy bạn chưa cài drive sound thế thôi vì tai nghe tốt cũng có thể bạn cắm lộn đầu

Hiep2x
25-05-2007, 12:03
Nhạc nó vẫn kêu ầm ầm ở loa ngoài ý.Làm j có chuyện lộn đầu ! Coàn cái driver hả, để mình kiểm tra lại . thanks

Hiep2x
25-05-2007, 12:08
Trùi , driver có làm sao đâu ,lại còn mới update hẳn hoi chứ . hichic

Lord_of_monsters
25-05-2007, 12:16
thế mình hướng dẫn như này nhé bạn rút dây cắm loa ra . cắm dây phone vô chỗ dây cắm loa nghe thứ coi, vì dây phone không phải thiết bị cần drive vó chỉ là thiết bị nhận tín hiệu có sẵn phát ra từ sound, bạn đnag nghe nhạc bằng loa >>drive tốt cạc sound tốt chỉ có cái dây phone của bạn có vấn đề, kiểm tra kĩ coi có cắm bị mo ve đầu cắm , chỉnh tiếng to nhỏ trên dây phone thế thôi

cuu_non
25-05-2007, 12:41
headphone có 2 dây 1 là của mic 2 là của loa..
------------------------
và bạn xem mấy cái lỗ main xem thế nào thử hết đi..
--------------
thử cách của bạn Lord_of_monsters xem đi nhé..
Chúc bạn cắm được ..:D

badboy_h151ng
25-05-2007, 13:10
nếu bạn dùng sound card có hỗ trợ trên từ 5.1 trở lên thì có 1 số main sẽ tự đông ngát bỏ chức năng của 2 lỗ cấm headset trên main . Bạn có thể cắm vào trực tiếp trên soundcard theo hướng dẫn của sách hướng dẫn đi kèm. vd như 5.1 thì là lỗ thứ 2 và 3

Hiep2x
27-05-2007, 10:01
Mình cắm vào dây loa thì được mà cắm vào đúng chỗ của nó thì ko được. Còn dây mix thì có mỗi 1 lỗ đấy cắm cũng tịt rồi

Hi!net
27-05-2007, 10:39
vậy có thể cái main của bạn nó hư rồi ..
Vì những thiết bị này là cắm vào là sài mà có cần phần mềm nào đâu
---------------
Nếu hết cách thì chỉ có mà đem đi bảo hành thôi.

cucxuong
27-05-2007, 11:30
mình nghĩ bạn bị như thế này hả: jac hồng cắm mic và jac xanh cắm speaker --> bạn cắm rất đúng --> nhưng chỉ nghe đươc chứ thu âm cũng hay nói qua mic đều không thấy gì --> bạn đã thử cài driver lại và unmute hết trong sound and audio devices nhưng vẫn không được --> vì sợ hỏng headphone nhưng đã thử máy khác vẫn thấy bình thường chứng tỏ headphone ko hỏng --> bạn sợ rằng chân cắm mic của mình hỏng nhưng khi cắm jac hồng vào vẫn thấy driver soundcard detect --> chân jac ko hỏng.... Theo mình nghĩ cũng giống như badboy_h151ng nói : một số driver soundcard 5.1 trở lên thì có 1 số main sẽ tự đông ngát bỏ chức năng của 2 lỗ cấm headset trên main --> bạn có thể tự cắm trên soundcard (việc setjump audio) cắm lại jump cho con máy của bạn xem, có khi con main của bạn còn ko có cái jump nào ý chứ ... :)