PDA

View Full Version : wake up Hibernate phải ấn nút power ???

live4life
22-05-2007, 22:35
Trước tớ dùng con main Asus chipset VIA(và vài cái main linh tinh khác nữa) ,mỗi lần Hibernate,lúc wakeup chỉ cần di chuột hoặc nhấn phím bất kỳ trên bàn phím.Bg tớ mới dùng con Intel 865 FBG (hay gì gì chẳng nhớ lắm),mỗi lần Hibernate mà muốn wake up thì phải ấn vào nút power trên vỏ case,có cách nào khắc phục được ko nhỉ?Tớ mò trong bios nhưng ko biết ở chỗ nào,có hay ko nữa.
Bàn phím tớ có phím sleep có chức năng stand by,có làm cách nào cho nó thành Hibernate được ko nhỉ ^^ .Shift + sleep cũng ko được :P .Mọi người giúp tớ với nha. Thanks!

vamicom0910
22-05-2007, 23:04
Ủa, mình mới biết là Hibernate thì gần giống như tắt máy nên fải nhấn nút Power mới mở dc chứ nhỉ

ninjapro
22-05-2007, 23:12
Khi Hibernate thì để wakeup lại ấn nút power là chuyện bình thường thôi. Còn bạn muốn thay đổi chức năng của nút sleep thì vào Control Panel->Power Options->Advanced.

sonnv
22-05-2007, 23:16
hibernate khác hẳn với stanby
HBN là một dạng tắt máy (cả nguồn). Khi HBN tất cả chương trình đang được lưu tại ram sẽ được ghi lại vào ổ cứng. Khi bật từ lần HBN sau đó mọi trương trình sẽ lại đơợc nạp vào ram.
Khác hẳn với stanby hay sleep

VnComputerJobs
22-05-2007, 23:49
Một số main hỗ trợ bật máy tình bằng mouse or key nên máy bạn đang tắt (HBN cũng vậy) vẫn có thể bật máy bình thường.

Bạn phải tìm trong BIOS và test thử tính năng này, nhiều BIOS có cho phép setup nhưng main lại không hoạt động.