PDA

View Full Version : [Q] Hidden Application

duckie
24-02-2003, 10:13
Em muốn làm một cái program chạy ẩn để lock cả mấy máy trong phòng cho tụi nó khỏi xài quá khuya hay quá sớm, bảo vệ sức khoẻ cộng đồng. Muốn làm dạng như đến 11 giờ máy tự động tắt hoặc không xài được cái gì khác ngoài trình chạy thường trú cho tụi nó download & phải đến 11 giờ trưa hôm sau mới trở lại như cũ, nhưng vấn đề làm cách nào để bắn vào máy tụi nó bí mật một chút. Các bác có cách gì giúp em với. Ngoài ra cũng cần một chút ký thuật để giải quyết vần đề thời gian nữa, làm sao để đồng hồ chạy ổn định & không bị đánh lừa.

KEM_WALL
24-02-2003, 18:00
ẩn program thì trong đây đã có post bài rùi, bạn dò lại ( khoảng 1,2 trang trước đó ), còn việc tránh bị lừa về thời gian thì hầu như kô thể đâu, nếu bạn dùng hàm now thì nhân viên chỉ việc sửa giờ hệ thống lại là xong. nếu bạn dùng timer đếm giờ kể từ lúc bật máy ( VD bật máy lúc 8h, bạn đếm đến 11h thì tắt ). kiểu này hạn chế về tốc độ, tuy nhiên việc đếm thời gian vô hiệu hoá chuyện sửa giờ hê thống ( chương trình bạn luôn chộp giờ hệ thống trước khi nhân viên kịp sửa giờ ). cái bất lợi của cách này là nếu user sửa giờ xong rùi restart, chương trình bạn sẽ chộp giờ sai ;)
tui khuyên bạn kô nên làm chương trình này. vì nếu để ý, bạn sẽ thấy giờ hệ thống còn có thể đổi mà kô cần vào windows

Nicky
24-02-2003, 20:21
Nhưng nếu bạn muốn viết thì cứ viết, chỉ để nâng cao tay nghề thôi cũng tốt mà.

dtt_vn
24-02-2003, 21:17
không nên viết nếu muốn hack người khác nhé. bạn sẽ khó làm send nó đi lắm. bự dữ lắm. KW nói cũng đúng, rất khó canh chính xác thời gian. muốn ẩn chương trình th2i dùng app.taskvisible = boolean ( không biết viết đúng không nhưng nhớ là vậy )