PDA

View Full Version : Hệ điều hành WebOS là gì?

nhinhonhinho
01-06-2014, 01:45
Nghe nói Smart TV mới nào của LG cũng dùng hệ điều hành WebOS. Thấy LG đang có chương trình khuyến mãi, muốn mua mà vẫn chưa hiểu rõ hệ điều hành này như thế nào. Ai hiểu về webOS cho mình xin chút thông tin mở mang hiểu biết chút.

banmai_xanh
01-06-2014, 02:53
đang có khuyến mãi thì cũng nên mua nếu như bạn thấy nhà mình cần ti vi đó :)

chaungoan
01-06-2014, 02:55
Hiện nay, xu hướng đưa mọi thứ lên internet và sử dụng trực tuyến đang ngày càng phổ biến. Bạn có thể dễ dàng tìm thấy trên internet các dịch vụ cho phép lưu trữ dữ liệu; dịch vụ chuyển đổi font chữ, tiền tệ, định dạng…; dịch vụ biên tập âm nhạc và video, dịch vụ biên tập và chuyển đổi hình ảnh, dịch vụ tra từ điển, biên dịch giữa các ngôn ngữ… Sở dĩ hình thức sử dụng trực tuyến được phổ biến và yêu thích bởi vì tính tiện lợi, nhanh chóng của nó. Bạn không phải cài rất nhiều phần mềm mà phần lớn trong số đó hiếm khi sử dụng đến, bạn cũng không phải loay hoay tìm kiếm phần mềm để cài đặt và sử dụng khi cần áp dụng một tính năng nào đó, bạn cũng không cần mang theo những ổ đĩa di động bởi vì bạn có thể sử dụng dữ liệu đã lưu trữ trên internet từ bất kỳ máy tính nào có nối mạng…

xuixi
01-06-2014, 02:56
sao em ko cài đx cái này nhỉ NovacomInstaller

chaungoan
Có thể hoặc bạn không cài được, hoặc cài rồi mà ko kết nối được thì bạn xem dùm bài "Hướng dẫn cài đặt webOS" nhé

nhinhonhinho
Thực ra tấm nền 4k này chỉ có anh LG sản xuất panel IPS với 3D bị động và anh SAMSUNG với PVA và 3D chủ động, SONY cũng chỉ là mua lại tấm nền của 2 anh này về lắp ráp thêm các công nghệ xử lý hình ảnh độc quyền vào mà thôi.
IPS trội hơn PVA và 3D bị động cũng tốt hơn 3D chủ động

banmai_xanh
01-06-2014, 02:58
Có lẽ một chiếc LG sẽ là lựa chọn tốt nhất về cả chất lượng, thương hiệu, hiệu năng sử dụng và giá

- - - Updated - - -

Tôi dùng TV 4K của LG, con 55", model cái gì LA9650 thì phải, nói chung là chưa có điều gì phàn nàn.

chaungoan
01-06-2014, 02:59
Hình như chỉ có mỗi TV LG là sử dụng tấm nền màn hình IPS, nghe nói tấm nền này cũng đc dùng cho các máy tính bảng của Apple.

nhinhonhinho
01-06-2014, 02:59
Máy e đã bật ON trong Developer Mod
Đã install phần mềm Preware với WebOSQuickInstall và khởi động lại máy nhưng vẫn không thấy icon của chương trìnnh nằm đâu cả
Làm sao a nhỉ?

banmai_xanh
01-06-2014, 03:00
Với việc tích hợp sẵn đầu thu kĩ thuật số chuẩn DVB-T2 trên TV LG, bạn sẽ được thưởng thức những kênh truyền hình chất lượng cao theo một cách vô cùng tiện lợi và hoàn toàn miễn phí.

- - - Updated - - -

Chỉ cần nhấp vào nút Home, bạn có thể chọn ra nội dung và chức năng từ Launcher phía dưới màn hình cho phép bạn chuyển đổi qua lại giữa các chương trình phát sóng và nội dung lựa chon.

nhinhonhinho
01-06-2014, 03:01
LG Smart TV dựa trên nền tảng WebOS mới cho phép bạn sử dụng tất cả nội dung giải trí ở LG Store, chẳng hạn như các chương trình Live TV, VOD, nội dung 3D, các ứng dụng và nội dung kiến nghị. LG Store cung cấp cho bạn một cửa hàng one-stop nơi bạn có thể tìm thấy tất cả mọi thông tin giải trí mà bạn cần.

banmai_xanh
01-06-2014, 03:01
Hình ảnh đẹp, có chiều sâu , mịn, tích hợp hầu hết các tính năng smart cao cấp có trên sản phẩm.

- - - Updated - - -

Mình thấy bạn nên mua TV UHD của LG, LG hình như là hãng đầu tiên đưa TV 4K về Việt Nam thì phải.

vuvantuan59
02-06-2014, 18:14
khuyên mua smarttivi android cho nó dễ dùng .

Sent from my iPhone using Tapatalk