PDA

View Full Version : Phần mềm phục hổi dữ liệu nào tốt nhất?

winall
20-05-2007, 22:48
Các bác cho hỏi Phần mềm phục hổi dữ liệu nào tốt nhất hiện nay? Mất dữ liệu có thể do xóa, forrmat, ...

Máy tôi bị hỏng partition, dùng GetDataback thì nhìn thấy lại toàn bộ file cũ, nhưng phục hổi lại thì file chẳng mở được.

cuongsoi
20-05-2007, 23:41
bạn thử dùng Easy Recovery xem, mình dùng cái đó cứu cũng hay lắm đó

winall
21-05-2007, 14:24
Tôi đã dùng thử Eassy Recovery thì thấy nó tìm ra cũng được kha khá file, tuy nhiên phân mềm này còn bị lỗi, chẳng hạn khi muốn View file thì chẳng view được, xong rồi thì chịu chết không quay trở lại đựoc màn hình Recovery, thế là đành tìm lại từ đầu.
Hơn nữa không biết Eassy Recovery phục hồi tại chỗ hay là copy sang 1 nơi khác? Getdataback copy sang 1 nơi khác nên dữ liệu chỗ cũ vẫn nằm đó đề phòng trương hợp vẫn còn lỗi

NoZ
21-05-2007, 15:10
R-Studio. Tôi thích xài phần mềm này.

ThaiBinhNET
21-05-2007, 17:19
Nucleus Kernel for FAT & NTFS là phần mềm phục hồi dữ liệu đạt hiệu quả tốt nhất trong trường hợp ghost nhầm hay pqmagic nhầm

MyLifeForShare
21-05-2007, 17:27
Có thể dùng Recover My Files => Rất mạnh! Khôi phục được cả khi đã format, tốc độ khá nhanh, cho xem trước file trước khi phục hồi, download:

http://files.myopera.com/medown1/files/Port%20Recover%20My%20Files%203.98%20Build%205124. exe
Bản Port không cài đặt!

TDNC
21-05-2007, 17:30
Không có phần mềm phục hồi nào là toàn diện cả. Mỗi cái có ưu, nhược điểm riêng và tỉ lệ % thành công khác nhau. Nếu cái thứ nhất không tìm ra được tứ bạn cần thì bạn nên tìm tiếp bạn phần mềm khác, không nên chỉ phụ thuộc vào 1 cái. Chúc bạn may mắn!

MyLifeForShare
21-05-2007, 17:48
Đã thế thì giới thiệu cho bạn một phần mềm cực mạnh nữa, rất nhiều người đã dùng và tin tưởng => Ontrack File recovery
Tải bản Port tui làm nè :)

http://www.divshare.com/download/221395-3ca
Bản này được giới thiệu trên LBVMVT mà 14000 lượt tải, khiếp :D

trieudoahong
21-05-2007, 18:57
R-Studio. Tôi thích xài phần mềm này.

cái này có chức năng gì hay ko bác. mà có thể kiếm nó ở đâu vậy?

À cái câu hỏi hôm bữa em PM cho bác khi nào bác biết nhớ PM lại cho em nha. cám ơn nhiều.

khoabeo108
21-05-2007, 19:54
Tôi đã dùng thử Eassy Recovery thì thấy nó tìm ra cũng được kha khá file, tuy nhiên phân mềm này còn bị lỗi, chẳng hạn khi muốn View file thì chẳng view được, xong rồi thì chịu chết không quay trở lại đựoc màn hình Recovery, thế là đành tìm lại từ đầu.
Hơn nữa không biết Eassy Recovery phục hồi tại chỗ hay là copy sang 1 nơi khác? Getdataback copy sang 1 nơi khác nên dữ liệu chỗ cũ vẫn nằm đó đề phòng trương hợp vẫn còn lỗi

Ko phải là phần mềm bị lỗi đâu, mà ko view được, nghĩa là nó ko cứu được file đó, có cứu được cũng mang tật :D

Easy Recovery cho bạn tùy chọn vị trí đặt file khôi phục