PDA

View Full Version : Nhờ cả nhà đánh giá website mới làm

hvkhanh90
26-04-2014, 11:13
Chào cả nhà,

Em mới hoàn thiện web bán hàng pinstore[.]vn

Cả nhà vào xem và giúp em cần hoàn thiện những gì với ạ, lần đầu làm web, chỉ biết sử dụng open source nên còn mù mờ lắm ạ.

Tiện thể bác nào có kinh nghiệm pr, marketing online thì chỉ cho e biết cần phải làm những bước nào với ạ

thanks cả nhà rất nhiều.

trumdkny
26-04-2014, 13:50
web đẹp, nhưng tốc độ vẫn chưa tốt

hvkhanh90
26-04-2014, 14:47

các vấn đề về tối ưu thì sao bác?

noenmo
26-04-2014, 16:51
các vấn đề về tối ưu thì sao bác?

Nhìn chung nếu là mới vào nghề mà làm như vậy là ổn rồi, nhưng việc sử dụng các plugins có thể dẫn đến tốc độ site chậm đi.
Có điều site của bạn nếu có nhiều thì cũng chỉ đến 1 triệu bản ghi do vậy cần phải tối ưu lại tốc độ của site. Việc này chắc cần phải ai có khả năng code chuyên nghiệp và đặc biệt là đối với wordpress.
máy chủ tại VN mà vào vẫn hơi chậm trong khi bài viết thì cũng chỉ có vài bài.

Về giao diện thì khá ổn rồi, nhưng về tốc độ cần điều chỉnh lại chút nhé
bạn có thể sử dụng google speed online để kiểm tra tốc độ và có hướng để tối ưu lại site.

Chúc bạn thành công!

hvkhanh90
26-04-2014, 17:36
Nhìn chung nếu là mới vào nghề mà làm như vậy là ổn rồi, nhưng việc sử dụng các plugins có thể dẫn đến tốc độ site chậm đi.
Có điều site của bạn nếu có nhiều thì cũng chỉ đến 1 triệu bản ghi do vậy cần phải tối ưu lại tốc độ của site. Việc này chắc cần phải ai có khả năng code chuyên nghiệp và đặc biệt là đối với wordpress.
máy chủ tại VN mà vào vẫn hơi chậm trong khi bài viết thì cũng chỉ có vài bài.

Về giao diện thì khá ổn rồi, nhưng về tốc độ cần điều chỉnh lại chút nhé
bạn có thể sử dụng google speed online để kiểm tra tốc độ và có hướng để tối ưu lại site.

Chúc bạn thành công!

thanks bác,
về plugin thì e cũng hạn chế tối thiểu rồi mà vẫn hơi chậm thật, cho e hỏi thêm là tối ưu SEO như thế ổn chưa ạ?

noenmo
26-04-2014, 19:56
thanks bác,
về plugin thì e cũng hạn chế tối thiểu rồi mà vẫn hơi chậm thật, cho e hỏi thêm là tối ưu SEO như thế ổn chưa ạ?

SEO thì mình không rõ lắm do khả năng SEO chưa tốt, mình chỉ có thể kiểm tra cho bạn khả năng SEO onpage nhưng việc này bạn hoàn toàn có thể làm được.
Hãy kiểm tra các thẻ HTML, tối ưu cấu trúc CSS nếu có thể hãy để ý đến cấu trúc dữ liệu để hiển thị tốt đối với google structure.
Bạn có thể kiểm tra tại
validator[.]w3[.]org

jigsaw[.].w3[.].org/css-validator
Phải đảm bảo valid nhé!
còn để kiểm tra dữ liệu có cấu trúc thì bạn sử dụng công cụ google structure như mình nói ở trên
Chúc bạn thành công!

hvkhanh90
29-04-2014, 08:48
SEO thì mình không rõ lắm do khả năng SEO chưa tốt, mình chỉ có thể kiểm tra cho bạn khả năng SEO onpage nhưng việc này bạn hoàn toàn có thể làm được.
Hãy kiểm tra các thẻ HTML, tối ưu cấu trúc CSS nếu có thể hãy để ý đến cấu trúc dữ liệu để hiển thị tốt đối với google structure.
Bạn có thể kiểm tra tại
validator[.]w3[.]org

jigsaw[.].w3[.].org/css-validator
Phải đảm bảo valid nhé!
còn để kiểm tra dữ liệu có cấu trúc thì bạn sử dụng công cụ google structure như mình nói ở trên
Chúc bạn thành công!

tks bác nhiều,

các pro cho e thêm ý kiến đi ạ :)

realboy12a1
30-04-2014, 10:42
web của bạn giao diện đẹp nhưng có điều vẫn chưa tối ưu các thẻ h1 h2 , ban đặt các thẻ này lộn xộn quá như thế không tốt . thân ái

hvkhanh90
05-05-2014, 16:23
web của bạn giao diện đẹp nhưng có điều vẫn chưa tối ưu các thẻ h1 h2 , ban đặt các thẻ này lộn xộn quá như thế không tốt . thân ái

thanks bạn,
mình sẽ chú ý hơn,

ps: bác nào biết cách thức marketing cho sản phẩm này ko ah?

phamlamanhtuan
07-05-2014, 11:07
Tốc độ load quá chậm, còn lỗi css và js. Mỗi lần mở trang gần như treo luôn chrome và firefox.
Bố cục và màu sắc mình thấy ổn rồi, cần cố gắng tối ưu tốc độ nữa là được!

hvkhanh90
07-05-2014, 15:34
Tốc độ load quá chậm, còn lỗi css và js. Mỗi lần mở trang gần như treo luôn chrome và firefox.
Bố cục và màu sắc mình thấy ổn rồi, cần cố gắng tối ưu tốc độ nữa là được!

Không biết do cookie hay cache gì mà ở máy em load khá nhanh, em test ở pagespeed thì thấy thông số cũng khá ổn, mà các bác lại thấy chậm là sao nhỉ?

makjovi
14-05-2014, 09:31
trang này đi vào ngách hay đấy, nhu cầu tăng dần nhưng hiện tại thì thị trường này chưa lớn lắm, bạn cần xây dựng được thương hiệu

clone2412
20-05-2014, 05:15
Bạn nên cố định chiều cao cho thẻ bao quanh ảnh sản phẩm để không bị cái cao cái thấp =.=!

hvkhanh90
30-05-2014, 15:08
trang này đi vào ngách hay đấy, nhu cầu tăng dần nhưng hiện tại thì thị trường này chưa lớn lắm, bạn cần xây dựng được thương hiệu

hì, hiện tại cạnh tranh cũng khá mạnh, mình lại chủ yếu tập trung online nên thấy còn khó khăn quá

Bạn nên cố định chiều cao cho thẻ bao quanh ảnh sản phẩm để không bị cái cao cái thấp =.=!

cái này mình lấy theme trên mạng, mà css của ảnh đại diện lại trùng với ảnh trong sản phẩm, nên nó cứ liên quan đến nhau :)

khanhdao
31-05-2014, 15:54

hvkhanh90
02-06-2014, 08:40

Thanks bác, em cũng đang cố gắng tối ưu lại web, vì traffic chưa nhiều nên cũng chưa thể nâng cấp gói host cũng như vps bác ah

loading ...
05-06-2014, 15:10
Load: hơi bị chậm. Nên nén các file css, js lại; loại bỏ những file không cần thiết. xem đã cache chưa.
Giao diện: Nên ẩn đi panel live chat và header. Để trưng ra nhưng thế rất cưỡng ép người dùng phải xem.

Khucxake
05-06-2014, 21:20
Chủ thớt cho hỏi là bạn có tính tới việc bảo hành pin và những trách nhiệm mà người bán phải có trong trường hợp rủi ro xảy ra khi dùng pin do mình cung cấp không? Có lẽ hơi lạc đề tí nhé.

Về web thấy cũng ok đó. Chúc bạn thành công.

anhlada2002
06-06-2014, 01:02
Đúng là chậm thật

tuongnvsq
07-06-2014, 18:56
Host ở đâu mà cùi quá vậy bạn?

kaizoz
12-06-2014, 15:56
Coi lại các thẻ H1, H2, tốc độ load nhé. Bác có làm SEO cho trang của bác không?

hvkhanh90
18-06-2014, 14:40
Load: hơi bị chậm. Nên nén các file css, js lại; loại bỏ những file không cần thiết. xem đã cache chưa.
Giao diện: Nên ẩn đi panel live chat và header. Để trưng ra nhưng thế rất cưỡng ép người dùng phải xem.

Thanks bác đã góp ý

Chủ thớt cho hỏi là bạn có tính tới việc bảo hành pin và những trách nhiệm mà người bán phải có trong trường hợp rủi ro xảy ra khi dùng pin do mình cung cấp không? Có lẽ hơi lạc đề tí nhé.

Về web thấy cũng ok đó. Chúc bạn thành công.

Hiện bên mình đang làm đại lý cho các cty khác, nên vấn đề bảo hành pin đã có các cty đó lo rồi bạn nhé!

Đúng là chậm thật

Host ở đâu mà cùi quá vậy bạn?

Host của bkns bạn ah :(

Coi lại các thẻ H1, H2, tốc độ load nhé. Bác có làm SEO cho trang của bác không?

Hiện mình cũng post bài, seeding các forum thôi bạn

zangy93
19-06-2014, 14:49
Em có site này nhờ các bác đánh giá tổng quan được không, traffic gần đây tụt nghiêm trọng alexa tụt mạnh

androidgamenet[.]com

- - - Updated - - -

Em có site này nhờ các bác đánh giá tổng quan được không, traffic gần đây tụt nghiêm trọng alexa tụt mạnh

androidgamenet[.]com

ronoa
20-06-2014, 11:03
width để rộng quá, slide thì to tướng, vả lại web pin sẽ đi vào chủ yếu về điện thoại mà ko thấy có mẫu riêng cho mobile nhỉ :)

hvkhanh90
21-06-2014, 11:01
width để rộng quá, slide thì to tướng, vả lại web pin sẽ đi vào chủ yếu về điện thoại mà ko thấy có mẫu riêng cho mobile nhỉ :)

tất cả pin dự phòng trên www.pinstore.vn là đều dành cho mobile mà bạn :)

milanplaza
21-06-2014, 13:48
Host chắc ko chậm cái cảm nhận đầu tiên chậm là do nhiều js

hvkhanh90
23-06-2014, 16:15
Host chắc ko chậm cái cảm nhận đầu tiên chậm là do nhiều js

:( bác nào biết cách tối ưu tốc độ ko giúp e với

hvkhanh90
04-08-2014, 17:40
rất mong nhận tiếp ý kiến của mọi người

Khucxake
05-08-2014, 08:46
Bác phải biết code chút đỉnh, thì vào mấy trang test web, rồi mới chỉnh được chứ! Họ báo cần tối ưu cái gì thì bác chỉnh cái đó.

khogiatot.vn
05-10-2014, 21:00
Mình chạy adwords mỗi ngày cho khoảng 40.000 chỉ được một đơn hàng nản quá

smartweb
21-10-2014, 21:17
Mình đang tìm nhà đầu tư cho trang Web về quản lý tài chính cá nhân với nhiều chức năng tiện ích và hoàn toàn miễn phí: Ngân Kế (NganKe dot Com). Sản phẩm của mình gần hoàn thiện và đang bản beta, đã có nhiều người dùng. Mong các bạn dùng thử và cho phản hồi nhé. Cảm ơn các bạn nhiều.

hoanguyenit88
03-11-2014, 21:46
Cũng được đó bạn. Chăm chút tí nữa là ok.

luckyduong
04-01-2015, 22:30
Nếu bác làm seo cho website thì phải tối ưu website nhé

Mel_Catus
07-07-2015, 18:42
Load không nổi dù có hẳn 3 cục wifi bạn ơi :D