PDA

View Full Version : Học tiếng anh giao tiếp công việc cho người đi làm TOEIC Speaking Writing ở đâu?

ho đức quân
25-04-2014, 14:44
Mình đang đi làm nhưng mãi vẫn k được thăng chức gì cả vì sếp bảo k biết giao tiếp tiếng anh với khách hàng thì khó có cơ hội thăng tiến lắm. nghe vậy buồn quá. đang định tìm địa chỉ chỗ nào có khóa học tiếng anh giao tiếp phục vụ trong công việc cho người đi làm mà chưa biết chỗ nào uy tín cả? thấy mọi người trong công ty bảo nay nên học tiếng anh giao tiếp theo format TOEIC Speaking Writing là hiệu quả và áp dụng vào giao tiếp hàng ngày tốt nhất. ai biết khóa học này ở đâu k giới thiệu cho mình biết với. thanks all trc nhé

nguyễn huyền anh
25-04-2014, 14:50
Hình như khóa học này chưa có đâu bạn ạ. k biết bạn ở sg hay hcm nhưng theo mình biết thi khóa học này chưa có ai mở hay sao ay. thay toàn luyện TOEIC thôi

ho đức quân
25-04-2014, 14:53
mình có nghe bao ở hà nội có 1 nơi nào đó mở rồi phải mà bạn. thấy mấy người trong công ty bảo có khóa học này rồi tại trung tâm gì gì đó htrc mấy achi trong cty có nói nhưng mình chạy về có cviec vội quá k kịp nhớ :))

hồ hoàng huyền
25-04-2014, 14:54
Bạn thử tìm hiểu về mấy trung tâm này xem sao nha: LESH, British Council.

ho đức quân
25-04-2014, 14:55
thanks b hoàng huyền.

nguyễn huyền anh
25-04-2014, 14:56
mấy trung tâm đó cũng k có đâu b ạ. mà học mấy trung tâm đó nghe bảo học phí đắt lắm. gần 300k/ buổi mà

ho đức quân
25-04-2014, 15:01
thế thì bằng học cấp tốc rồi chứ đâu nữa b. học toeic cũng tốt nhưng học toeic trước mắt để làm đẹp cv xin việc và tìm 1 công việc ổn định qua tấm bằng đó nhưng mình hiện nay mình đã có cv rồi. đag định tìm xem chỗ nào dạy giao tiếp tiếng anh để dễ dàng giao tiếp tiếng anh tốt với khách hàng đối tác vì công ty mình nhiều khách nước ngoài mà

hồ bảo nam
25-04-2014, 15:05
khóa học này rất hay đấy b ạ. ở hà nội đã có 1 trung tâm mở lớp học về khóa giao tiếp tiếng anh này rồi đấy. mình có tìm hiểu về khóa học này và cảm thấy rất thích thú với nó. lâu rồi mình mới thấy có 1 khóa học tiếng anh thiết thực hữu ích như vậy cho người đi làm đấy.

ho đức quân
25-04-2014, 15:07
bạn có thể nói rõ cho mình biết vè khóa học này đc k? đang mập mờ về cái này tóa

hồ bảo nam
25-04-2014, 15:12
theo mình biết thì hầu hết các trung tâm tiếng anh hiện nay chuyên dạy toeic cả.mà toeic chỉ dạy cho bạn 2 kỹ năng nền cơ bản là toeic reading vs listerning thôi b ạ. còn để thực sự giao tiếp tốt trong tiếng anh và sử dụng thành thạo nó trong môi trường làm việc thì bạn cần phải học thêm 2 kỹ năng nữa là TOEIC Speaking Writing để rèn luyện kỹ năng nói và viết nữa thì mới giao tiếp tiếng anh trơn tru ngon lành b nhé

ho đức quân
25-04-2014, 15:14
uk. đúng là mình yếu 2 kỹ năng đó thật. nói tiếng anh thì đã kém còn bi ba bi bô nữa hix nản quá

baothienkim
25-04-2014, 15:47
Theo ý kiến cá nhân mình thì học là phải cho ra học chứ ko phải học là để lấy cái điểm đối phó cho đẹp cái CV như theo suy nghĩ của 1 số đại bộ phận sinh viên hiện này, khi ngta phỏng vấn xin thưa với mấy bạn là ngta phỏng vấn cái kĩ năng giao tiếp thật sự của bạn chứ ko phải nhìn cái bằng của bạn mà ngta cho bạn đậu đâu nhé, mà lỡ đâu đó (mình nói là nhỡ thôi nhé), có ông bà nào đó phỏng vấn tào lao có cho mình đậu xong rồi thời gian làm việc gặp khách nước ngoài hay đối tác chẳng hạn làm sao giao tiếp làm sao nói chuyện mà tư tưởng trong đầu toàn là đối phó ko thế?????Nói chung là mình phản đối cái vụ đối phó nếu đặt bản thân mình vào vị trí người tuyển dụng thì nếu phát hiện ra cái vụ này thì cho nghỉ ngay, hjhj ko biết có thẳng tay ko nhưng mà mình quan niệm rõ ràng và nhất quán.

lunaboom
15-05-2014, 17:03
Nếu bạn muốn luyện nghe và nói thì có thể tới các trung tâm hoặc câu lạc bộ tiếng anh, mình đang học tại trung tâm anh ngữ Lesh thấy cũng hay, nhưng mỗi người 1 quan điểm, vậy bạn thử tìm hiểu và qua đó học miễn phí 2 buổi thử xem sao nhé. Chúc bạn thành công

tuvanoxford
15-05-2014, 17:45
Mình cũng thấy ít nơi mở khóa như bạn nói lắm. Chỉ là tiếng anh giao tiếp và luyện thi thông thường thôi. Trung tâm Oxford bên mình có khóa luyện viết nữa đấy. Học xong khóa giao tiếp và luyện viết rồi bạn tự đầu tư thời gian học nữa thì mình đảm bảo là trình sẽ lên thôi. Khi đã có phương pháp thì Tiếng Anh là sự đầu tư thời gian lâu dài và chăm chỉ mà