PDA

View Full Version : Xin ý kiến đóng góp của anh em trong diễn đàn về thiết kế lại template website

vietmanh1378
19-04-2014, 12:57
Chào các bác
Em mới ra trường loay hoay cũng mới xin được vào công ty làm web :D đợt vừa rồi sếp em giao cho một dự án làm web mà em lại nằm bên designer mới đau chứ, trước giờ em toàn học IT giờ cho làm bên này cũng bước đầu bỡ ngỡ, PS chưa làm master được nên còn quá nhiều thiếu sót, với lại kiến thức design của em cũng kém trong việc dàn bố cục và phối màu của website. Thành ra khó khăn chồng khó khăn , cái giao diện này ( easytackvn .com ) là bên thiết kế trước nó làm giờ sếp em muốn chỉnh lại về giao diện, em thấy giao diện hiện tại nó có gì đó thiếu thiếu, có chỗ nào đó chưa ổn lắm, các bác có chút năng khiếu đồ họa và lướt web thường xuyên cho em xin ý kiến đóng góp với , ông sếp em khó tính quá bắt em design lại thành ra giờ em hơi chật vật, em thì em muốn sửa lại trên cái giao diện cũ mà chưa biết sửa thế nào chưa biết làm sao cho nó coi được. nhờ các bác ý kiến và đóng góp. Em xin cám ơn.

bvnguyen
19-04-2014, 18:38
design lại toàn bộ đi bác

Ghost Dragon
19-04-2014, 18:42
Giao diện quá chồng chéo, bạn nên thiết kế lại từ đầu bạn à. Cũng nhanh thôi, bạn đang làm web về chủ đề gì thì lên google seacrh web ngta mà tham khảo bạn ah.

kangta_D
19-04-2014, 20:37
themeforest, zda - bạn vào các site đó xem các mẫu template, hoặc có thể vào trang khách hàng của những website thiết kế web uy tín

lamgibaygio
21-04-2014, 08:07
Chịu khó bác vào 1 số site chuyên về themes sẽ tham khảo hoặc "trộm" ý tưởng thêm & đem về làm lại theo mục đích riêng của mình!

b.adung
22-04-2014, 11:08
Giao diện này nên làm lại để hướng đến người dùng hơn. VD:

1. Bỏ cái giới thiệu đi (Ai đọc đâu), Show sản phẩm ra trang chủ.
2. Bên trái nhiều đất thế mà chưa dùng hoặc có thể thay đổi lại bố cục nếu web mới của bạn có nhiều thông tin hơn.

Dạo qua phố phường xem người ta làm mà làm theo thôi, công ty bạn chưa không đầu tư mảng này lắm đâu. Đừng quá lo lắng!

RuiLeonhart
07-05-2014, 14:16
Cách nhanh nhất là học hỏi các template sẵn có bạn ạ.

quangcaoso.vn
13-05-2014, 05:42
Chào các bác
Em mới ra trường loay hoay cũng mới xin được vào công ty làm web :D đợt vừa rồi sếp em giao cho một dự án làm web mà em lại nằm bên designer mới đau chứ, trước giờ em toàn học IT giờ cho làm bên này cũng bước đầu bỡ ngỡ, PS chưa làm master được nên còn quá nhiều thiếu sót, với lại kiến thức design của em cũng kém trong việc dàn bố cục và phối màu của website. Thành ra khó khăn chồng khó khăn , cái giao diện này ( easytackvn .com ) là bên thiết kế trước nó làm giờ sếp em muốn chỉnh lại về giao diện, em thấy giao diện hiện tại nó có gì đó thiếu thiếu, có chỗ nào đó chưa ổn lắm, các bác có chút năng khiếu đồ họa và lướt web thường xuyên cho em xin ý kiến đóng góp với , ông sếp em khó tính quá bắt em design lại thành ra giờ em hơi chật vật, em thì em muốn sửa lại trên cái giao diện cũ mà chưa biết sửa thế nào chưa biết làm sao cho nó coi được. nhờ các bác ý kiến và đóng góp. Em xin cám ơn.

Chào bạn.
Giao diện này sếp bạn muốn design lại toàn bộ là đúng rồi nhìn giao diện quá đơn điệu, cứng nhắc, màu sắc thì phối không chuyên nghiệp, bộ khung cấu trúc không rõ ràng bạn nên tham khảo những website bán hàng, giới thiệu sản phẩm khác làm lại cho sếp cái giao diện chuyên nghiệp tí ít nhất web giới thiệu sản phẩm thì phải đưa được sản phẩm ra trang chủ đừng trơ trụi đoạn giới thiệu thế này, rồi đưa các hãng sản xuất ra,....nói ra thì nhiều lắm