PDA

View Full Version : [Q] Không lẽ hardware lại hiếm đồ thật???

haducbinh
23-02-2003, 20:12
CHào các bạn!!!
mới đây tôi có nghe tin (trên e-chíp) rằng phần cứng máy tính (pcmt) tại Tphcm có đến 50% là đồ có xuất xứ từ trung quốc!!!
nghe tin này tôi thật lo lắng vì tôi dự định mua một số phần cứng máy tính mà sợ mua nhầm đồ dỏm nên tôi mong muốn nhận được sự góp ý của các bạn về vấn đề này và luôn tiện chỉ giúp cho tôi nơi nào bán đồ "thật". tôi nghe bạn tôi nói T&H bán đồ "thật"
mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn.
tôi xin cám ơn!

Cuccu
23-02-2003, 21:44
Chớ nên bi quan thế. Hiện nay nhiều hãng sx phần cứng đều có nhà phân phối chính thức tại VN. Hơn nữa, còn một số điểm mà bài báo trên chưa thể làm rõ : Mainboard thì các nhà máy có thể nhái, vậy các chip gắn trên main này họ mua ở đâu? Trên thế giới này đâu có nhiều nhà cung cấp chip và các chip với series của nó đều là đơn đặt hàng của nhà sx nên các hãng sx chân chính đều có thể lần ra người mua để sx main giả chớ? Các bạn nghĩ sao:question:

DragonPhoenix
24-02-2003, 15:53
Bài viết được gửi bởi haducbinh
CHào các bạn!!!
mới đây tôi có nghe tin (trên e-chíp) rằng phần cứng máy tính (pcmt) tại Tphcm có đến 50% là đồ có xuất xứ từ trung quốc!!!
nghe tin này tôi thật lo lắng vì tôi dự định mua một số phần cứng máy tính mà sợ mua nhầm đồ dỏm nên tôi mong muốn nhận được sự góp ý của các bạn về vấn đề này và luôn tiện chỉ giúp cho tôi nơi nào bán đồ "thật". tôi nghe bạn tôi nói T&H bán đồ "thật"
mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn.
tôi xin cám ơn!

Không phải 50% đâu, thế là còn ít đấy.
Hơn 50% !

IT-newcomer
24-02-2003, 21:21
Đúng là nên mua đồ ở mấy nhà phân phối chính thức đó, an tâm hơn. Nhưng mà cũng hổng an tâm lắm nhớ dzụ Đông Nam ko, tới giờ còn ớn.

nguyenthanhtrung
25-02-2003, 11:52
nói thì nói vậy thôi chứ bây giờ hàng giả nhiều nhưng vẩn còn hàng thật . bạn lo gì . bảo hành phần cứng từ 1 năm trở lên không hà . nếu trúng hàng dỏm thì 6 thángn đã bị trục trặc rồi . hãy sử dụng hét công suất của nó trong nhửng tháng đầu tiên .

haducbinh
07-03-2003, 17:12
nếu ai biết có thể chỉ dùm cho tôi dịa chi của các nhà phân phối chính thức hoặc trang web nào đó co các địa chỉ đó củng được tôi biết ơn vô cùng!!!!!

Fantasymc
09-03-2003, 23:56
Nếu đồng chí ở Hà Nội thì ghé thăm trang web www.trananh.com mà xem. Hàng ở Trần Anh bán giá hợp lý và có xuất xứ đàng hoàng. Chỉ có một số loại là TQ hay sản xuất thôi, ví dụ như loa chẳng hạn, chắc phải 90% là China quá. Ngoài ra, không hẳn là cứ China là đồ ko tốt. Một số nhà máy của các nước đặt tại China cũng phải ghi là "Made in China" đấy thôi.

0912121313

DragonPhoenix
10-03-2003, 11:14
99,99% loa vi tính bán tại HCM là Đồ Sứ

haducbinh
10-03-2003, 17:41
xin lỗi nhưng tôi ở TpHCM! các bạn ai có cao kiến gì không???

DragonPhoenix
10-03-2003, 18:36
Vấn đề là : mua gì ? mua để làm gì ?