PDA

View Full Version : Có bác nào sử dụng Sony Ericson Lt15i cho em hỏi tí?

AnnyMason
27-03-2014, 09:35
Tình hình là em mới tậu con Sony Ericson Xperia Lt15i, nhưng em mới cài có một số chương trình mà bộ nhớ trong máy đã đầy mất rồi, em không biết làm thế nào để chuyển từ điện thoại sang máy tính cho nhẹ cả. Các bác có ai biết rồi thì bảo em với nhé

honata
09-04-2014, 22:15
Tình hình là em mới tậu con Sony Ericson Xperia Lt15i, nhưng em mới cài có một số chương trình mà bộ nhớ trong máy đã đầy mất rồi, em không biết làm thế nào để chuyển từ điện thoại sang máy tính cho nhẹ cả. Các bác có ai biết rồi thì bảo em với nhé
Sao lại chuyển từ điện thoại qua máy tính? Qua thẻ nhớ ngoài chứ nhỉ?

Bạn vô settings - apps - chọn app cần chuyển - move to SD card.

vnnplus
09-04-2014, 22:37
Nói chung mình cũng dùng em này nhưng chỉ hạn chế mỗi bộ nhớ máy ít quá. Cũng nhiều ứng dụng không chuyển sang thẻ được đâu các bác à

AnnyMason
17-04-2014, 11:59
Sao lại chuyển từ điện thoại qua máy tính? Qua thẻ nhớ ngoài chứ nhỉ?

Bạn vô settings - apps - chọn app cần chuyển - move to SD card.

hihi. Sơ suất bác ạ. Vâng qua thẻ nhớ ngoài ạ. :) Em cũng chuyển nhưng cái "move to SD Card" nó không hoạt động. Haizz. Em bấm mà nó không chuyển.
Em dùng cả clean Master để chuyển nhưng nó báo, bạn không còn file có thể di chuyển sang thẻ nhớ. lúc di chuyển từng cái thì nó báo, đề nghị cấp quyền root cho máy, em Ok mà không có gì tiến triển.
Cài mấy thứ linh tinh vào mà đầy mất bộ nhớ trong rồi. Giờ máy chậm như rùa. Được mỗi cái chụp ảnh nét.

AnnyMason
17-04-2014, 12:00
Nói chung mình cũng dùng em này nhưng chỉ hạn chế mỗi bộ nhớ máy ít quá. Cũng nhiều ứng dụng không chuyển sang thẻ được đâu các bác à

Có gì về con này hay bác review cho em phát nhé. Vì, em chủ yếu dùng máy tính là nhiều, điện thoại chỉ lên mạng tí xong thôi. :( . Đa tạ bác trước ạ