PDA

View Full Version : Tìm bạn muốn làm ct cổ phần cntt cố định toàn thời gian

langtuphuowngxa
16-03-2014, 15:42
Sau 1 năm...mình vẫn tìm bạn nào giỏi trong lập trình, di động, code....

Khoảng 2-10 bạn.
Ở Sài Gòn.

Mô hình "Công ty cổ phần" gốp vốn.
Cần ít nhất 1 coder, 1 designer, 1 sale, nhà đầu tư etc.,

gốp vốn điều, ăn chia cổ phần điều. Cao nhất là 10 bạn (nhiều quá không lo nổi).
Để nghiêm, thì gốp vốn khoảng 5tr-10tr 1 người. Và thời gian cố định.

---------
Tiếng anh mình rất giỏi, mình hiểu và có kinh nghiệm về nghành lấp trình nhiều. Mình có mục tiêu phát triển rộng như sau này làm 1 công ty lớn. Và có khả năng bảo lãnh bạn đi công tác nước ngoài. Nói chung khả năng nhiều.

Nếu bạn nào có ý (1) làm giàu, có tài (2) (biết code, design giỏi) và có khả năng (3)gốp vốn thành lập ct cổ phần thì có thể đăng ký. Vốn gốp là khoảng 100tr-200tr. Cổ phần chia điều, mỗi người 1 phần theo sự gốp vốn, và công việc phân chia điều.

Điều đáng nói là, bởi vốn ít, nên tất cả các thành viên phải là nv ban đầu ít nhất 6 tháng.

-----------------------------------
Bạn chỉ cần đăng ký ở đay nếu đủ điều kiện tham gia---- toàn thời gian trong 6 tháng----. Nếu đủ 2-10 người thì mình sẽ gặp mặt trao đổi.

vicpham
26-03-2014, 10:44
SEO có cần không bạn?

langtuphuowngxa
26-03-2014, 14:38
Hi Bạn Vic:

SEO mà không cần thì chắc chắn là công ty đã chết từ lâu trên thị trường tự do, trừ khi độc quyền và không cho ai vào làm giàu. Không cần thiết cạnh tranh làm chi, nên chẳng cần SEO. Mấy cái như bán vàng, xăng dầu, và làm công trình thì đâu cần SEO, chẳn cần cạnh tranh, và không cần trình độ, nói chung không cần học thức, nếu từ rừng vào xã hội cũng có thể kiếm $$$.

Nếu...làm CNTT thì phải có đầu óc, học thức, và biết kinh doanh chứ, ngồi đó mà không cần SEO, nhiều Công Ty chết vì không biết SALE là gì. Kỹ thuật như CODE, designer, thì thật sự khó làm giàu bỏi họ đâu biết SALE hay quản lý kinh doanh. Ở xã hội nếu bạn không cần SEO thì khó làm ăn, trừ khi bạn đọc quyền, cấm những người khác làm giàu, chỉ dành riêng cho bạn bè bạn thì chẵng sợ cạnh tranh.

SEO rất quan trọng.

superthin
26-03-2014, 14:42
Thấy khả năng viết tiếng Việt của chủ topic là đủ không tin tưởng rồi. Bảo rằng rất giỏi tiếng Anh mà tiếng Việt viết thì sai be bét? Liệu có ai như vậy không? (Xin lỗi già Tom và một vài người gốc Việt trên này ra).

langtuphuowngxa
26-03-2014, 15:03
umm...tiếng Việt mình dỡ, ... chứ mình đâu có nói tiếng Anh mình dỡ.

:-)

nia
26-03-2014, 21:59
Hi Bạn Vic:

SEO mà không cần thì chắc chắn là công ty đã chết từ lâu trên thị trường tự do, trừ khi độc quyền và không cho ai vào làm giàu. Không cần thiết cạnh tranh làm chi, nên chẳng cần SEO. Mấy cái như bán vàng, xăng dầu, và làm công trình thì đâu cần SEO, chẳn cần cạnh tranh, và không cần trình độ, nói chung không cần học thức, nếu từ rừng vào xã hội cũng có thể kiếm $$$.

Nếu...làm CNTT thì phải có đầu óc, học thức, và biết kinh doanh chứ, ngồi đó mà không cần SEO, nhiều Công Ty chết vì không biết SALE là gì. Kỹ thuật như CODE, designer, thì thật sự khó làm giàu bỏi họ đâu biết SALE hay quản lý kinh doanh. Ở xã hội nếu bạn không cần SEO thì khó làm ăn, trừ khi bạn đọc quyền, cấm những người khác làm giàu, chỉ dành riêng cho bạn bè bạn thì chẵng sợ cạnh tranh.

SEO rất quan trọng.
viết gì mà hài thế ...
2 khái niệm SEO và SALE lại gộp chung lại 1..
Bán vàng, xăng dầu và làm công trình lại nhắc đến SEO ... mà còn nhắc đến cạnh tranh, >> không có ngành gì lại không có cạnh tranh cả.

Nói giỏi Tiếng anh mà ngay cả SEO và SALE lại nói rối tung cả lên, chắc viết tiếp kiểu gì cũng lôi thêm chứ CEO vào :D.

Mình viết hơi nặng lời, nhưng bạn cần biết là trong này rất nhiều bô lão nhé :d, còn mình thì chắc như Bạn thôi :d

trumdkny
27-03-2014, 00:56
Sau 1 năm...mình vẫn tìm bạn nào giỏi trong lập trình, di động, code....

Khoảng 2-10 bạn.
Ở Sài Gòn.

Mô hình "Công ty cổ phần" gốp vốn.
Cần ít nhất 1 coder, 1 designer, 1 sale, nhà đầu tư etc.,

gốp vốn điều, ăn chia cổ phần điều. Cao nhất là 10 bạn (nhiều quá không lo nổi).
Để nghiêm, thì gốp vốn khoảng 5tr-10tr 1 người. Và thời gian cố định.

---------
Tiếng anh mình rất giỏi, mình hiểu và có kinh nghiệm về nghành lấp trình nhiều. Mình có mục tiêu phát triển rộng như sau này làm 1 công ty lớn. Và có khả năng bảo lãnh bạn đi công tác nước ngoài. Nói chung khả năng nhiều.

Nếu bạn nào có ý (1) làm giàu, có tài (2) (biết code, design giỏi) và có khả năng (3)gốp vốn thành lập ct cổ phần thì có thể đăng ký. Vốn gốp là khoảng 100tr-200tr. Cổ phần chia điều, mỗi người 1 phần theo sự gốp vốn, và công việc phân chia điều.

Điều đáng nói là, bởi vốn ít, nên tất cả các thành viên phải là nv ban đầu ít nhất 6 tháng.

-----------------------------------
Bạn chỉ cần đăng ký ở đay nếu đủ điều kiện tham gia---- toàn thời gian trong 6 tháng----. Nếu đủ 2-10 người thì mình sẽ gặp mặt trao đổi.

Không biết langtuphuowngxa bao nhiêu tuổi, nhưng mình cứ gọi bằng anh đi cho chắc :D
Không biết công ty và sản phẩm của công ty mà anh hướng đến là gì ? Outsourcing hay gì nhỉ ?
5-10 triệu thì không thành vấn đề nhưng cái khoản toàn thời gian và định hướng không rõ ràng thì quả là rất khó mà hợp tác được.

Mong anh chia sẽ thông tin nhiều hơn, và kế hoạch cụ thể. Mình hoàn toàn có thể góp gấp 5-10 lần khoản mà anh gợi ý, nhưng kế hoạch phải khả thi và rõ ràng

langtuphuowngxa
27-03-2014, 07:25
Bạn Nia:

Đọc quyền không cần cạnh tranh bạn à, chỉ cần cấm người khác vào, bạn và gia quyến bạn sẽ nắm toàn bộ thị trường. Thiên hạ sẽ nghèo đi phần bạn nắm, và chỉ gia đình bạn làm giàu. Đó là Đọc quyền, cấm người khác làm giàu. Không cần có trình độ, học vấn gì, có thể từ rừng xanh vào làm giàu, chỉ cần đọc quyền, và cấm thiên hạ làm giàu.

SEO và SALE là 2 lĩnh vực gần nhau trong marketing. Nhưng khác bạn à. Mình chưa nhắc tới.

------------------------------------------
Bạn trumdkny:
Mình nói thành lập chung, toàn thời gian. Nếu bạn muốn đầu tư thì, có thể tìm công ty nào đó có sẳn họ sẽ lên kế hoạch cho bạn. Chứ...

Hay là bạn muốn hỏi sơ qua? Khi đầu tư thì phải chấp nhận số tiền đưa ra có thể mất hết. Còn thành lập chung, thì phải lên kế hoạch chung....

nino
27-03-2014, 07:29
Bạn Nia:

Đọc quyền không cần cạnh tranh bạn à, chỉ cần cấm người khác vào, bạn và gia quyến bạn sẽ nắm toàn bộ thị trường. Thiên hạ sẽ nghèo đi phần bạn nắm, và chỉ gia đình bạn làm giàu. Đó là Đọc quyền, cấm người khác làm giàu. Không cần có trình độ, học vấn gì, có thể từ rừng xanh vào làm giàu, chỉ cần đọc quyền, và cấm thiên hạ làm giàu.

SEO và SALE là 2 lĩnh vực gần nhau trong marketing. Nhưng khác bạn à. Mình chưa nhắc tới.

Bạn trumdkny:
Mình nói thành lập chung, toàn thời gian. Nếu bạn muốn đầu tư thì, có thể tìm công ty nào đó có sẳn họ sẽ lên kế hoạch cho bạn. Chứ...

Hay là bạn muốn hỏi sơ qua? Khi đầu tư thì phải chấp nhận số tiền đưa ra có thể mất hết. Còn thành lập chung, thì phải lên kế hoạch chung....

cho hỏi... Đọc quyền là sao ạ?

langtuphuowngxa
27-03-2014, 09:14
Xin phép mô tả một ít về độc quyền thị trường, không cần cạnh tranh. Xin phép tiếng Việt mình dỡ và viết hơi nhanh nên ....
----------------------------------
Tôi lấy thí dụ, làm nhà phân phối thuốc tay. (không phải là người dân tiêu dùng, hay nhà thuốc, mà là nhà phân phối). Tôi phân phối sản phâm ABCD1N, các nhà thuốc muốn có thuốc đó phải mua qua tôi, bởi tôi được độc quyền phân phối (Bán). Tôi có quyền phân phói cho tất cả tỉnh, và tiệm thuốc ở Việt Nam, nhưng tôi chỉ phân phói cho nhà phân phói nhỏ hơn, bởi thay vì tôi tự bán cho từ cửa hàng thì mất thời gian và $$$.

Nhà phân phói tôi tên là NPP, tôi phân phói cho nhà phân phối khác, rồi họ bán cho tiệm thuốc rồi cho các dân các tỉnh. Tôi không trực tiếp bán.

Tôi có người em họ từ rừng vào, theo quy định thì thủ tục rờm rà, phải là thủ tục A, B, C...tới Z và phải chờ hồ sơ được duyệt, có gì thì thiếu nại tới ban quản lý, rồi ban giám đốc, rồi ban điều hành trên...Nhưng thật tế, ban điều hành điều do gia đình tôi làm chủ. Nếu cho phép ai bán hay không là do gia đình tôi quyết định. Nói thì chỉ hoa lo cho qua thôi, giao hàng đúng nơi, đúng người, đúng quy định,...v.v...chỉ là nói cho qua thôi.

Tôi cho phép em họ từ rừng vào làm giám đóc của nhà phân phói EH. Tôi cấm thiên hạ làm giàu, khi nọp hồ sơ thì em họ tôi chỉ cần nọp hồ sơ A, rồi chúng tôi sẽ lo cho tất cả thủ tục, duyệt trong vòng 1 tháng. Đói với thiên hạ, thì phải cần từ A..B..C...tới Z, chờ từng giai đoạn, rồi cúi cùng chúng tôi sẽ lấy lý do như: Chưa đủ hồ sơ, đang chờ duyệt, cán bộ đi vắng, tạm dừng hoạt động, đã có đủ công ty phân phối rồi, chúng tôi đang kiểm toán, vvv...đủ lý do để từ chói.

Sau 1 thời gian, nếu thiên hạ kiện thì tôi nói: Làm đúng quy định, phải chờ ...
Rồi chuyền lên giám đóc, giám đóc là tôi, ban quản lý là gia đình tôi, với những câu trả lời: cần bổ sung, cần điều tra, ...chưa trả lời...cần thời gian...cuối cùng...Chúng tôi xin lỗi.
Rồi bạn nên nạp hồ sơ lại. cứ như vậy ...chỉ có anh em tôi mới được bán hàng đó, nếu thật muốn bạn có thể năn nỉ :-).

---------------------------
Đó chỉ nói sơ qua thôi, chứ không cụ thể. Nói tốm lại, đọc quyền, thì cho phép hay không cho phép thiên hạ làm giàu tuỳ bạn, muốn làm sao thì lam, muốn hưá nói gì thì nói, không ai cạnh tranh được. Như trên, bán thuốc, toàn là đọc quyền mới làm giàu, không cần cạnh tranh. Bởi thuốc đã có người mua, đã có nhà sản xuất ....

Độc quyền thì có thể đem em họ mình từ rừng vào làm giám đóc, không cần làm thủ tục rờm rà, tôi chỉ nêu ra thủ tục rờm rà cho thiên hạ, và nhiều lý do để cấm người khác làm giàu, xử lý sao thì do gia đình chúng tôi toàn quyết định. Nói cho qua thôi, chứ "khách hàng là tiên, khách hàng là số #1, bán đúng thuốc đúng đối tượng,,v.v".... Có thể coi như là "SEO" nhưng thật sư thì ai cũng nói được làm thì khác.

Nếu là CNTT thì là Microsoft Độc Quyền, nhà thuốc thì đày. Cái gì không độc quyền thì cần tài năng, đạo đức, không thể nói cho qua được như "dang chờ duyệt, chờ hồ sơ, sẽ xem xét lại..." Độc quyền muốn làm sao thì làm vẫn làm giàu bởi không cần học vấn, hay trình độ. Và cũng chẳng cần sản xuất gì, bởi đã có người khác làm.

Em họ tôi không cần trình độ, nó mướn tiến sĩ làm cho nó tơi cũng chẳng quản, hay tất cả nv nó không có học vấn cũng không sao. Với thiên hạ, tôi đòi hỏi đúng theo quy định ...v.v nhiều thủ tục, giai đoạn để ..Cấm người ta làm....Nếu ai muốn kiện thì chẳng đi tới đâu bởi toàn độc quyền gia đình tôi nắm toàn quyền...
-----------

tuine2334
27-03-2014, 14:11
Không nói đến gì về ngành nghề cụ thể thì làm bằng niềm tin à

langtuphuowngxa
27-03-2014, 15:21
Bạn tuine nói cũng đúng.

Phải ra kế hoạch còn không thì ...
Mình viết dỡ quá, e rằng viết tới 101 trang thì các bạn đọc trang đầu tiên đã đi ngũ rồi, rồi chắc sẽ nói "tiếng việt cậu này dỡ quá, thà là làm mod cho rồi, chứ đầu tư vào kiểu này liều lĩnh quá!"

:-)

Theo bài viết đầu, đay không hẳn là việc Đầu Tư, đay là việc góp vốn và cùng chia sẽ niềm đam mê làm chủ và cùng góp sức làm giàu. Khi mình tự lập topic ra, biết là khó hơn làm CEO rồi, nhưng vẫn liều cho vui.

Những người học giỏi, và ngươi giỏi thì thường đạt kết quả 90%+ với sự mong muốn, khi đi học thì toàn là được điểm cao, ước vộng cũng vậy, nên cái gì dưới 90% thành công thì họ thà đi làm mod cho rồi. :-)

trumdkny
27-03-2014, 21:59
Bạn trumdkny:

Em không hiểu anh muốn kêu gọi hợp tác hay thành lập cái gì nữa ?

vientuong
29-03-2014, 13:13
Lại nói về công ty cntt thông tin việt nam hiện nay. Nếu làm sản phẩm riêng có chỗ đứng trên thị trường thì đếm trên đầu ngón tay. Công ty cổ phần làm outsource thì nhiều vô kể.

Bạn kêu gọi vốn và con người làm outsource cần suy tính lại. Vì mảng thị trường này phụ thuộc vào nhu cầu của nước ngoài. Trong nước thì công ty nhỏ bé đang còn cạnh tranh không nổi nói gì đến vươn ra ngoài.

Mình thấy hướng tới khởi nghiệp một công ty cntt cần nhất là con người. Con người có thể làm ra được một sản phẩm thực sự và đúng nhu cầu thì kêu gọi vốn không quá khó. Bạn nên trình bày thêm là bạn có ý tưởng sản phẩm gì.