PDA

View Full Version : Trình duyệt cho android nhiều quá, dùng cái nào vừa nhanh lại mượt đây hả các bác ?

SUnem
13-03-2014, 03:58
em mới lên đời từ 1280 nên chưa quen dùng Android, nhu cầu của em là lướt facebook, xem phim online, thi thoảng có download thì dùng trình duyệt web nào tốt vậy các bác, em search thấy ra nhiều quá mà ko biết cái nào hay cái nào dở, mong được các bác chỉ giáo

milanplaza
13-03-2014, 05:49
Cứ chrome mà dùng bạn ạ

haiduongfun
13-03-2014, 08:01
Theo mình Chorme dùng là hay nhất cả máy tình lần điện thoại

Trần Ngọc Yến
14-03-2014, 07:02
Theo mình Chorme dùng là hay nhất cả máy tình lần điện thoại

Androi thì chrome là nhất không thì dùng trình duyệt mặc định cũng không tệ

Bản chất con theo trình duyệt vẫn là do google phát triển, 2 cái này lướt thường bị lác và ngốn pin. Bác có thể tìm trên 1 số diễn đàn công nghệ cũng nói về cái này
Hiện mình đang dùng UC Browser 9.6, dùng ổn phết

nguyenducnamhn
14-03-2014, 11:21
công nhận là mấy cái trình duyệt mặc định dùng hơi cù chuối
Download xong chẳng biết nó để ở đâu nữa
Hơn nữa ngốn ram quá à

lê cường nam
17-03-2014, 06:47
Em thấy lướt web bằng thằng UC cực kì thông minh
Nhanh, tối ưu phần cứng và đặc biệt là tải file dễ dàng, đơn giản
Còn các cái khác em chưa thử nên em chưa giám phán :D
Em có đọc cái bài review của quốc tế thì có nói rất rõ những cái này

Những tính năng nổi bật của UC Browser cho Android

Nền tảng Tiện ích Mở rộng: Một loạt các tiện ích đa dạng giờ đã xuất hiện trên Nền tảng Tiện ích Mở rộng (Add-on Platform) của UC Browser, như trình Up ảnh lên Facebook, giúp việc chia sẻ ảnh lên mạng xã hội số một này dễ dàng hơn bao giờ hết. Ngoài ra trình duyệt còn được trang bị nhiều công cụ hữu ích khác như Dịch, Chụp Màn Hình, Điều Khiển Bằng Cử Chỉ.

Quản lý Download: Tính năng này khai thác tối đa sức mạnh trên chiếc di động của bạn, biến nó trở thành công cụ tải và lưu trữ dữ liệu hiệu quả. Bạn có thể tải nhiều file cùng một lúc, tải phía nền trong khi vẫn thực hiện các tác vụ khác. Trình duyệt thông minh tự động khôi phục khi việc tải bị gián đoạn và công nghệ tăng tốc đám mây giúp bạn tiết kiệm không gian lưu trữ trên điện thoại và tiết kiệm thời gian khi việc tải không thành công hoặc lặp đi lặp lại.

Duyệt web nhanh, đồ họa mượt

Với người dùng các thiết bị Android cao cấp, UC Browser 9.6 được thiết kế để khai thác tối đa cấu hình của điện thoại, giúp tăng hiệu suất duyệt web. Chế độ Tăng tốc phần cứng* giúp việc di chuyển qua các trang web và trượt giữa các tab mượt mà hơn, giúp bạn lướt web với tốc độ nhanh.

Việc hỗ trợ tăng tốc bằng phần cứng cũng giúp ích cho các trò chơi trực tuyến. Khi sử dụng máy Nexus 7 để chạy bài thử nghiệm Microsoft Fishie Tank (kiểm tra tốc độ vẽ đồ hoạ 2D bằng HTML5, tương tự như trong các game), UC Browser 9.6 cho Android đã hiển thị tới 250 con cá ở tốc độ 30-34 khung hình mỗi giây (FPS), trong khi phiên bản mới nhất của trình duyệt di động Chrome chỉ hiển thị ở 19-21 FPS.

SUnem
17-03-2014, 06:48
Vậy là rất nhiều bạn đang dùng UC browser à. Rất ít bạn dùng mặc định theo máy nhỉ
Dân ta biết vọc công nghệ phết :))

Gà sap chet
25-03-2014, 15:07
Chrome là con của google, không thằng nào tương thích với android hơn thằng này. :)

AnnyMason
27-03-2014, 10:40
Máy mình cũng thế, chữ Search Google to đùng cách mạng ở ngay màn hình chính, nhưng em chẳng mấy khi đụng vào em nó, toàn tìm Google Chrome để lướt. Lướt như lướt ván sướng không chịu được Hê hê

Minion
28-03-2014, 11:41
Chrome thấy ok.Nếu muốn tiết kiệm dung lương 3g bạn có thể dùng Opera

Arkain
11-04-2014, 02:35
Dân mới mua smartphone thì xài những thứ thông dụng trên PC như là Chrome và Firefox, còn dân xài smartphone lâu năm thì biết rõ Dolphin là tốt nhất :punk:

huuan17
28-08-2015, 10:16
trải nghiệm thử yolo browser của mog Việt Nam xem sao bác thấy sản phẩm mới ra mắt đó

HenryWatson
31-12-2015, 10:42
Bạn có thể dùng thử Yolo Browser do Việt Nam mình thiết kế, rất nhanh không hề thua kém các trình duyệt khác :)

tamtitsgu
15-01-2016, 09:27
chrome là ok nhất đó bác ơi. nhanh và tiện. còn nếu bạn sử dụng 3g thì có thể xài opera tiết kiệm dung lượng hơn

nhthang89
23-05-2016, 15:28
Chrome là chuẩn bài rồi

liennguyen1986
08-09-2016, 18:28
Chrome đi bác,
Chuẩn hàng đó

huenguyen45123
03-11-2016, 14:01
mình thấy cứ chrome mà giã, nhanh lựa chọn mà cũng thông dụng