PDA

View Full Version : Cách phát wifi từ laptop?

daolienkt
12-03-2014, 19:00
Mọi người ơi cho mình hỏi, mình đang dùng lap dell vos 2421, kéo dây mạng từ nhà hàng xóm. Bạn cùng phòng mình dùng dell vos 1014, mình xem hướng dẫn trên mạng để phát wifi từ lap của mình (cho bạn cùng phòng dùng ké)
Máy của bạn cùng phòng có báo wifi từ máy mình (căng đét) nhưng lại ko thể truy cập vào mạng đc. mình cũng đã đổi IP nhưng ko đc.
Mạng VNPT, Mình kéo dây từ bộ phát wifi của nhà hàng xóm.
Nhờ mọi người giúp mình vụ này.
Tks rất nhiều!

danuta
13-03-2014, 08:39
Cài connectify pro vào máy của bác rồi phát là chạy ầm ầm ;))

daolienkt
13-03-2014, 11:01
Cài connectify pro vào máy của bác rồi phát là chạy ầm ầm ;))

mình tải connectify 3.7, cài, ***** xong, đặt hotspot name là tên mình. đặt pass rồi khởi động lại máy.
mở lên kick vào startn hotspot thì báo lỗi là "could not set IP address on interface"
cái này là sao hả bạn? help me, plz!

danuta
13-03-2014, 14:29
bạn có ***** chưa ? Xem thử có disable card wifi trên máy không ? Thông thường thì cài xong ***** là chạy ầm ầm :D

daolienkt
14-03-2014, 12:26
Có ***** bạn ạ. Vẫn để enable. hình như báo bản win không thích hay sao ấy

giahoi
18-03-2014, 17:15
xem lại dây nối

ntmhien1507
10-04-2014, 12:26
cái này có nghe nói nhưng không rành lắm kêu thợ lại làm đi bạn

xinh_xan
16-04-2014, 15:23
gỡ ra cài lại là tốt nhất

Minh.Khoi
10-07-2014, 16:23
Thế bạn dùng bản Free đi cho nó lành, nó chỉ khác cái là cái hotspot tự động cho thêm cái Conectify vào trước tên bạn đặt mà thôi.
Và bản Free không share được 3G- 4G thôi.

autopost
11-07-2014, 18:35
Update lên win 8 để có driver mới nhất của cạc wifi , hoặc tìm link Microsoft virtual wifi miniport adapter driver download ,Virtual Machine Network Driver for Microsoft Device Emulator cài vào thì mới phát được wifi bằng connectify .

g.zits
12-07-2014, 14:28
có cả cái này nữa hả

phamcongcoc
16-04-2015, 16:44
bạn lên anh google cái j chả có :)

hanoipho12
29-06-2015, 13:39
Của bác đây Cách phát Wifi từ Laptop (http://vtvnet.com/cach-phat-wifi-tu-laptop-khong-can-pham-mem/), kha chi tiết ạ

quyquyet
03-07-2015, 15:01
Tìm kiếm trên GG mọi thông tin, thủ thuật tin học đều có rất chi tiết bạn nhé!

huylm534
14-07-2015, 15:20
em mới chuyển từ viettel sang cáp quang VNPT 15M giá 190K/tháng được tặng 6 tháng quá me^http://fibervnn.vn/home/index.php?/Khuyen-mai/cap-quang-vnpt-fm-8m-gia-sieu-re-chi-tu-200k.html

phamloi12345
14-07-2015, 15:38
Chevrolet là hãng xe đến từ nước Mỹ, một trong những ông lớn của ngành công nghiệp ô tô trên thế giới. Chevrolet Cruze thuộc dòng xe sedan hạng trung có kiểu dáng thiết kế sang trọng và lịch lãm, không quá màu mè bắt mắt để rồi nhàm chán. Kể từ khi ra mắt lần đầu tiên vào năm 2008 tại Mỹ, xe Cruze đã gặt hái được hơn 70 giải thưởng quốc tế danh giá mang về cho hãng Chevrolet về các hạng mục như: chiếc xe đạt chỉ số An toàn 5-sao, chiếc xe sedan của năm....

Tại Việt Nam, Chevrolet Đông Đô Thành tự hào là nhà phân phối dòng xe Chevrolet với giá tốt nhất toàn Miền Nam đặc biệt là xe Chevrolet Cruze.

NGOẠI THẤT

Chevrolet Cruze không chỉ có tính năng lái tuyệt vời mà còn sở hữu kiểu dáng nổi bật bắt mắt. Nội thất với các đường nét tinh tế cùng buồng lái kép đặc trưng của Chevrolet cho không gian cân đối rộng rãi thoải mái. Nhìn từ bề ngoài, Cruze 2015 đầy lịch lãm với dáng vẻ thể thao và bề thế. Đường biên xếch cong mạnh mẽ và ba đờ sốc trước cải tiến giúp nổi bật dáng vẻ mạnh mẽ của xe. Xe Cruze có chiều dài 4.597 mm, chiều rộng 1.788 mm, chiều cao 1.477 mm cùng chiều dài cơ sở 2.685 mm. Khoảng sáng gầm xe vẫn ở mức 160 mm. Trọng lượng không tải của xe dao động từ 1.285 kg cho bản Cruze LS 1.6 và 1.315 kg cho bản Cruze LTZ 1.8.

NỘI THẤT

Nội thất xe Cruze 2015 với hàng loạt tính năng tiện nghi hàng đầu như hệ thống điều hòa điều chỉnh tự động giúp xe luôn giữ nhiệt độ tuyệt vời như bạn mong muốn trong mọi hoàn cảnh điều kiện thời tiết. Và để chìm đắm trong không gian âm nhạc bất tận, bạn hãy để hệ thống dàn âm thanh 6 loa mang đến những phút giây giải trí tuyệt vời - đây là một nâng cấp mới ở phiên bản Cruze 2015 lần này. Hệ thống cho phép bạn nghe nhạc từ đầu đĩa CD/MP3 hoặc kết nối nghe nhạc từ iPhone, iPod hay thậm chí trực tiếp từ cổng USB tiện lợi được tích hợp ngay trong hộc để đồ.​

ĐỘNG CƠ VẬN HÀNH

Động cơ Ecotec 1.8L DOHC của bản xe số tự động Cruze LTZ cho công suất 139 mã lực tại 6.200 vòng/phút, mô-men xoắn 176 Nm tại 3.800 vòng/phút kết hợp với hộp số tự động 6 cấp. Với công nghệ van biến thiên VVT và khả năng thay đổi chiều dài đường ống nạp VIM cùng hệ thống kiểm soát điện tử làm mát động cơ, Cruze 2015 cho kết quả tiêu hao nhiên liệu khá tốt chỉ 8,3l/100 km đường hỗn hợp. Tuyệt vời hơn nữa với hệ thống cảm biến chip điện tử chân gas cho bạn cảm giác lái thật nhất có thể cùng hệ thống điều chỉnh van bướm ga tự động trên xe Cruze số tự động.

HỆ THỐNG AN TOÀN XE

Chevrolet Cruze 2015 cũng dễ dàng nhận biết có gì xung quanh là nhờ hệ thống cảm biến lùi đo lường khoảng cách của xe tới các vật cản, các bức tường và ngay cả các phương tiện cơ giới khác phía sau. Hệ thống an toàn xe tuyệt vời của Chevrolet Cruze với thép cường lực hình chữ H được đặt tại dưới mỗi vị trí ghế ngồi và gia cố thêm 65% thép cứng chịu lực cho hệ thống khung sườn chính vì vậy Cruze có trọng lượng bản thân lên đến 1315 kg lớn nhất trong dòng xe hạng trung. Các tính năng an toàn chủ động bao gồm: hệ thống chống bó cứng phanh ABS cho cả 4 bánh giúp bạn tránh tai nạn, kiểm soát được xe trong các trường hợp khẩn cấp hoặc phanh gấp. Khi va chạm, Cruze sẽ bảo vệ người lái và hành khách bên trong bằng các tính năng an toàn thụ động như khung lồng thép cứng chắc chắn kết hợp với hệ thống túi khí được nhập khẩu từ Cộng Hòa Liên Bang Đức.

MÀU XE

Chevrolet Cruze hiện có 6 màu chính là: màu trắng, màu đen, màu bạc, màu đỏ mận, màu xanh dương & màu vàng cát

Còn điều gì thú vị hơn nữa? Quý khách quan tâm có thể tới Showroom Chvrolet Dong Do Thanh để được chạy thử trải nghiệm điều tuyệt vời trên chiếc Chevrolet Cruze đầy cá tính này hoặc quá khách có thể tham khảo chi tiết tại đây!

haihoho
15-07-2015, 13:25
Em chưa dùng cách này bao giờ.

babyofn
03-08-2015, 21:39
Laptop làm dc nữa hả, giờ mới biết zụ này :D

ThanhTu_cobonla
04-08-2015, 10:41
Laptop phát wife rất đơn giản nhé. Trước mình cũng dùng cách này để chơi game mạng LAN, NFS Mostwanted đua tẹt ga ^^

quyquyet
10-08-2015, 15:18
Laptop phát wife rất đơn giản nhé. Trước mình cũng dùng cách này để chơi game mạng LAN, NFS Mostwanted đua tẹt ga ^^
Sao mình thấy laptop phát wifi thì không mạnh mà tốn pin lắm.

thumuavitinhcuq1
12-08-2015, 00:29
phát tốt win 7 có phần tạo adhoct gì đó bạn, lên seach google có hướng dẫn cụ thể rồi làm theo, trc m phát wifi laptop cho 4-5 thằng chơi hafl life vui lắm,