PDA

View Full Version : Sang nhượng website đang phát triển

giangkinhdoanh
11-03-2014, 22:05
Xin chào cả nhà ddth!
Mình là admin của trang tin kinh doanh - doanh nhân hàng ngày . tinkinhdoanh .com. vn
Nhóm mình phát triển website trên được 1 năm rồi.
Vì không đủ thời gian để tiếp tục phát triển tốt hơn. Mình mong nhận được sự quan tâm của những ai đủ năng lực phát triển website để sang nhượng lại.
Mình ko muốn đưa con tinh thần của mình chết.
Nếu bạn ko có nhu cầu, có thể nhận xét và định giá giúp mình được ko ah?
Chân thành cảm ơn

thanhren_hc
12-03-2014, 08:14
Bạn có thể nói cụ thể hơn được không ? Nói chung chung thế này thì ai biết được cái gì mà lần.

truongdinhnam
12-03-2014, 11:12
Nói chủ thớt đừng buồn. Giờ website tin tức quá nhan nhản. Về mảng kinh doanh thì ko hiếm các website có uy tín đăng bài rồi. Người ta ko phải cứ có là đọc đâu, còn phải suy xét xem đang đọc cái đó ở đâu nữa. Bài nào cũng ở cuối đều có nguồn từ trang khác thì ng ta cũng thất vọng.

Thế nên, việc nó chết là điều diễn ra tự nhiên thôi. Bạn nên làm cái mà người khác chưa làm vẫn hơn.

giangkinhdoanh
13-03-2014, 10:12
Cảm ơn bạn ! Đình Nam ( em của Đính Anh hả? ) đã góp ý.

Site bên mình là trang tin tổng hợp những tin tức về chủ đề kinh doanh - doanh nhân là chính.
Vì vậy toàn bộ là trích nguồn.

Nhưng đến thời điểm này những điều bạn nói rất chính xác. Ngán ngẩm việc copy , sao chép, nên bên mình làm một dự án khác mang đăc điểm riêng.

Ý mình là muốn các bạn định giá tên miền cũng như website để một số bên cty chuyên làm báo họ có thể mua lại ( ví dụ như netlink, hoặc vccorp..)

Mình nghĩ họ đã có sẳn đội ngủ phóng viên "xào nấu" và đủ năng lực để phát triển tinkinhdoanh theo cách riêng của họ.

Mong các bạn góp ý nhiệt tình và chân thành

Trâ trọng !

thuyloan.nencer
13-03-2014, 10:42
Theo mình thì site mà copy từ trang khác thì phải trích nguồn là đúng rồi, mình không có đội ngũ phóng viên, mình đi tắt thì không đọ dc với các site lớn. Nhưng những site lớn thì họ lại phân ra nhiều mục, nhiều khi ng đọc chỉ muốn đọc về mảng mà họ quan tâm thôi mà trang mình tập hợp được hết cho họ thì họ vẫn vào nhiều mà. Cách quảng bá của mình thế nào nữa. Mình thấy nhiều ng vẫn muốn làm site tin lấy tin tự động lắm. Cứ có visitors cao là có tiềm năng thu tiền. :d

truongdinhnam
13-03-2014, 14:41
Theo mình thì site mà copy từ trang khác thì phải trích nguồn là đúng rồi, mình không có đội ngũ phóng viên, mình đi tắt thì không đọ dc với các site lớn. Nhưng những site lớn thì họ lại phân ra nhiều mục, nhiều khi ng đọc chỉ muốn đọc về mảng mà họ quan tâm thôi mà trang mình tập hợp được hết cho họ thì họ vẫn vào nhiều mà. Cách quảng bá của mình thế nào nữa. Mình thấy nhiều ng vẫn muốn làm site tin lấy tin tự động lắm. Cứ có visitors cao là có tiềm năng thu tiền. :d

Cách này của bác có thể kiếm ăn chộp giật được thôi. Chứ còn bền vững thì ko chắc chắn bác ạ.

truongdinhnam
13-03-2014, 14:42
Cảm ơn bạn ! Đình Nam ( em của Đính Anh hả? ) đã góp ý.

Site bên mình là trang tin tổng hợp những tin tức về chủ đề kinh doanh - doanh nhân là chính.
Vì vậy toàn bộ là trích nguồn.

Nhưng đến thời điểm này những điều bạn nói rất chính xác. Ngán ngẩm việc copy , sao chép, nên bên mình làm một dự án khác mang đăc điểm riêng.

Ý mình là muốn các bạn định giá tên miền cũng như website để một số bên cty chuyên làm báo họ có thể mua lại ( ví dụ như netlink, hoặc vccorp..)

Mình nghĩ họ đã có sẳn đội ngủ phóng viên "xào nấu" và đủ năng lực để phát triển tinkinhdoanh theo cách riêng của họ.

Mong các bạn góp ý nhiệt tình và chân thành

Trâ trọng !

Nếu vậy thì cũng có thể sẽ sang nhượng được cho họ đấy. Vì tên miền của bác rất đẹp. Cái đó bác định bán bao nhiêu vậy?

giangkinhdoanh
14-03-2014, 08:48
Bạn Trương Đình Nam rất tinh tế trong cách trả lời !
Mình cũng định giá tên miền khoảng 5, 10 triệu gì đấy ( ý kiến bạn thì sao ??? ).Còn nếu họ mua luôn cả souce và những dữ liệu cũ của mình sẳn có thì có thể bán 15 triệu.
Thật lòng là làm site tinkinhdoanh đầu tư tơi thời điểm này cũng hơn 30 triệu rồi nhưng theo không nổi nửa. Đã đến lúc phải nhường lại cho những kẻ đủ mạnh rồi.

makjovi
14-03-2014, 18:55
Nói chủ thớt đừng buồn. Giờ website tin tức quá nhan nhản. Về mảng kinh doanh thì ko hiếm các website có uy tín đăng bài rồi. Người ta ko phải cứ có là đọc đâu, còn phải suy xét xem đang đọc cái đó ở đâu nữa. Bài nào cũng ở cuối đều có nguồn từ trang khác thì ng ta cũng thất vọng.

Thế nên, việc nó chết là điều diễn ra tự nhiên thôi. Bạn nên làm cái mà người khác chưa làm vẫn hơn.

Theo bạn Đình Nam thì site này đáng giá bao nhiêu http://khuyendung.net trang này mình viết theo kiểu blog, hiện có một vài ctv thôi còn mình viets chính, bài viết thì nội dung Unique không đụng hàng, về lâu dài có thể có nguồn thu từ các bài review doanh nghiệp, các tin review sản phẩm, cửa hàng, quảng cáo. Lúc đầu thì chỉ review một cách khách quan để bạn đọc coi đó là nơi nhận được lời khuyên tốt cho để chọn mua sản phẩm , dịch vụ. Giống như TechZ chuyên review về công nghệ vậy thì khuyendung.net đa dạng nganh hàng hơn và nhắm tới tiêu dùng.

Mình khá bận nên chỉ viết chơi mỗi ngày 1 bài được thôi, nhưng có đầu tư thêm team thì mình có thể đẩy số bài viết cao hơn. Hiện chủ yếu các bạn làm startup vào đọc vì mình viết bài về kinh doanh là chính. Giờ đnag có dự án lớn hơn nên cũng muốn chuyển nhượng hoặc đầu tư từ bên ngoài cùng làm.

vientuong
17-03-2014, 18:40
Site bạn bán thiếu người viết bài. Bán code và tên miền này thì chắc chẳng ông nào dám ham. Vì giờ site tin tức quản lý chặt. Bạn không thêm vốn để đăng ký với 3T rồi còn đội ngũ viết bài SEO.

Bạn bán textlink duy trì thôi. Hoặc nó sẽ ra đi trong quên lãng

anhiuem00
18-03-2014, 10:40
Theo mình thì site mà copy từ trang khác thì phải trích nguồn là đúng rồi