PDA

View Full Version : Xin code kết nối giữa PHP và MySQL Server 2005

phaiemko123
06-03-2014, 11:24
Hiện tại mình có 1 chương trình chạy database bằng MySQL server 2005. Có cách nào dùng php dọc file database đó được không, có cách nào đồng bộ giữa PHP admin và MySQL server 2005 không.
Thanks trước và xin cao thủ chỉ giáo :(

superthin
06-03-2014, 15:03
Bạn có nhầm lẫn gì không đấy? MySQL là MySQL, trước đây là sản phẩm của hãng SUN, sau này Oracle mua lại và nó vẫn còn đang là sản phẩm nguồn mở, có cả bản thương mại do Oracle bán. Còn MS SQL Server (viết dài dòng là Microsoft SQL Server). Và theo mình biết MySQL không đặt theo năm mà chỉ có theo phiên bản đánh số ví dụ như MySQL 4.0, MySQL 5.0, MySQL 5.5,... còn MS SQL Server thì vừa đánh số theo năm nhưng cũng có số phiên bản đi kèm: ví dụ MS SQL Server 7.0, MS SQL Server 2000, MS SQL Server 2005,...

Do mình không biết cụ thể bạn đang có cái gì nên khó nói chính xác được. Bạn có thể vào php.net để tìm kiếm với tên cái CSDL mà bạn đang có, họ có cung cấp các ví dụ mẫu kết nối cho các cơ sở dữ liệu thông dụng.

Cuối cùng, mình giả sử bạn đang đề cập MS SQL Server 2005 thì bạn đọc CÁI NÀY (http://social.technet.microsoft.com/wiki/contents/articles/1258.accessing-sql-server-databases-from-php.aspx).

phaiemko123
06-03-2014, 17:36
Hiện tại máy mình đã cài Microsoft SQL Server 2005 Express Edition. mình muốn lấy dữ liệu từ file database bằng php. thank